Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang > Đại học Văn Lang > Đại Học Văn Lang > Câu lạc bộ - Đội nhóm > Câu lạc bộ Anh Văn - Fola
Xem Thống Kê Mới Đánh giá các trung tâm anh văn ở tp HCM (nguồn sưu tầm)
Hãy tìm kiếm trước khi viết bài:
Loading
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-08-2009, 09:13 PM
a_cup_of_tii's Avatar
a_cup_of_tii a_cup_of_tii is offline
Cựu Mod diễn đàn

a_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấp
Default Đánh giá các trung tâm anh văn ở tp HCM (nguồn sưu tầm)

Khó mà có thể nói TTAV nào trong TPHCM là tốt nhất, chất lượng nhất hay dạy giỏi nhất vì nó phụ thuộc rất nhiều vào yếu tố như nhu cầu chính khi học AV, giáo viên dạy, bản thân chúng ta có hợp với giáo trình và giáo viên hay ko, học phí, phòng học , dịch vụ chăm sóc của TT đó có phù hợp hay ko...

nên khó mà chọn ra 1 cái chuẩn chung cho chúng ta khi hỏi trường nào là tốt nhất, hôm nay Tii gửi cho mọi ng 1 bài tổng hợp các TTAV để mọi ng tham khảo và chọn cho mình 1 trường phù hợp nhất nhé

------------------------------------------------

Khi nhắc đến việc học anh ngữ, có lẽ sẽ có rất nhiều thắc mắc về việc nên học anh văn ở đâu. Việc học Anh Ngữ trong những năm gần đây đã trở thành một mảnh đất màu mỡ, các trung tâm thi nhau mọc lên như nấm nhưng chất lượng thì không tới đâu. Bài viết này xin giới thiệu đến các bạn một số trung tâm nổi tiếng trên địa bàn TpHCM. Những thông tin này được người viết thu thập trong quá trình săn lùng nhứng trung tâm Anh Ngữ " Ngon-bổ-rẻ".

1. VUS:
Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Wow, mắc quá trùi mắc., ko nên học

2. AUSP :
Ra đời hầu như cùng lúc với VUS nhưng trong khi VUS không ngừng phát triển, cả về số lượng học viên cũng như số lượng các cơ sở dạy thì AUSP dậm chân tại chỗ trong việc phát triển các cơ sở của mình. Chỉ có một cơ sở duy nhất nằm trên đường Võ Thị Sáu, và mặc dù chất lượng giảng dạy khá tốt nhưng AUSP vẫn không thu hút được nhiều học viên do cơ sở vật chất quá ẹ. Internet miễn phí nhưng chậm còn hơn rùa. Lớp học thì cũng tương đối nhưng trong việc nghe thì quá tệ. Casette hư liên tục .Đội ngũ giảng dạy thì hầm bà lằng, Canada, Mỹ, Úc và cả Việt Nam nữa. Học phí vài năm trước đây thì tương đối vừa phải : TOEFL 120USD/khóa/10 tuần. Nhưng thời gian gần đây thì giá tăng như tên lửa trong khi chất lượng thì không tăng bao nhiêu: TOEFL 220USD/khoá/10 tuần.Wow.

3. SEAMEO :

Theo mình thì đây là nơi thích hợp nhất cho giới sinh viên chúng ta theo học Anh Văn vì giá cả cực kì hợp lý. Hơn nữa các khóa học cực kỳ phong phú. Giáo viên và cơ sở vật chất cũng tương đối tạm ổn. Chỉ có một thắc mắc duy nhất là tại sao nó lại ..........rẻ quá.

4. ILA:

Vua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hoặc TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

5. British Council :
Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe.

6. Cleverlearn :
Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học. quá tuyệt. học phí : 390USD/khóa TOEFL/10 tuần. Ah, té xỉu.

7. LEECAM, AUTOSPACE, PREMIER, LONDONSCHOOL :
tại sao tui lại đặt 4 trường này chung, đơn giản là 4 truờng này trực thuộc một hệ thống, do một người làm chủ là Dr LEE. Tên LEECAM có nghĩa là phương pháp dạy anh van CAM của Dr LEE, chũ CAM víêt nguyên là gì thì tui quên rồi. LEECAM và AUTOSPACE chú trọng việc dạy anh văn trên phương pháp cơ bản là nghe. Nếu bạn học lớp cao thì phương pháp này rất hay nhưng học ở lớp thấp thì rất chán. PREMIER thì dạy một số bằng cấp tương đối mới với chúng ta như TWE, CPE hay TESOL, chương trình của PREMIER khá hay với một số môn lạ như Speech Pathology hay Movie Dramarization....3 trường này có 1 đặc điểm chung là .......rất mắc và cơ sở vật chất không được tốt lắm. Bù lại chất lượng dạy rất hay.

8. M.e.S ( Master English School ) :

Chỉ có một cơ sở duy nhất nằm trên đường Điện Biên Phủ. Được thành lập từ cuối năm 2003 nhưng chỉ trong vòng 3 năm, cơ sở này đã tạo cho mình một vị thế cực kỳ vững mạnh vì chất lượng giảng dạy rất tốt. Các giáo viên được tuyển chọn khá kỹ. Cơ sở vật chất rất ok. Chương trình học cũng khá là phong phú. Hehe, không phải khoe chứ tui là người thứ 3 kể từ ngày trường thành lập chui vô xếp lớp (lúc đó là cuối năm 2003 ), nhưng sau khi nghe giá tiền thì ớn quá nên dông thẳng, tới giờ vẫn chưa dám quay lại : 290USD/Khóa TOEFL/2 tháng/1 tuần học 6 buổi.Hic. Đó mơí là cuối năm 2003 thôi đó nha.

9.VNU - FLC ( Trung tâm ngoại ngữ ĐHQG ) :
Nghe tên thì rất quen nhưng không mấy người biết đến trung tâm này. Có 2 cơ sở, một nơi nằm trên giao lộ Cao Thắng - Điện Biên Phủ. Chỗ thứ hai có cũng như không vì nằm tuốt tận cuối đường Nam Kì Khởi Nghĩa ( gần quận 4 ), ở một góc cực kỳ kín kiếm lòi con mắt mới ra. Dạy hầm bà lằng đủ thứ loại bằng, để tui kể sơ sơ cho nghe nhé : TOEFL, IELTS, TOEIC, GRE, GMAT, CPE, SAT1, SAT2,.......Không biết chất lượng dạy các bằng khác như thế nào nhưng các thầy cô cũng được tuyển rất kỹ, cơ sở vật chất rất ok, phòng học cực đẹp, internet miễn phí, thư viện trên máy tính, nói chung là ổn. Đặc biệt đây là nơi duy nhất trong các trung tâm tuyển học viên bằng cách thi xếp lớp mà không thu tiền. hehe.tui đã có kinh nghiệm đi thi thử PBT TOEFL ở trung tâm này tới 3 lần để thử coi level mình tơí đâu rùi. thi xong còn " bị " in một cái bản điểm miễn phí cho xem mình score được như thế nào nữa.

10. Trung tâm ngoại ngữ An Dương Vương ( tiền thân là trung tâm ngoại ngữ Lê Hồng Phong ):
Các khóa học rất nhiều, có cả các lớp luyện kỹ năng riêng như lớp speaking. listening, writing vơí học phí rất mềm : 600 000/listening họặc speaking/tuần 2 buổi/học 5 tuần. 300/lớp writing/5 tuần/tuần học 1 buổi. Ngoài ra còn có TOEFL, TOEIC và một điểm cực mạnh của trung tâm này là chuyên dạy IELTS. Có 3 cấp lớp IELTS và các thầy dạy IELTS cực kỳ có kinh nghiệm trong việc dạy chứng chỉ này. Không biết có phải ngẫu nhiên hay không mà 3 thằng bạn của tui học ở đây trong 3 lần thi IELTS khác nhau đều "bị" gặp trúng đề writing mà ông thầy cho luyện. Sau này tui có thi IELTS chắc phải lại đây học quá. Hic, sợ nhất phần writing. giá : 2.200.000/khóa IELTS/6 tuần/tuần học 6 buổi. tuy nhiên có một điều bất tiện là giờ học quá kì quái. Ielts chỉ có lớp buổi sáng từ 8g-11gh. Ngoài ra không có lớp khác.

11.Elite, Iwep ( Âu Mỹ), Á Âu, Đông Âu, Anpha, Dương Minh:
Cơ sở vật chất có chỗ được có chỗ không, học phí cực rẻ, quá rẻ. Giáo viên đa số là người Việt, tui học TOEFL ở Iwep mà chỉ cho có người Việt dạy, học ở mấy chỗ này hên thì găp giáo viên được được một chút, còn xui thì đành chấp nhận số phận là lỡ cống tiền cho trung tâm vô cớ vậy, có nhiều ông thầy dạy dở ớn luôn. Iwep, Á Âu, Đông Âu là cùng 1 chủ--> chạy đường nào cũng dính. Trong đó thằng IWEP là dở nhất

12.Các trung tâm hầm bà lằng khác : của các trường trung học, của Nông Lâm,.... tốt nhất là đừng có ham rẻ vào học rồi hối hận. Học ở mấy chỗ này còn lâu mới tăng khả năng anh văn được.

[theo nhatnghe.com]

thay đổi nội dung bởi: a_cup_of_tii, 30-08-2009 lúc 09:14 PM.
Old 30-08-2009, 09:25 PM
crazy head's Avatar
crazy head crazy head is offline
Thành Viên Tích Cực

crazy head Tân Thủ Trung Cấpcrazy head Tân Thủ Trung Cấpcrazy head Tân Thủ Trung Cấpcrazy head Tân Thủ Trung Cấpcrazy head Tân Thủ Trung Cấpcrazy head Tân Thủ Trung Cấp

ai chà,minh cung như bạn học ko biết bao nhiêu cai tryng tâm anh ngữ rùi nhưnh thấy ila là ổn nhất, trong số trường bạn nêu trên như ila, vus,BC,CL,SEAMEO.. thì tui thấy vừa đắt vừa bỉnh thường là VUS, học mấy lớp đầu thì vui càng lên cao càng chán, 1 khóa mà lớp mình yêu cầu đổi tới 3 ông thầy người nước ngoài, nói chung học anh văn nên học với người anh là chuẩn và hàn lâm nhất.mà bạn còn quên 1 trung tâm nữa đắt hơn cả ila,BC,VUS là ACET, luyện IELTS chỗ này là oki
Nhưng học ở đâu dù đắt hay rẻ mà đi học về ko xem lại bài,ko chịu luyện tập thì cũng chả bao giờ khá lên đc
The Following 3 Users Say Thank You to crazy head For This Useful Post:
Old 30-08-2009, 11:47 PM
luuthanh's Avatar
luuthanh luuthanh is offline
Thành viên mới

luuthanh Tân Thủ Sơ Cấp

chời!! sao dươg minh xếp hạng lẹt đẹt zậy ta!! mình học ở đó ko phải đc mà rất được công nhận là giá rẻ!! vì có nhìu cở sở nên ko bít cơ sở khác thì sao!! nhưng mình có mấy nhỏ bạn nhóc xít học ở chổ khác cũng ok lắm(GV người Việt dạy mình đang dạy ở ĐH hồng bàng,còn mình nhở ko lầm ông thầy dạy toeic đầu năm của trường mình cũng là giáo viên dương minh) hàng Việt Nam chất lượng cao hợp túi chiền nha

thay đổi nội dung bởi: luuthanh, 30-08-2009 lúc 11:47 PM.
The Following User Says Thank You to luuthanh For This Useful Post:
Old 19-09-2009, 12:13 AM
lc39's Avatar
lc39 lc39 is offline
Thành viên mới

lc39 Sơ Nhập

Bạn đã liệt kê khá nhiều trung tâm ngoại ngữ nổi tiếng nhỉ??? Tất cả đều khá chất lượng, nhưng học phí thì quá cao so với khả năng của sinh viên tụi mình đó. Nhưng bạn vẫn sót, có lẽ đây là trung tâm mới nên chưa được nhiều bạn biết đến. KTDC GROUP!
Vì đã trải qua khóa TOIEC cũng như IELTS, mình mới dám lên tiếng nhá. Với sự hướng dẫn tận tình của thầy Ken và thầy Danny, 100% giờ học với giáo viên nước ngoài, học phí dao động từ 189$ đến 225$ 1 khóa (3 tháng) thui. Nhưng đảm bảo, mọi giờ học, bạn ko thấy chán, mà hứng thú, hiệu quả đến bất ngờ

2A Nguyễn Thị Minh Khai - P501
(gần cầu thị nghè)

Lily: 0918 935 995

Sau đây là 1 số hình ảnh của tụi mình.Mìn có chộp được vài bô ehehe

thay đổi nội dung bởi: ☻Thần☻Wolf☻, 17-09-2012 lúc 11:45 AM. Lý do: Nhắc nhở: Không được sử dụng chữ màu đỏ
The Following 12 Users Say Thank You to lc39 For This Useful Post:
Old 19-09-2009, 09:28 PM
lazy_chicken's Avatar
lazy_chicken lazy_chicken is offline
Thành viên mới

lazy_chicken Tân Thủ Sơ Cấp

Đầu tiên, muốn học cho hiệu quả, các bạn phải xác định rõ ràng mục đích học Tiếng Anh của mình, học chỉ để giao tiếp trong công việc và đời sống hàng ngày, học để đọc hiểu được tài liệu hay học để đi du học..., rùi bạn là sinh viên năm 1, năm 2 hay bạn là sinh viên năm cuối sắp "ra đi". Rùi tuỳ vào điều kiện kinh tế của bạn, tuỳ vào trình độ của bạn để tìm một trung tâm học Anh ngữ thích hợp, nói chung đây là bài toán khó đối với hầu như các bạn SV năm nhất, đặc biệt là những bạn đến từ các tỉnh khác nhau còn chân ướt chân ráo với nhịp sống ở thành phố sôi động này.
Nói đến trung tâm Anh ngữ thì hichic, vô cùng phong phú và đa dạng, không kém phần phức tạp nữa, như chính Lazy, những ngày đầu mới vào đây cũng bôn ba khắp nơi để tìm hiểu, hỏi thăm không biết bao nhiêu bậc tiền bối, kể cả bạn bè, thầy cô,....Nhưng để tìm được một nơi dạy chất lượng, học phí chấp nhận được, và phù hợp với mình thì không phải chuyện đơn giản, (nhân đây em cũng rất mong các anh chị đi trước chia sẻ lại những kinh nghiệm quí báu cho các đàn em còn ngây thơ ngơ ngác chưa biết gì...hihi). Bây giờ mình xin thử đánh giá và trao đổi một số kinh nghiệm ít ỏi về các trung tâm Anh ngữ ở Sài Gòn này nhé:
Tiêu chí đánh giá có thể là phương pháp giảng dạy, cơ sở vật chất, trình độ giảng viên , các thiết bị trợ giảng, giáo trình, kỷ luật, môi trường học tập, địa điểm , học phí , các hoạt động ngoại khóa v.v......
Nói đến các trung tâm ngoại ngữ chất lượng thì phải kể đến Hội đồng Anh, ILA, Cleverlearn, Apollo, Hội Việt Mỹ, Seameo, AUSP, VATC (trường cao đẳng nghề đào tạo Việt Mỹ),Bộ ngoại giao ....Nhưng đây là những trung tâm ngoại ngữ có giá học phí " đỉnh ", đối với những bạn điều kiện còn khó khăn thì khó lòng chịu nổi. Tuy vậy , cũng chưa chắc là tất cả các chương trình dạy của những trường này đều có chất lượng. Ví dụ như đến AUSP mà học đàm thoại thì " tiêu " . Mỗi trường có 1 thế mạnh , và điều cần thiết là ta phải tìm được trường phù hợp.
Có thể nói , Seameo dạy Toefl tốt , VATC dạy Proficiency tốt, Tân Tân Khoa dạy đàm thoại rất được. Còn những lớp dạy General English ( Headway, Interchange...) thì có thể học ở 35.Lê Thánh Tôn.
Còn muốn rẻ mà chất lượng thì các bạn có thể đến học ở Nhà văn hoá thanh niên, đăng kí thấy Quốc An.
Ngoài ra trung tâm Ngoại ngữ của Đại học sư phạm dạy bằng A-B-C thì Ok. Trung tâm của Đại học KHXHNV thì dạy đàm thoại cũng được lắm.
Tóm cổ lại:
- học Toefl : nên ghé VATC, Seameo, trung tâm ngoại ngữ của Đại học quốc gia . ( học phí khoảng : 1.000.000 - 3.000.000/ khóa ). Ngoài ra, trung tâm ngoại ngữ của Đại học nông lâm dạy Toefl khá hay , mà học phí rẻ , chỉ khoảng 400000/3 tháng, trường Anh ngữ quốc tế : 400000/khóa.

- học Ielts : đăng ký ở IDP , British Council , hoặc trường Lê Hồng Phong. ( chưa thấy chỗ dạy Ielts giá rẻ )

- học Proficiency : thì VATC , trung tâm Anh ngữ Michigan, trung tâm Anh ngữ Tôn Đức Thắng , trường KHXHNV.
Còn mấy chỗ dạy Tiếng Anh thương mại và thông phiên dịch thì chưa biết rõ lắm, anh chị nào biết thì chỉ dùm bọn em nha.
Thật sự cũng chẳng biết học thông phiên dịch ở đâu hay , ko cần giáo viên nước ngoài , chỉ cần môi trường học tốt , giáo viên giỏi, học phí vừa vừa 1 tí là được rồi.
Còn một xu hướng nữa mà hiệu quả cũng không kém, đó là học tư, các bạn có thể tự tìm một nhóm khoảng 5,6 người trình độ ngang ngửa nhau rồi mời giáo viên tư dạy cho mình, học theo cách này các bạn sẽ được các thầy cô "chăm sóc" đặc biệt và kĩ càng hơn, có thể các bạn sẽ tiến bộ rất nhanh.
Còn bạn nào có ý định tự học ở nhà thì cũng là cả một vấn đề lớn, đòi hỏi bạn phải cần cù và quyết tâm cao, đôi khi ko ổn lắm, vì có thể luyện được grammar, và nghe nhưng phần nói thì ko bảo đảm chút nào. Lúc trước mình cũng định tự học ở nhà, rồi chủ nhật đi lại english club luyện nói, nhưng ko được, vì vốn từ ít quá, và ko ai dạy nói nên cái pronunciation sai bét, đọc ko chuẩn....
Học Tiếng Anh quan trọng nhất đó là các bạn mạnh dạn, (dùng mo đeo mặt cho chắc) nói không sợ sai, đừng ngượng ngùng xấu hổ, không ngại khi người khác cười mình, vì không ai giỏi mà không trải qua giai đoạn dở hết, nếu kĩ năng nghe nói của các bạn tốt thì tự nhiên những kĩ năng kia cũng sẽ được kéo theo.
Chúc các bạn sẽ tìm được trung tâm Anh ngữ và phương pháp học phù hợp với chính mình. Good luck!^ ^.
The Following 10 Users Say Thank You to lazy_chicken For This Useful Post:
Old 19-09-2009, 09:34 PM
Pingu's Avatar
Pingu Pingu is offline
Thành viên mới

Pingu Tân Thủ Sơ Cấp

trời!! em tìm chỗ học AV gần chết nè, nhưng chín người- trăm ý, kg bik sao !!!! Tính wa Bộ Ngoại giao , mà xa nhà qúa

Ping ù Pị ngu Pin - gu : nó đoá

_____deltaviet.com/delta/pingu_____
The Following User Says Thank You to Pingu For This Useful Post:
Old 04-10-2009, 04:39 PM
hongnhan's Avatar
hongnhan hongnhan is offline
Thành viên mới

hongnhan Sơ Nhập

giá rẻ mà chất lượng theo mình là Master (tinh thông), hoc truong co tieng hoc phi cao chat luong chua chac! hihi
Ấm lòng tôi dẫu đường xa hút tối
The Following 2 Users Say Thank You to hongnhan For This Useful Post:
Old 06-10-2009, 10:04 PM
tuyetmai02004's Avatar
tuyetmai02004 tuyetmai02004 is offline
Thành viên mới

tuyetmai02004 Sơ Nhập

cho em hỏi Dương Minh dạy ổn ko? Mức học phí ở đó là bao nhiêu vậy?
The Following User Says Thank You to tuyetmai02004 For This Useful Post:
Old 28-10-2009, 10:19 AM
ktdc_group's Avatar
ktdc_group ktdc_group is offline
Thành viên mới

ktdc_group Sơ Nhập

Thử trải nghiệm một lần đến và học với KTDC Group, chắc hẳn bạn sẽ cảm nhận nhiều điều khác biệt so với các trung tâm khác :

- Mặt bằng thoáng mát rộng rãi, phòng ốc đầy đủ tiện nghi.
- Sĩ số trong mỗi lớp luôn được duy trì từ 15 – 20 để vừa tạo sự thoải mái khi học, vừa bảo đảm đem lại chất lượng cao
- Các bạn sẽ được học tương tác trực tiếp với 100% giáo viên nước ngoài có các bằng cấp quốc tế, giàu kinh nghiệm và rất vui tính ( thầy Ken và Danny ) vì thế các bạn sẽ cảm nhận được sự tiến bộ của mình qua từng ngày.
Hình : Thầy Ken và thầy Danny

- Kết thúc mỗi khóa học các bạn sẽ cảm thấy tự tin khi giao tiếp với người nước ngoài và tự tin hơn trong các hoạt động.
- Các bạn luôn được tham gia các trò chơi, được tham gia các hoạt động ngoại khóa, thường xuyên phân nhóm để học tập và đối thoại cùng nhau, các bạn sẽ được rèn luyện để luôn luôn sử dụng English trong giờ học.
- Và điều rất quan trọng là học phí của trung tâm khá rẻ nhưng chất lượng lại không thua kiếm các trung tâm khác như ILA, Clever Learn, VUS, …

(đối diện thảo cầm viên)

thay đổi nội dung bởi: ☻Thần☻Wolf☻, 17-09-2012 lúc 11:45 AM. Lý do: Nhắc nhở: Không được sử dụng chữ màu đỏ
The Following 3 Users Say Thank You to ktdc_group For This Useful Post:
Old 02-11-2009, 03:25 PM
nhat_structure's Avatar
nhat_structure nhat_structure is offline
Thành viên mới

nhat_structure Sơ Nhập

anh văn..tớ sợ môn này nhất.........
The Following User Says Thank You to nhat_structure For This Useful Post:
Trả lời
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn