Diễn đàn Sinh Viên ĐHDL Văn Lang > Góc Tin Học > Tin Học Tổng Hợp > Mạng và phần cứng máy tính
Xem Thống Kê Mới Mở Khóa Account Yahoo Bị Lock (81003003)
Hãy tìm kiếm trước khi viết bài:
Loading
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 27-07-2009, 09:19 PM
Darkangel's Avatar
Darkangel Darkangel is offline

Darkangel Thành Viên VIP
Darkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIP
Default Mở Khóa Account Yahoo Bị Lock (81003003)

Có khi nào bạn mở chương trình Yahoo! Messenger lên và login vào mạng. Bỗng dưng chương trình xuất hiện một câu thông báo lỗi khác thường: “Your account has been locked for security reasons” và thoát ra không cho bạn đăng nhập bằng tài khoản đó nữa. Khi check mail Yahoo! bạn cũng nhận được một câu thông báo tương tự và bạn cũng không thể vào hộp thư được.

Tại sao tài khoản bị khóa?

Trường Hợp 1:
Đồng hồ hệ thống bị sai giờ. Lỗi này rất thường hay gặp đối với những ai thường có thói quen Ngắt Nguồn điện sau khi shutdown máy tính.

Cách khắc phục rất đơn giản là Chỉnh lại giờ của hệ thống là xong.

Trường Hợp 2:
Chắc chắn bạn sẽ thắc mắc tại sao tài khoản của mình “tự nhiên” lại bị khóa? Câu trả lời là không có gì tự nhiên cả. Như chúng ta đã biết, hiện nay có một số phần mềm dò tìm mật khẩu bằng phương pháp thử tuần tự tổ hợp các ký tự. Để tránh việc hacker sử dụng các chương trình này để hack password hộp thư, trong một khoảng thời gian ngắn, Yahoo! chỉ cho phép bạn nhập sai password tối đa 8 lần. Quá số lần trên, account của bạn sẽ được tự động khóa lại và chỉ hoạt động bình thường trở lại 12 giờ đồng hồ sau đó. Lợi dụng tính năng bảo mật này của Yahoo!, một số hacker đã viết các chương trình cho phép khóa account Yahoo! của bất kỳ ai.

Như vậy bạn hãy nhớ lại xem trước đó bạn có liên tục nhập sai password không? Nếu có thì đó chính là nguyên nhân dẫn đến việc account của bạn bị khóa. Còn nếu không thì chắc hẳn có ai đó đang rắp tâm lấy password của bạn hoặc muốn quậy phá bạn.

Mở khóa ra sao?

Có 2 cách mở khóa :
1. Án binh bất động: Như đã nói ở trên, tài khoản của bạn chỉ bị khóa tạm thời trong vòng 12 giờ đồng hồ. Do đó bạn không cần phải làm gì cả, sau khoảng thời gian này tài khoản sẽ hoạt động trở lại bình thường.

2. Mở khóa bằng mã kích hoạt được cung cấp sẵn: Bạn hãy truy cập vào địa chỉ http://mail.yahoo.com/
Kiểm tra xem tại dòng Sign-in Mode, chế độ Standard đang được chọn (nếu ở chế độ Secure bạn sẽ không thể mở khóa được). Sau đó bạn nhập vào Yahoo! ID & password của account muốn mở khóa trong các ô tương ứng và bấm nút Sign In. Cho dù bạn nhập đúng password đi chăng nữa, trang web cũng sẽ báo lỗi “Login Failed. Please use the correct password and type the word you see in the picture below”. Xin hãy bình tĩnh và nhìn xuống phía dưới khung đăng nhập, bạn sẽ thấy xuất hiện thêm một hình có chứa một từ tiếng Anh ngẫu nhiên. Hãy gõ thật chính xác từ này vào ô Word you see below. Kế đến nhập lại ID và password trong các ô tương ứng. Cuối cùng bạn bấm nút Sign In và chờ xem kết quả... Nếu trang web vào được màn hình Inbox quen thuộc thì xin chúc mừng bạn, account của bạn đã được “giải thoát”. Từ nay bạn có thể sử dụng lại bình thường các dịch vụ của Yahoo! như: Yahoo! Mail, Yahoo! Messenger, Yahoo! Photos...

(Sưu tầm và bổ xung thêm)

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn
www.sinhvienvanlang.com

thay đổi nội dung bởi: Darkangel, 27-07-2009 lúc 09:24 PM.
The Following 10 Users Say Thank You to Darkangel For This Useful Post:
Old 27-07-2009, 09:25 PM
Mr.Naul's Avatar
Mr.Naul Mr.Naul is offline
Thành viên chính thức

Mr.Naul Tân Thủ Sơ CấpMr.Naul Tân Thủ Sơ CấpMr.Naul Tân Thủ Sơ Cấp

rất may chưa bị lần nào cũng cám ơn mod ,đây là 1 kinh nghiệm bổ ích

Old 28-07-2009, 08:09 AM
Dr.Thanh's Avatar
Dr.Thanh Dr.Thanh is offline
Thành viên chính thức

Dr.Thanh Tân Thủ Trung CấpDr.Thanh Tân Thủ Trung CấpDr.Thanh Tân Thủ Trung CấpDr.Thanh Tân Thủ Trung CấpDr.Thanh Tân Thủ Trung Cấp

mới bị hum qua.......hum nay zô thấy.......thank a nhìu lém.....(tiếc có 1 nút thank à) ^^
Old 28-07-2009, 11:49 AM
Jook's Avatar
Jook Jook is offline
Thành viên chính thức

Jook Tân Thủ Sơ CấpJook Tân Thủ Sơ Cấp

nhờ linh kute bị dính chưởng nên Dark mới post bài ni` chứ gì hehe
Old 28-07-2009, 11:52 AM
Darkangel's Avatar
Darkangel Darkangel is offline

Darkangel Thành Viên VIP
Darkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIPDarkangel Thành Viên VIP

Trích:
Nguyên văn bởi Jook View Post
nhờ linh kute bị dính chưởng nên Dark mới post bài ni` chứ gì hehe
chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người thôi mà hihi."Chính lúc bạn cho đi cũng là lúc bạn nhận lại mà".nhờ vậy nên được nhìu người iu quý hihihi. có bạn Dr.Thanh là hiểu mình nhất hihihi.cảm ơn mọi người nhé
Old 23-01-2010, 11:52 AM
kissssss's Avatar
kissssss kissssss is offline
Thành viên mới

kissssss Sơ Nhập

sao mình lấy được và minh đã đổi pass rồi sao hôm sau nó vẫn báo " your account has been loked " ai biết chỉ mình với .. thanks nhiều

thay đổi nội dung bởi: kissssss, 23-01-2010 lúc 11:54 AM.
Old 27-07-2011, 07:59 AM
S.Dave's Avatar
S.Dave S.Dave is offline
Thành viên mới

S.Dave Sơ Nhập

Cái này mình bị 1 lần rồi, chờ 12h là nó tự động vào đc mà
Old 06-08-2011, 12:52 PM
taoxanh's Avatar
taoxanh taoxanh is offline
Thành viên mới

taoxanh Sơ Nhập

em đang bị trường hợp tương tự
Old 06-08-2011, 12:54 PM
taoxanh's Avatar
taoxanh taoxanh is offline
Thành viên mới

taoxanh Sơ Nhập

đăng nhập mãi hông đc bác nào sẵn lòng hướng dẫn em tận tường vớ
em cám ơn rất nhiều nhiều
Old 06-08-2011, 01:37 PM
tieugia_nhox's Avatar
tieugia_nhox tieugia_nhox is offline
Cựu BQT diễn đàn

tieugia_nhox Thành Viên VIP
tieugia_nhox Thành Viên VIPtieugia_nhox Thành Viên VIPtieugia_nhox Thành Viên VIPtieugia_nhox Thành Viên VIPtieugia_nhox Thành Viên VIPtieugia_nhox Thành Viên VIPtieugia_nhox Thành Viên VIPtieugia_nhox Thành Viên VIP

đã bị tương tự.....và cách nhox chọn để khắc phục là : tạo nick mới - cho cái kia out đi cho thoả lòng mong mỏi của cái thằng hack hờ hờ, tự thấy mình thiệt là hào phóng
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn