PDA

View Full Version : Cách Phục Hồi File và Folder Bị Virus Ẩn

Darkangel
06-11-2008, 07:15 PM
Híc thật kinh khủng khi mà một ngày đẹp trời nào đó các bạn cắm USB ở trường hay một nơi nào đó lúc làm việc thì không thấy gì nhưng khi về nhà thì hỡi ơi toàn bộ những file tài liệu quý giá trên USB đã không cánh mà biến mất tiêu .Những lúc như thế các bạn đừng wa manh động sẽ không tốt cứ từ từ rồi lấy điện thoại gọi tên "Anh Dark" 3 lần thì anh sẽ hiện ra giúp cho (hê hê).

Đùa chút thôi chứ ai cũng kêu chắc đạt chết mất keke.nói vòng vo nãy giờ mới vào mục đích chính nè thật ra dữ liệu không hề bị mất mà chỉ bị ẩn đi thôi và chúng ta chỉ việc phục hồi lại thuộc tính ần của nó là xong.Trong một lần "ngao du sơn thủy" mình được một anh bạn làm việc trong Trung Tâm An Ninh Mạng (BKAV) gởi cho 1 cái Tools
Cách sử dụng rất đơn giản chỉ việc kích đúp vào nó sẽ hiện lên một cái TextBox có chữ "Chọn Ổ Đĩa"
các bạn chọn nó rồi trỏ đến ổ USB của mình hay bất kỳ ổ đĩa nào khác bị virus Ẩn đí và chờ khoảng 15s
Umbala toàn bộ những file hay folder bị ẩn sẽ hiện ra tất cả.và việc còn lại của các bạn là ngồi rung đùi cười sảng khoái keke.

Link: http://www.mediafire.com/?4r65uy1qzxbuq

Thấy Tools này hay thì thanks cái lấy khí thế post tiếp nhé.

Béo
06-11-2008, 08:36 PM
Híc thật kinh khủng khi mà một ngày đẹp trời nào đó các bạn cắm USB ở trường hay một nơi nào đó lúc làm việc thì không thấy gì nhưng khi về nhà thì hỡi ơi toàn bộ những file tài liệu quý giá trên USB đã không cánh mà biến mất tiêu .Những lúc như thế các bạn đừng wa manh động sẽ không tốt cứ từ từ rồi lấy điện thoại gọi tên "Anh Đạt" 3 lần thì anh sẽ hiện ra giúp cho (hê hê).

Đùa chút thôi chứ ai cũng kêu chắc đạt chết mất keke.nói vòng vo nãy giờ mới vào mục đích chính nè thật ra dữ liệu không hề bị mất mà chỉ bị ẩn đi thôi và chúng ta chỉ việc phục hồi lại thuộc tính ần của nó là xong.Trong một lần "ngao du sơ thủy" mình được một anh bạn làm việc trong Trung Tâm An Ninh Mạng (BKAV) gởi cho 1 cái Tools
Cách sử dụng rất đơn giản chỉ việc kích đúp vào nó sẽ hiện lên một cái TextBox có chữ "Chọn Ổ Đĩa"
các bạn chọn nó rồi trỏ đến ổ USB của mình hay bất kỳ ổ đĩa nào khác bị virus Ẩn đí và chờ khoảng 15s
Umbala toàn bộ những file hay folder bị ẩn sẽ hiện ra tất cả.và việc còn lại của các bạn là ngồi rung đùi cười sảng khoái keke.

ko phải anh đạt ơi mà là anh ơi em muốn đục anh quá :yoyo91:
tự tin quá xá :yoyo9:
dù sao thì cũng thx. bài viết bổ ích lắm :yoyo182:

Darkangel
07-11-2008, 05:47 PM
hê hê phải tự tin vào chính mình chứ nếu không mấy bạn gái không có theo minh thì sao.phải chứng minh mình là đàn ông đích thực chứ.keke

saccarozo
13-05-2009, 02:04 AM
giờ có có cái phần mềm Fixauto khá hay. chuyên sửa mấy cái registry bị virus phá.
(vừa cài xong font sẽ bị lỗi, khởi động lại là hết)

Darkangel
19-05-2009, 05:40 AM
giờ có có cái phần mềm Fixauto khá hay. chuyên sửa mấy cái registry bị virus phá.
(vừa cài xong font sẽ bị lỗi, khởi động lại là hết)

Cái này giúp phục hồi tất cả những file và Folder bị virus ẩn đi bạn ơi không hề can thiệp vào retristry.còn phần mềm bạn giới thiệu nó giúp sửa lỗi regedit thôi.2 cái hoàn toàn khác nhau hihi.

hahip
28-05-2009, 08:33 AM
thanks! ban rất nhiều.
cái máy tính của tui và cả cái điện thoại nữa cũng bị như thế. Tớ thức cả đêm hôm qua mà không làm sao phục hồi được. cảm ơn bạn nhiều nhé, giờ thì ok rui!
THANKS!

Triệu Thanh
28-05-2009, 08:52 AM
Hay wé, đang lúc gặp nạn thì gặp bụt, thank hà bá :yoyo99:

Triệu Thanh
28-05-2009, 09:06 AM
Help bụt ơi, hình như máy tớ bị virus roài, chọn "show all hidden files and folders" nó ko cho, cứ chuyển wa "Do not show..." hok ah. Tớ quét virus bằng KAS rùi CMC cũng ko ăn thua, làm sao bây giờ??? Help me.

Darkangel
28-05-2009, 09:30 AM
Help bụt ơi, hình như máy tớ bị virus roài, chọn "show all hidden files and folders" nó ko cho, cứ chuyển wa "Do not show..." hok ah. Tớ quét virus bằng KAS rùi CMC cũng ko ăn thua, làm sao bây giờ??? Help me.

ok giờ bạn thử dùng thêm BKAV của Việt Nam xem sao.theo Dark thấy thì mấy con dạng này BKAV nhận diện được hết.bạn cứ tải BKAV về sau đó quét toàn máy là xong thôi.
Lưu ý là bạn phải tắt chức năng Auto Protect của Kaspersky trước khi cài BKAV và chừng nào quét xong thì mới mở lại nhé.vì BKAV và KAS đôi lúc bị xung đột.dẫn đến treo máy.có gì thắc mắc bạn cứ post lên mình sẽ giúp.ok ha (ta là ông bụt dẽ thương mà hahahaha)

StephanLewis
17-06-2009, 04:10 PM
Tool KOOL,
Hay vô đối.....
Tks Dark nhiều nhé:yoyo88:

duyhao82
09-07-2009, 04:06 PM
Hii
cam on nhieu nhe
cu nghi the la het tat
may gap duoc softwers hay qua da giup minh qua duoc lan kho khan nay
bye bye:yoyo92:

6281071
01-08-2009, 03:18 PM
thanks nhiều lắm lắm

Darkangel
01-08-2009, 03:34 PM
thanks nhiều lắm lắm

hihi cảm ơn các bạn nhiều nhé.chỉ cần thấy mọi người zui khi bài viết của mình có ích là mình cũng hạnh phúc lắm rồi.chúc mọi người thành công.

sungmin127
01-08-2009, 04:11 PM
cám ơn anh Darkangel nhìu.lần trước e bị mất hết file trong usb nhưng đúng như a nói,e manh động,format lại usb mất tiu.
mà a này,lần trước rõ ràng máy báo usb e có virus,e dùng BKAV mà lúc quét xong nó kêu ko tìm thấy virus a oi.

Darkangel
02-08-2009, 12:18 AM
cám ơn anh Darkangel nhìu.lần trước e bị mất hết file trong usb nhưng đúng như a nói,e manh động,format lại usb mất tiu.
mà a này,lần trước rõ ràng máy báo usb e có virus,e dùng BKAV mà lúc quét xong nó kêu ko tìm thấy virus a oi.

Dark không rõ là lần trước máy sungmin127 báo virus bằng cách nào thế?có thể là một phần mềm anti virus nào đó có sặn trên máy cảnh báo có Virus và diệt luôn rồi cũng nên.
sungmin127 nên sài song song 2 phần mềm anti virus miễn phí nhưng rất tốt mà Darkangel đã sài và thấy rất tuyệt đó là:

AVG Anti-Virus Free Edition 8.5: của nước ngoài
AVG Anti-Virus Free Edition 8.5 (http://download.cnet.com/AVG-Anti-Virus-Free-Edition/3000-2239_4-10320142.html?part=dl-10044820&subj=dl&tag=button&cdlPid=11014801)

CMC Antivirus : Của Việt Nam (rất tốt)

CMC Antivirus (http://cmcinfosec.com/download/setupCMCIS.exe)

sẽ giúp máy hoạt động tốt hơn và không bị lỗi xung đột.

huulam0320003
25-08-2009, 07:27 AM
Tool KOOL,
Hay vô đối.....
Tks Dark nhiều nhé:yoyo88:

vip do tui thich dat qua hehehe

Darkangel
25-08-2009, 05:10 PM
vip do tui thich dat qua hehehe

hờ hờ nhớ sửa bài có dấu nhé :yoyo220:

NORTH
30-08-2009, 09:29 PM
cam on dien dan cung cac pac, may nha em bi virut mam sanh het roi bon chung con lam cho file cua o dia d bi ẩn file mai nho cac pac dzup neu khong vo e danh em toi luon!

nhắc nhở: bạn nhớ sửa lại bài viết cho có dấu nhé

NORTH
30-08-2009, 09:35 PM
các pác cho em hỏi BKAV CỬA VIỆT NAM mình cài len máy rồi dùng thêm phần mềm diệt virut của nước ngoài, thì BKAV coi như là virut luôn vậy là sau hả pác hiện giờ ko giám xài bkav rồi dzúp e với!

Darkangel
31-08-2009, 01:46 AM
các pác cho em hỏi BKAV CỬA VIỆT NAM mình cài len máy rồi dùng thêm phần mềm diệt virut của nước ngoài, thì BKAV coi như là virut luôn vậy là sau hả pác hiện giờ ko giám xài bkav rồi dzúp e với!

Bạn có thể dùng 2 phần mềm antivirus khác song song và miễn phí và tốt mà Darkangel đang sài như:
+ CMC antivirus của VN
http://cmcinfosec.com/download/setupCMCIS.exe
+ AVG free edition
http://www.avg.com/

saomaiman
28-09-2009, 11:16 AM
Hix ngày hwa lấy thẻ nhớ đưa zào đầu lọc thẻ xog nó báo fải format, format xog thì mất hoàn toàn dữ liệu trog thẻ nhớ lun:yoyo53:
Trog đó có tấm hìn mìn thíck 1', tấm đó là kỉ niệm zới 1ng` bạn, ngồi đến miệt 3h ság tìm đủ thứ fần mềm rùi mà zẫn hok ăn thua j` :yoyo77:
Ság nay tìm đc bài post này mừg uýnh mừ down zìa lại hok bít cách xài hix có ai chỉ mìn zới, mìn cảm ơn nhìu nhìu lắm HUHU

Darkangel
29-09-2009, 08:40 AM
Hix ngày hwa lấy thẻ nhớ đưa zào đầu lọc thẻ xog nó báo fải format, format xog thì mất hoàn toàn dữ liệu trog thẻ nhớ lun:yoyo53:
Trog đó có tấm hìn mìn thíck 1', tấm đó là kỉ niệm zới 1ng` bạn, ngồi đến miệt 3h ság tìm đủ thứ fần mềm rùi mà zẫn hok ăn thua j` :yoyo77:
Ság nay tìm đc bài post này mừg uýnh mừ down zìa lại hok bít cách xài hix có ai chỉ mìn zới, mìn cảm ơn nhìu nhìu lắm HUHU

Lỗi của bạn là do bạn Format nên dùng cách của Dark đã post như trên sẽ không được.vì dữ liệu đã bị xóa hết.

Tuy nhiên bạn vẫn có thể xem bài viết dưới đây và làm theo bài mà Dark hướng dẫn để phục hồi lại dữ liệu đã mất nhé.

Bài Viết: Cách Phục Hồi Dữ Liệu Đã Xóa bằng Recover My Files V3.9 (http://sinhvienvanlang.com/@rum/showthread.php?t=7305)

Chúc bạn thành công

lee7782
02-10-2009, 10:08 PM
hay thật đó cảm ơn nhiều hen gắng phát huy nhé

phuoc_hung
20-10-2009, 06:41 PM
cám ơn bạn, chương trình hay lắm

nagaki
02-11-2009, 08:38 PM
thank you co ji moi post cho minh voi nha

k15X2_Nero
08-11-2009, 10:57 PM
Các loại virus phổ biến hiện nay sau khi xâm nhập vào máy tính sẽ làm vô hiệu hóa các thành phần như: Task Manager, Folder Options, Registry Editor… Nếu gặp trường hợp virus làm ẩn tất cả thư mục và vô hiệu hóa tùy chọn Hidden trong hộp thoại Properties thì bạn bắt buộc phải làm hiện thư mục ẩn, sau đó copy thủ công các thư mục con bên trong ra mà thôi. Để dễ dàng hơn, bạn nên sử dụng tiện ích unHide Folder XP Tool để thực hiện, download tại http://tinyurl.com/pctips0663, dung lượng 13,7KB.

Sau khi chạy unHide Folder XP Tool, bạn nhấp nút Chọn thư mục để tìm đến thư mục chứa file ẩn. Nếu không nhớ đường dẫn, bạn có thể chọn ổ đĩa để quét, thông thường virus cũng sẽ làm ẩn toàn bộ thư mục trên ổ đĩa. Để hiểu chi tiết về các tùy chọn bạn nhấp Hướng dẫn để xem.
hi đã chọn xong ổ đĩa, bạn nhấp nút Quét ẩn để unHide Folder XP Tool xóa đi thuộc tính ẩn của các file. Thời gian thực hiện phụ thuộc vào dung lượng thư mục chứa trong ổ đĩa đã chọn. unHide Folder XP Tool hoạt động tốt trên cả Windows XP và Vista.

NGUYỄN VĂN MẪN (Đà Nẵng)
mới thấy cái nỳ cũng hay hay..... mấy anh coi thử hén:yoyo154:

trong_nhan
09-11-2009, 12:37 PM
thanks nhieu nha! một ngày đầu tuần vui ve

suzu
03-12-2009, 11:33 AM
nói thật chứ tui tìm nhiều tài liệu trong đây lăm rui` nhưng bài của dark angle lúc nào thấy cũng hay cả cảm ơn đại ka nhiều nha

Darkangel
03-12-2009, 05:41 PM
nói thật chứ tui tìm nhiều tài liệu trong đây lăm rui` nhưng bài của dark angle lúc nào thấy cũng hay cả cảm ơn đại ka nhiều nha

Híc suzu chỉ được cái nói đúng hem à :yoyo2: kaka.
cảm ơn suzu nhé.Qua đợt thi này Dark sẽ đóng góp thêm nhiều bài hay hơn nữa cho suzu và mọi người cùng tham khảo hé.

Manchesterism
18-01-2010, 03:18 PM
THanks nhìu :xxxxxxxxx

mrtran
02-03-2011, 12:51 PM
Mình download phần mềm IDM nhưng chỉ được bản dùng thử 30ngày đã hết, các bạn có key nào của IDM gửi cho mình xin với. Mình cảm ơn!

sasukekg
30-04-2011, 11:08 AM
chỉ chi tiết chút đựơc không anh

sasukekg
30-04-2011, 11:09 AM
làm sao hồi phục file bi virus ẩn. chỉ em với, chỉ chi tiết dùm em nha

Darkangel
01-05-2011, 07:52 AM
làm sao hồi phục file bi virus ẩn. chỉ em với, chỉ chi tiết dùm em nha

sasukekg làm theo hướng dẫn trong bài viết xem sao nhé :) vì công cụ này khá đơn giản nên chỉ cần làm vài thao tác là được thôi à hì hì. Click và chọn thôi :)

....

Link: http://www.mediafire.com/?4r65uy1qzxbuq

a_con_ga_91
01-06-2011, 02:19 AM
hơ hơ dùng ngon quá
tk nhìu nha

vohoadp
08-01-2012, 05:33 PM
Hôm nay đọc được thông tin này của bạn ,thật là bổ ích . Cảm ơn bạn rất nhiều

meomuopxinh87
05-02-2012, 01:48 PM
rat hay. thanksss.......

Logistics
05-02-2012, 07:21 PM