Website Trường Đại học Văn Lang | Facebook Diễn đàn
Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang > Giao lưu - Giải trí - Tin học > Tin Học Tổng Hợp > Thủ thuật và mẹo vặt Tin Học
Xem Thống Kê Mới Cách Phục Hồi File và Folder Bị Virus Ẩn
Hãy tìm kiếm trước khi viết bài:
Loading
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-11-2008, 07:15 PM
Darkangel's Avatar
Darkangel Darkangel is offline

Darkangel Thành Viên VIP
Darkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIP
Yun03 Cách Phục Hồi File và Folder Bị Virus Ẩn

Híc thật kinh khủng khi mà một ngày đẹp trời nào đó các bạn cắm USB ở trường hay một nơi nào đó lúc làm việc thì không thấy gì nhưng khi về nhà thì hỡi ơi toàn bộ những file tài liệu quý giá trên USB đã không cánh mà biến mất tiêu .Những lúc như thế các bạn đừng wa manh động sẽ không tốt cứ từ từ rồi lấy điện thoại gọi tên "Anh Dark" 3 lần thì anh sẽ hiện ra giúp cho (hê hê).

Đùa chút thôi chứ ai cũng kêu chắc đạt chết mất keke.nói vòng vo nãy giờ mới vào mục đích chính nè thật ra dữ liệu không hề bị mất mà chỉ bị ẩn đi thôi và chúng ta chỉ việc phục hồi lại thuộc tính ần của nó là xong.Trong một lần "ngao du sơn thủy" mình được một anh bạn làm việc trong Trung Tâm An Ninh Mạng (BKAV) gởi cho 1 cái Tools
Cách sử dụng rất đơn giản chỉ việc kích đúp vào nó sẽ hiện lên một cái TextBox có chữ "Chọn Ổ Đĩa"
các bạn chọn nó rồi trỏ đến ổ USB của mình hay bất kỳ ổ đĩa nào khác bị virus Ẩn đí và chờ khoảng 15s
Umbala toàn bộ những file hay folder bị ẩn sẽ hiện ra tất cả.và việc còn lại của các bạn là ngồi rung đùi cười sảng khoái keke.

Link: Thấy Tools này hay thì thanks cái lấy khí thế post tiếp nhé.
File Kèm Theo
Kiểu File : zip Show_hide_folder.zip (7.1 KB, 3543 lần tải)

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn
www.sinhvienvanlang.com

thay đổi nội dung bởi: Darkangel, 18-09-2010 lúc 08:39 PM.
The Following 65 Users Say Thank You to Darkangel For This Useful Post:
Old 06-11-2008, 08:36 PM
Béo's Avatar
Béo Béo is offline
Thành viên Vip

Béo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao Cấp

Trích:
Nguyên văn bởi DarkAngel View Post
Híc thật kinh khủng khi mà một ngày đẹp trời nào đó các bạn cắm USB ở trường hay một nơi nào đó lúc làm việc thì không thấy gì nhưng khi về nhà thì hỡi ơi toàn bộ những file tài liệu quý giá trên USB đã không cánh mà biến mất tiêu .Những lúc như thế các bạn đừng wa manh động sẽ không tốt cứ từ từ rồi lấy điện thoại gọi tên "Anh Đạt" 3 lần thì anh sẽ hiện ra giúp cho (hê hê).

Đùa chút thôi chứ ai cũng kêu chắc đạt chết mất keke.nói vòng vo nãy giờ mới vào mục đích chính nè thật ra dữ liệu không hề bị mất mà chỉ bị ẩn đi thôi và chúng ta chỉ việc phục hồi lại thuộc tính ần của nó là xong.Trong một lần "ngao du sơ thủy" mình được một anh bạn làm việc trong Trung Tâm An Ninh Mạng (BKAV) gởi cho 1 cái Tools
Cách sử dụng rất đơn giản chỉ việc kích đúp vào nó sẽ hiện lên một cái TextBox có chữ "Chọn Ổ Đĩa"
các bạn chọn nó rồi trỏ đến ổ USB của mình hay bất kỳ ổ đĩa nào khác bị virus Ẩn đí và chờ khoảng 15s
Umbala toàn bộ những file hay folder bị ẩn sẽ hiện ra tất cả.và việc còn lại của các bạn là ngồi rung đùi cười sảng khoái keke.

Thấy Tools này hay thì thanks cái lấy khí thế post tiếp nhé.
ko phải anh đạt ơi mà là anh ơi em muốn đục anh quá
tự tin quá xá
dù sao thì cũng thx. bài viết bổ ích lắm
Old 07-11-2008, 05:47 PM
Darkangel's Avatar

Darkangel Thành Viên VIP
Darkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIP

hê hê phải tự tin vào chính mình chứ nếu không mấy bạn gái không có theo minh thì sao.phải chứng minh mình là đàn ông đích thực chứ.keke
The Following 5 Users Say Thank You to Darkangel For This Useful Post:
Old 13-05-2009, 02:04 AM
saccarozo's Avatar
saccarozo saccarozo is offline
Thành viên mới

saccarozo Sơ Nhập

giờ có có cái phần mềm Fixauto khá hay. chuyên sửa mấy cái registry bị virus phá.
(vừa cài xong font sẽ bị lỗi, khởi động lại là hết)
Old 19-05-2009, 05:40 AM
Darkangel's Avatar

Darkangel Thành Viên VIP

Trích:
Nguyên văn bởi saccarozo View Post
giờ có có cái phần mềm Fixauto khá hay. chuyên sửa mấy cái registry bị virus phá.
(vừa cài xong font sẽ bị lỗi, khởi động lại là hết)
Cái này giúp phục hồi tất cả những file và Folder bị virus ẩn đi bạn ơi không hề can thiệp vào retristry.còn phần mềm bạn giới thiệu nó giúp sửa lỗi regedit thôi.2 cái hoàn toàn khác nhau hihi.
The Following 4 Users Say Thank You to Darkangel For This Useful Post:
Old 28-05-2009, 08:33 AM
hahip's Avatar
hahip hahip is offline
Thành viên mới

hahip Sơ Nhập

thanks! ban rất nhiều.
cái máy tính của tui và cả cái điện thoại nữa cũng bị như thế. Tớ thức cả đêm hôm qua mà không làm sao phục hồi được. cảm ơn bạn nhiều nhé, giờ thì ok rui!
THANKS!
Old 28-05-2009, 08:52 AM
Triệu Thanh's Avatar
Triệu Thanh Triệu Thanh is offline
Thành viên Vip

Triệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng Cốt

Hay wé, đang lúc gặp nạn thì gặp bụt, thank hà bá
Old 28-05-2009, 09:06 AM
Triệu Thanh's Avatar
Triệu Thanh Triệu Thanh is offline
Thành viên Vip

Triệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng CốtTriệu Thanh Thành Viên Nòng Cốt

Help bụt ơi, hình như máy tớ bị virus roài, chọn "show all hidden files and folders" nó ko cho, cứ chuyển wa "Do not show..." hok ah. Tớ quét virus bằng KAS rùi CMC cũng ko ăn thua, làm sao bây giờ??? Help me.
Old 28-05-2009, 09:30 AM
Darkangel's Avatar

Darkangel Thành Viên VIP
Action04

Trích:
Nguyên văn bởi trieuthanh102 View Post
Help bụt ơi, hình như máy tớ bị virus roài, chọn "show all hidden files and folders" nó ko cho, cứ chuyển wa "Do not show..." hok ah. Tớ quét virus bằng KAS rùi CMC cũng ko ăn thua, làm sao bây giờ??? Help me.
ok giờ bạn thử dùng thêm BKAV của Việt Nam xem sao.theo Dark thấy thì mấy con dạng này BKAV nhận diện được hết.bạn cứ tải BKAV về sau đó quét toàn máy là xong thôi.
Lưu ý là bạn phải tắt chức năng Auto Protect của Kaspersky trước khi cài BKAV và chừng nào quét xong thì mới mở lại nhé.vì BKAV và KAS đôi lúc bị xung đột.dẫn đến treo máy.có gì thắc mắc bạn cứ post lên mình sẽ giúp.ok ha (ta là ông bụt dẽ thương mà hahahaha)
The Following 5 Users Say Thank You to Darkangel For This Useful Post:
Old 17-06-2009, 04:10 PM
StephanLewis's Avatar
StephanLewis StephanLewis is offline
Thành viên mới

StephanLewis Sơ Nhập

Tool KOOL,
Hay vô đối.....
Tks Dark nhiều nhé
Trả lời
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài