Website Trường Đại học Văn Lang | Facebook Diễn đàn
Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang > Chuyên ngành đào tạo - ĐH Văn Lang > Chuyên ngành Kỹ thuật > Khoa Kỹ thuật Nhiệt - Lạnh > Thảo luận học tập
Xem Thống Kê Mới Đồ án là gì ???????????????????
Hãy tìm kiếm trước khi viết bài:
Loading
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-12-2009, 12:43 PM
timtinhban's Avatar
timtinhban timtinhban is offline
Cựu Mod diễn đàn

timtinhban Tân Thủ Cao Cấptimtinhban Tân Thủ Cao Cấptimtinhban Tân Thủ Cao Cấptimtinhban Tân Thủ Cao Cấptimtinhban Tân Thủ Cao Cấptimtinhban Tân Thủ Cao Cấptimtinhban Tân Thủ Cao Cấp
Cool5 Đồ án là gì ???????????????????

Theo chương trình đào tạo mới, cực mới, very mới, hoàn toàn new của TS. Lê Hùng Tiến là chúng sẽ làm đồ án từ học kỳ sau. Nhưng trong khoa chúng ta vẫn chưa hình dung đồ án là gì ? Như thế nào ? Phải làm sao ?.
Nên hôm này mình post bài này mong sự đóng gốp chia sẽ của những ai đã làm đồ án hoặc biết chút tí xíu về đồ án mong anh em chỉ giáo.

Đồ án là một số bài tập lớn gộp lại, thường thì mỗi kì, kể từ năm 3 trở đi, sẽ có 1 đến 2 đồ án. Đồ án xem như là một đề tài của một môn học nào đó, trong đồ án, bạn sẽ thể hiện tất cả những hiểu biết của bạn về môn học đó, hay nói đúng ra là các bạn sẽ vận dụng những gì học được để thực hiện một công việc cụ thể nào đó trong thực tế (ví dụ với môn KT Dân dụng, bạn sẽ phải thiết kế một cơ quan, trường học; với môn Máy điện, bạn phải thiết kế động cơ điện, hoặc máy phát điện theo số liệu thầy cung cấp). Các bạn sẽ được nhận số liệu về đồ án của mình, sau đó tự tìm hiểu những bước cần thiết để tiến hành làm, xem lại kiến thức đã biết, cuối cùng là tiến hành làm dựa trên những hiểu biết mà mình có. Thời gian làm đồ án có thể nhanh hay chậm là tùy bạn (thường từ 2 tuần đến 2 tháng). Nên cố gắng làm sớm vì bạn sẽ có thời gian sửa chữa nếu phát hiện sai sót.
Sau khi làm đồ án xong, đến cuối kì, bạn sẽ có một tuần để hoàn thiện và bảo vệ đồ án của mình, các thầy cô sẽ trực tiếp hỏi bạn những vấn đề bạn trình bày trong đồ án, nếu bạn đã tự làm đồ án một cách cẩn thận thì chuyện bảo vệ cũng chẳng có khó khăn gì.
Hãy nhớ là, bạn phải tự làm đồ án của mình, nếu không tự làm thì đừng nghĩ đến chuyện đi làm sau này vì bạn sẽ chẳng làm được đâu.
Trong khi làm đồ án, hãy thử tìm và vận dụng các phần mềm tin học phục vụ cho tính toán, thể hiện kết quả…

thay đổi nội dung bởi: timtinhban, 07-12-2009 lúc 12:49 PM.
The Following 2 Users Say Thank You to timtinhban For This Useful Post:
Old 05-02-2010, 11:27 AM
phamminhtruong's Avatar
phamminhtruong phamminhtruong is offline
Thành viên mới

phamminhtruong Sơ Nhập

mình cũng đang làm đồ án nè kakaka,sắp chít rùi nó cực kì luxubu kakkakka
Old 05-02-2010, 02:54 PM
phieuduf9's Avatar
phieuduf9 phieuduf9 is offline
Thành Viên Tích Cực

phieuduf9 Tân Thủ Sơ Cấpphieuduf9 Tân Thủ Sơ Cấpphieuduf9 Tân Thủ Sơ Cấp

đồ án trong học kỳ cũng có thể xem như bài tập lớn kết thúc môn học thôi.còn muốn tốt nghiệp thì phải là 1 đồ án chính thức nghĩa là bạn chọn 1 đề tài nào đó mà bạn thik sau đó bạn tự nghiên cứu (có thể tập hợp những bài tập lớn )để làm
Tuổi Trẻ Bến Tre
Giải Thưởng Thẻ Cào ĐT Trị Giá 50k

thay đổi nội dung bởi: phieuduf9, 05-02-2010 lúc 02:54 PM.
Old 05-02-2010, 11:10 PM
anhpoi2591's Avatar
anhpoi2591 anhpoi2591 is offline
Thành viên mới

anhpoi2591 Sơ Nhập

chúc mấy bác thành công.
Trả lời
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn