Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang > Đại học Văn Lang > Sinh viên bình luận
Xem Thống Kê Mới Một câu nói hay nhất trong ngày
Hãy tìm kiếm trước khi viết bài:
Loading
Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-04-2009, 03:37 PM
tungkhanh2000's Avatar
tungkhanh2000 tungkhanh2000 is offline
Thành viên mới

tungkhanh2000 Tân Thủ Sơ Cấptungkhanh2000 Tân Thủ Sơ Cấp
Default Một câu nói hay nhất trong ngày

Sinh viên với nhau mà nói một câu chả có thiện cảm tí nào? Mình không hiểu bạn ấy đang làm gì nữa....
Chúng mình tan tiết. Rùi đứng đợi thang máy. Mệt mỏi lắm. Chỉ muốn đi nhờ xuống lầu 2 để thực hành tiếp. Lịch học kì này của khoa mình khép khín ko có thời gian để nghĩ. Vào thang máy thì tụi mình tỏ ra rất thân thiện nhưng sự đáp lại là một câu "mình ko muốn cho đi xuống". Sao bạn không nói đó là quy định của trường. Áp dụng cho sinh viên và giáo viên. Chúng mình sẽ thông cảm. Mình chả hiểu cách cư xử đó thế nào. Nhưng tụi bạn mình nghe cũng cảm thấy khó chịu. Mình cũng ko muốn biết người trực thang máy nhỏ buổi chiều đó là ai nhưng nếu câu nói đó thật sự cảm thấy bất bình lém, trực thang máy mà ngồi dài trong thang máy cứ như là mệt mỏi. Nếu mệt thì đừng nên trực.
Điều đầu tiên được học luôn là cách giao tiếp...
Sinh viên Văn Lang nên có thái độ giao tiếp tốt dù đang trong tình huống nào... Mình chỉ xin góp ý thế thui. Đi thang máy xuống cũng sai nhỉ? Nhưng mình cũng chả hiểu lịch học và thời khóa biểu cứ thay đổi như thế thì ai có thể chịu nổi.
Old 25-04-2009, 07:50 PM
... ^O^ DORY ^O^ ...'s Avatar
... ^O^ DORY ^O^ ... ... ^O^ DORY ^O^ ... is offline
Cựu Mod diễn đàn

... ^O^ DORY ^O^ ... Tân Thủ Trung Cấp... ^O^ DORY ^O^ ... Tân Thủ Trung Cấp... ^O^ DORY ^O^ ... Tân Thủ Trung Cấp... ^O^ DORY ^O^ ... Tân Thủ Trung Cấp... ^O^ DORY ^O^ ... Tân Thủ Trung Cấp... ^O^ DORY ^O^ ... Tân Thủ Trung Cấp

Hem bít nói gì hết ... thấy bức xúc dùm
Old 25-04-2009, 08:05 PM
Béo's Avatar
Béo Béo is offline
Thành viên Vip

Béo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao CấpBéo Tân Thủ Cao Cấp

tớ đã găpk trường hợp này nhiều lần rồi

còn về câu nói " mình ko muốn cho đi xuống" mà bạn đề cập thì có chính xác ko ? hay trong lúc nóng quá nên viết nhầm , nếu thật sự như thế sv với nhau mà lại nói kiểu đó thì thiệt là ...

thay đổi nội dung bởi: Béo, 08-06-2009 lúc 07:58 PM.
Old 25-04-2009, 08:32 PM
Rio's Avatar
Rio Rio is offline
Administrator

Rio Thành Viên VIP
Rio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIPRio Thành Viên VIP

Trích:
Nguyên văn bởi tungkhanh2000 View Post
Điều đầu tiên được học luôn là cách giao tiếp...
Sinh viên Văn Lang nên có thái độ giao tiếp tốt dù đang trong tình huống nào...
không hẳn ai cũng giao tiếp tốt..cũng có đôi lúc các bạn ấy mệt nên sinh ra như thế...ai mà không vậy đúng không nè.

Theo cách mình hiểu thì như thế này do cầu thanh trường ta thì nhỏ nhưng số lượng sinh viên
lưu thông lên xuống ở hai cầu thang máy (lớn--nhỏ,cs1) là rất lớn,nên để giảm tải cho vấn đề
này thì có lẽ nhà trường đã chủ trương cho lên chứ không cho xuống nhằm đáp ứng nhanh hơn cho sinh viên.--->đây cũng là biện pháp hay chứ nhỉ?
The Following User Says Thank You to Rio For This Useful Post:
Old 26-04-2009, 07:54 PM
quocduy00's Avatar
quocduy00 quocduy00 is offline
Thành viên mới

quocduy00 Tân Thủ Sơ Cấpquocduy00 Tân Thủ Sơ Cấp

ko biết thế nào nhưng nghe bạn nói thì mình cũng bức xúc lắm.
nhưng mình khuyên bạn 1 câu nha: "đừng bao giờ xin xuống = thang máy lớn"
vì thang máy lớn nằm gần chỗ máy chú bảo vệ nên mấy bạn trực thường ngại khi cho xuống.thang máy nhỏ thì vắng hơn nên mấy bạn có thể xin quá giang lúc mệt mỏi sau những tiết học căng thẳng.
mình trực thang máy nên cũng hiểu được nổi khổ cũa mấy bạn bên thang lớn.
muốn cho xuống nhưng vì mưa sinh nên phải dằn lòng
The Following 2 Users Say Thank You to quocduy00 For This Useful Post:
Old 26-04-2009, 09:35 PM
tungkhanh2000's Avatar
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi tikhoa View Post

còn về câu nói " mình ko muốn cho đi xuống" mà bạn đề cập thì có chính xác ko ? hay trong lúc nóng quá nên viết nhầm , nếu thật sự như thế sv với nhau mà lại nói kiểu đó thì thiệt là ...
Nếu mình nói sau một lời mình bỏ chức vụ lớp phó luôn. Mình và 2 bạn thực hành cần xuống gấp. Mình nói có thể cho mình xuống lầu 1 không . Thì nhận được câu trả lời như thế
Old 26-04-2009, 09:43 PM
tungkhanh2000's Avatar
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi quocduy00 View Post
ko biết thế nào nhưng nghe bạn nói thì mình cũng bức xúc lắm.
nhưng mình khuyên bạn 1 câu nha: "đừng bao giờ xin xuống = thang máy lớn"
vì thang máy lớn nằm gần chỗ máy chú bảo vệ nên mấy bạn trực thường ngại khi cho xuống.thang máy nhỏ thì vắng hơn nên mấy bạn có thể xin quá giang lúc mệt mỏi sau những tiết học căng thẳng.
mình trực thang máy nên cũng hiểu được nổi khổ cũa mấy bạn bên thang lớn.
muốn cho xuống nhưng vì mưa sinh nên phải dằn lòng
Cám ơn bạn, mình cũng biết thế nên luôn đi thang máy nhỏ, có lần cũng vì thang máy không cho đi chạy bộ xuống thì thầy đã điểm danh rùi , mất tiêu điểm giữa kì. Nếu bạn ấy nói một lời nhẹ nhàng thì mình không cảm thấy bức rức thế. Mình làm ban cán sự nhiều lúc cũng phải làm trái nguyên tắc, cứ tùy theo pháp luật mà khôn khéo. Mình cũng không trách bạn ấy nhưng đôi lúc một câu nói có thể người khác tổn thương.
Old 26-04-2009, 09:48 PM
tungkhanh2000's Avatar
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi rio_itsme View Post
Theo cách mình hiểu thì như thế này do cầu thanh trường ta thì nhỏ nhưng số lượng sinh viên
lưu thông lên xuống ở hai cầu thang máy (lớn--nhỏ,cs1) là rất lớn,nên để giảm tải cho vấn đề
này thì có lẽ nhà trường đã chủ trương cho lên chứ không cho xuống nhằm đáp ứng nhanh hơn cho sinh viên.--->đây cũng là biện pháp hay chứ nhỉ?
Giảm tải những giờ đặc biệt, sau những giờ đó thì thang máy trống đó. Nhưng điều mình bức xúc không phải chuyện thang máy mà chính một câu nói đó. Không giao tiếp tốt thì cũng còn nhiều cách nói khác. Nếu bạn bước vào thang máy mà nghe chính câu nói đó từ một người học cùng trường bạn sẽ nghĩ sao?
Old 26-04-2009, 09:55 PM
giangthuyhuynh's Avatar
giangthuyhuynh giangthuyhuynh is offline
Thành viên mới

giangthuyhuynh Sơ Nhập

Ở CS1 không cho đi thang may xuống ah` ... Ở CS2 thì vô tư ...
Old 26-04-2009, 11:29 PM
a_cup_of_tii's Avatar
a_cup_of_tii a_cup_of_tii is offline
Cựu Mod diễn đàn

a_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấpa_cup_of_tii Tân Thủ Trung Cấp

ai mà chẳng có những lúc khó chịu, cáu bẳn trong người, rồi dẫn đến làm ng xung quanh khó chịu theo, thôi mình nghĩ bạn cũng nên thông cảm và đừng để bụng chi,
nhưng mình nghĩ tốt nhất là ko nên dùng thang máy để đi xuống làm chi, chính bản thân mình, mặc áo dài, học lầu 6, mang giày cao gót, nhưng những lúc cần thì vẫn đi bộ lên và xuống như bình thường thôi, mặc dù mệt nhưng đỡ tốn thời gian chờ đợi và ko phải chuốt bực vào người.

Tiện đây mình cũng có 1 ý thế này chính bản thân tụi mình cũng nên có 1 cái nhìn nghiêm túc về việc bảo quản và góp phần vào việc tiết kiệm điện cho nhà trường :d, chứ đừng cứ hễ có luật ban ra là tìm cách lách luật. Tốn 1 tí calo nhưng đỡ cho trường kha khá tiền, để dành tiền đó vào việc tu bổ, sửa chửa phòng học, hỗ trợ sinh viên, clb...

mình nghĩ đó cũng là 1 cách giúp đỡ và đóng góp cho trường VL mến yêu của chúng ta

The Following 3 Users Say Thank You to a_cup_of_tii For This Useful Post:
Ðề tài đã khoá
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn