Kiến trúc Văn Lang khác gì với Kiến trúc của đh Kiến trúc ? - Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang
Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang > Chuyên ngành đào tạo - ĐH Văn Lang > Chuyên ngành Kỹ thuật > Khoa Kiến Trúc - Xây Dựng
Xem Thống Kê Mới Kiến trúc Văn Lang khác gì với Kiến trúc của đh Kiến trúc ?
Hãy tìm kiếm trước khi viết bài:
Loading
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 29-10-2011, 02:21 PM
Yamayuri Ivy's Avatar
Yamayuri Ivy Yamayuri Ivy is offline
Thành viên chính thức

Yamayuri Ivy Tân Thủ Sơ CấpYamayuri Ivy Tân Thủ Sơ CấpYamayuri Ivy Tân Thủ Sơ Cấp
Default Kiến trúc Văn Lang khác gì với Kiến trúc của đh Kiến trúc ?

Câu hỏi mang tính chất ... thời sự nên .....
Em hơi thắc mắc về:
- Kiến trúc Văn Lang hiện nay đã có chỗ đứng trong ngành, vì sao trường ta lại đạt được thành công như thế ạh ?

- Em biết chất lượng đào tạo của trường ta rất tốt, nhưng chắc chắn phải có sự khác biệt nào đó mà thầy Quang mới bảo " sinh viên dh Kiến Trúc phải gườm sv trường VL" , chứ nếu ko thì Văn Lang vẫn luôn an phận là "sân sau" của đh Kiến Trúc rồi.

- Sinh viên Kiến trúc Văn Lang có gì khác so với sinh viên đh Kiến Trúc (ngành Kiến trúc) ko ạh ?

Nhiều khi ngồi cãi với mấy đứa khác ngành, tụi nó cứ gân cổ cãi lên mà mình chả nói được gì thật là .... điên máu , nên em muốn biết rõ hơn 1 tí về mấy điều trên , chứ ko phải muốn so sánh gì đâu , mong các anh/chị hiểu và giải đáp dùm em
Old 29-10-2011, 02:29 PM
Jay teen's Avatar
Jay teen Jay teen is offline
Đợp chai - Nợ dai :))

Jay teen Thành Viên VIP
Jay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIP

Cũng ko bik phải trả lời với em sao cho phải nhưng anh nói ngắn gọn thế này :
Cái khác đặc trưng nhất ở 2 trường đó là...điểm đầu vào ! Nói zậy chắc em bik ha
Cón lại về cơ bản ko khác gì lắm, có chăng là chương trình học, dĩ nhiên ko trường nào giống trường nào. Còn việc em nói là an phận làm "sân sau" của trường Kiến Trúc thì anh mới thấy có mình em nói zậy, vì khi vào trường học thì mình bik mình đang học trường nào, và mình học vì mình chứ ko phải vì cái "tiếng" nên ai nói gì kệ chứ, chất lượng Văn Lang đúng như thầy Quang đã nói là trường khác phải gởm vì chất lượng sinh viên đầu vào ngày càng tăng dựa theo số điểm và trong những cuộc thi chuyên ngành trường mình cũng có lực lượng tham gia và đạt giải đâu có thua kém ai đâu ^^

Anh rất gấu nhá ! :3

The Following 4 Users Say Thank You to Jay teen For This Useful Post:
Old 29-10-2011, 02:36 PM
Yamayuri Ivy's Avatar
Thành viên chính thức

Yamayuri Ivy Tân Thủ Sơ CấpYamayuri Ivy Tân Thủ Sơ CấpYamayuri Ivy Tân Thủ Sơ Cấp

Trích:
Còn việc em nói là an phận làm "sân sau" của trường Kiến Trúc thì anh mới thấy có mình em nói zậy
ý em là, thường các trường đào tạo cùng 1 ngành sẽ có sự so sánh về mặt chất lượng. Em nghĩ chính vì có sự khác biệt và nổi bật mà trường mình mới ko bị gọi là "sân sau". Vì thêm 1 lí do nữa là hầu hết sinh viên trường ta đều là nguyện vọng 2 (nghe đau lòng quá) nên thường dẫn tới lối suy nghĩ tiêu cực trên
The Following User Says Thank You to Yamayuri Ivy For This Useful Post:
Old 29-10-2011, 02:43 PM
Jay teen's Avatar

Jay teen Thành Viên VIP
Jay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIPJay teen Thành Viên VIP

Chính vì những suy nghĩ có phần "cổ hủ" đó nên đến bây giờ người ta vẫn còn định kiến về các "mác" dân lập của trường mình đó em. Nhưng có ko ít nhà tuyển dụng có tầm nhìn đích thực đánh giá rất cao sinh viên của Văn Lang, nên em hãy tự tin là học Văn Lang cũng ko thua kém gì kiến trúc và có phá bỏ được định kiến của ngưòi ko bik gì hay ko là chính ở khả năng thực sự của SV Văn Lang thôi ^^
Old 29-10-2011, 02:48 PM
Yamayuri Ivy's Avatar
Thành viên chính thức

em nghe đồn (chỉ là nghe đồn thôi nha, còn nguồn thì ko biết) là sv Văn Lang trường mình bị kêu là chảnh
The Following User Says Thank You to Yamayuri Ivy For This Useful Post:
Old 29-10-2011, 02:50 PM
Jay teen's Avatar

Jay teen Thành Viên VIP

Có chứ em, trường nào ko có ngưòi chảnh Và vô tình người chảnh chính hiệu đó đụng chạm tới vài cái "loa" phát thanh trường khác thì điều tiếng là chuyện tất nhiên mà. Hơn nữa em phải mặt dày lên 1 chút và lun suy nghĩ kiểu này:"Nó ghanh tỵ nó mới chém mình !"
Old 29-10-2011, 04:52 PM
boyrau's Avatar
boyrau boyrau is offline
Thành Viên Tích Cực

boyrau Tân Thủ Cao Cấpboyrau Tân Thủ Cao Cấpboyrau Tân Thủ Cao Cấpboyrau Tân Thủ Cao Cấpboyrau Tân Thủ Cao Cấpboyrau Tân Thủ Cao Cấpboyrau Tân Thủ Cao Cấp

So sánh với một số bạn bè bên ấy, có vẻ phương pháp sư phạm ĐH Kiến Trúc đậm chất hàn lâm hơn, lý thuyết nặng hơn, đồ án lềnh khênh hơn (thực ra đồ án bên mình cũng vậy thôi, nhưng thầy cô hay du di một số bước, như thực tế hiện trạng chẳng hạn). Thế nên nếu cùng tiếp thu hết 100% kiến thức thì SV ĐH Kiến Trúc "ngon" hơn.

Có điều, "chỉ" khối lượng bên Văn Lang mình cũng thấy ná thở rồi. Kiến thức rất rộng, nhiều lĩnh vực. Thi thì qua đấy (đó là có một số thầy cô thương tình tinh giản bớt giáo trình rồi nhé), nhưng đọng lại không bao nhiêu. Cho nên, chủ yếu hơn thua nhau ở khả năng bản thân là chính.

...Giống như đánh giá Office 2007 với 2010 vậy: phải tinh thông mọi ngóc ngách mới thấy được sự khác biệt hai phiên bản, chứ võ vẽ vài ngón Ctrl+C với Ctrl+V thì xài cái nào cũng chỉ là gà thôi

Real men >"<

thay đổi nội dung bởi: boyrau, 29-10-2011 lúc 04:53 PM.
The Following 4 Users Say Thank You to boyrau For This Useful Post:
Old 11-12-2011, 02:03 AM
Vinzent Le's Avatar
Vinzent Le Vinzent Le is offline
Thành Viên Tích Cực

Vinzent Le Tân Thủ Trung CấpVinzent Le Tân Thủ Trung CấpVinzent Le Tân Thủ Trung CấpVinzent Le Tân Thủ Trung CấpVinzent Le Tân Thủ Trung Cấp

Giải Loa Thành 2011 vừa rồi Giải Ba truờng ta có 1 sv, KT TPHCM thì 2 sv
Còn giải nhất và nhì thì toàn là ĐH KTHN và ĐH XDHN.
Mọi năm truớc thì ta cũng vẫn ko thua gì mấy...
Mỗi truờng có 1 sắc riêng và thế mạnh riêng. Mặc dù nhìn chung thì ta ko phủ nhận dc mình thua ở nhiều mặt. Nhưng vẫn có cái nét riêng gọi là "SV Kiến Trúc ĐH Văn Lang"
Old 11-12-2011, 07:05 AM
a094889's Avatar
a094889 a094889 is offline
Thành viên chính thức

a094889 Tân Thủ Sơ Cấp

theo mình khảo sát thì đa số các bạn rớt NV1 DHKT là vì môn văn hóa thấp chứ môn vẽ không hề thấp! nên tính sáng tạo trong ngành của trường ta không kém so với trường bạn...vã lại các cuộc thi festival trường mình cũng đạt nhìu giải thưởng cao đó thôi.hãy tự hào vì mình đã chọn Văn Lang là nơi thực hiện ước mơ!
Old 15-12-2011, 07:03 PM
min90's Avatar
min90 min90 is offline
Thành viên mới

min90 Tân Thủ Sơ Cấp

^^^
bạn trên nói đúng, điểm vẽ những bạn trong lớp của mình rất cao, trên 7 thì nhiều vô số, mình 7.5, bạn mình 8, có 2 thằng 9.

Toàn là NV2, vì NV2 lấy điểm khá cao 24.5 nên tính ra điểm chưa nhân hệ số tầm 18-19 rồi, cũng chả kém cõi đâu

môi trường bên Kiến trúc tốt hơn, nói thật là ko được vào K.tr mình cũng tiếc lắm, nhưng mà vẫn yêu VL vậy

thay đổi nội dung bởi: min90, 15-12-2011 lúc 07:05 PM.
Trả lời
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn