Website Trường Đại học Văn Lang | Facebook Diễn đàn
Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang > Giao lưu - Giải trí - Tin học > Tin Học Tổng Hợp > Mạng và phần cứng máy tính
Xem Thống Kê Mới Có ai biết vì sao Không vào được Facebook ko?
Hãy tìm kiếm trước khi viết bài:
Loading
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 27-11-2009, 10:35 PM
blend_well's Avatar
blend_well blend_well is offline
Thành viên mới

blend_well Tân Thủ Sơ Cấp
Default Có ai biết vì sao Không vào được Facebook ko?

Gần đây facebook bị chặn ở Việt Nam, phải đổi proxy mới vào đc, có u nào biết nguyên nhân tại sao ko? san sẻ thông tin với, dạo này ít ol nên ko hiểu!
The Following User Says Thank You to blend_well For This Useful Post:
Old 27-11-2009, 10:44 PM
arc_huu's Avatar
arc_huu arc_huu is offline
Thành Viên Tích Cực

Đến từ: _________________________Vũng Tàu , Nha Trang , Huế_________________________
arc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốt

nguyên nhân là ngừ ta chơi game nhiều quá , từ SV cho đến Công Sở cũng chơi , nên có tin là cấm facebook . cái này tui đọc trên tuổi trẻ .
Old 27-11-2009, 10:51 PM
blend_well's Avatar
Thành viên mới

chơi hay ko là tự giác của mỗi người mà, sao lại cấm luôn ng ta kết bạn với nhau nhỉ?
Old 27-11-2009, 10:56 PM
arc_huu's Avatar
arc_huu arc_huu is offline
Thành Viên Tích Cực

Đến từ: _________________________Vũng Tàu , Nha Trang , Huế_________________________
arc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốtarc_huu Thành Viên Nòng Cốt

Trích:
Nguyên văn bởi blend_well View Post
chơi hay ko là tự giác của mỗi người mà, sao lại cấm luôn ng ta kết bạn với nhau nhỉ?
không phải tự giác mà là ngừ ta nghiền , chơi cả trong h làm việc , tui nghe nói công an chơi trò trồng rau trên facebook đi ăn trộm rau của ngừ khác.Bạn nghỉ sao ????

thay đổi nội dung bởi: arc_huu, 27-11-2009 lúc 10:56 PM.
Old 27-11-2009, 11:00 PM
blend_well's Avatar
Thành viên mới

^^ cũng vui nhỉ, nhưng bị chặn thế này thì mình mất đi 1 công cụ rất hữu ích để kết nối mọi người. buồn thật.
Old 28-11-2009, 12:59 PM
wywy's Avatar
wywy wywy is offline
Thành viên mới

wywy Tân Thủ Sơ Cấpwywy Tân Thủ Sơ Cấp
Default Chặn Facebook? Nguyên Nhân và Lối Thoát

facebook-bi-chan

Mấy hôm nay bà con cứ lao nhao vụ Facebook bị chặn. Mạng nhà mình vẫn vô được bình thường, chỉ bị lỗi khi vào… YouTube. Sau khi mình áp dụng cách mà dân ta đang truyền tay nhau thì lướt trang nào cũng ngon! Bà con tham khảo nhé.

Facebook là một trong những mạng xã hội lớn nhất thế giới. Đặc biệt tại Việt Nam, số lượng người dùng Facebook ngày càng đông đảo tương tự như Yahoo! 360 ngày xưa. Bằng nhiều tính năng vượt trội và vô số trò chơi thú vị như Barn Buddy, Mafia Wars, Happy Farm,…vv Facebook đã chiếm được cảm tình của
rất đông người sử dụng internet. Chỉ trong thời gian ngắn Facebook đã trở thành một thứ gây “nghiện” cho nhiều người, đặc biệt dân văn phòng.

Tuy nhiên, mấy hôm nay không hiểu sao Facebook không thể truy cập được từ một số điểm trên toàn quốc. Điều này phần nào gây ức chế và cản trở công việc của rất nhiều người. (Mấy hôm không vào thì còn gì là vườn rau của tôi nữa T_T)

Do vậy hôm nay Misao [người viết bài] sẽ hướng dẫn các bạn cách khắc phục lỗi không truy cập được vào facebook của một số mạng internet ADSL tại Việt Nam.

1, Sử dụng OpenDNS:

Đây là cách đơn giản và an toàn nhất. Các bạn có thể vào trang chủ của OpenDNS để tham khảo thêm thông tin về nó. OpenDNS giúp tăng tốc độ lướt web, nâng cao độ an toàn, tự động ngăn chặn các trang web gây hại cho máy tính.

Bạn không cần cài đặt bất cứ một cái gì cả. Chỉ đơn giản vào Control Panel -> Network Connections -> Local Area Network -> Phải chuột và chọn Properties -> Sau đó chọn Internet Protocol (TCP/IP) và click nút Properties -> Chọn Use the following DNS server addresses -> Điền vào ô Preferred DNS server: 208.67.222.222 và ô Alternative DNS server: 208.67.220.220 -> Click Ok -> Ok.
Vậy là xong, giờ bạn thử truy cập vào facebook xem có được không?

2, Sử dụng Proxy:

Đơn giản bạn chỉ cần truy cập vào trang: http://hypercloak.com sau đó gõ facebook.com và click nút Surf là xong. Rất đơn giản!

Chúc các bạn trồng cây vui vẻ!
(nguồn:robbey blog)
Old 21-01-2010, 11:47 PM
akiza's Avatar
akiza akiza is offline
Thành viên chính thức

akiza Tân Thủ Trung Cấpakiza Tân Thủ Trung Cấpakiza Tân Thủ Trung Cấpakiza Tân Thủ Trung Cấp

ah.. nói thêm 1 chút về vấn đề này.. nếu các bạn đang sử dụng DNS của OpenDNS thì mình khuyên các bạn nên đổi sang dùng Googe Public DNS thì hay hơn. Vì OpenDNS sau 1 thời gian sử dụng nhất định, nó sẽ chặn và buộc các bạn phải đăng ký để sử dụng......(mình dính rồi..)
Tiếp theo đó sử dụng DNS của google thì hỗ trợ khá mạnh dành cho việc search Google, thông tin đó là do các bài viết trên mạng mình tìm hiểu truớc khi chuyển từ OpenDNS sang Google Public DNS.
Nhân tiện tuyên truyền luôn là đọc mấy cái này thì chuyển dùm sang DNS khác hết đi, đừng xài DNS của nhà mạng nữa
Old 27-01-2010, 10:20 AM
Michael Vu's Avatar
Michael Vu Michael Vu is offline
Thành viên mới

Michael Vu Tân Thủ Sơ Cấp

bạn tham khảo bài viết này nha:

thay đổi nội dung bởi: Darkangel, 05-05-2010 lúc 10:40 PM.
The Following 3 Users Say Thank You to Michael Vu For This Useful Post:
Old 04-05-2010, 11:50 AM
huykoy's Avatar
huykoy huykoy is offline
Thành viên mới

huykoy Sơ Nhập

sao tôi đổi DNS rùi mà vẫn ko dc nhi?
Old 05-05-2010, 10:16 PM
SOCOLA's Avatar
SOCOLA SOCOLA is offline
Cựu Mod diễn đàn

SOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng CốtSOCOLA Thành Viên Nòng Cốt

Trích:
Nguyên văn bởi huykoy View Post
sao tôi đổi DNS rùi mà vẫn ko dc nhi?
Bạn có thể nói chính xác các bước bạn làm lại dc ko nè?
Chắc có chỗ nào đó bạn thao tác sai nên mới ko dc thui.

Tôi ko bắt buộc phải chiến thắng, nhưng tôi bắt buộc phải chiến đấu đến cùng.
Tôi ko bắt buộc phải thành công, nhưng tôi cũng phải nỗ lực hết sực mình.

–––--–•¦(-•†°ßÏñ-•-ÑgỐ¢°†•-)¦•––––--

Trả lời
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn