[ Đ Ồ N G P H Ụ C ] của 13 khoa trường VLU

Discussion in 'Góc ảnh Trường - Lớp' started by Duy Le, Aug 28, 2015.

1. 569
    952
    93
    Duy Le

Duy Le Super Moderators Thành viên BQT

[ Đ Ồ N G P H Ụ C ]

Chào các bạn !

Dạo quanh 1 vòng mình thấy vẫn còn rất nhiều bạn thắc mắc về đồng phục của các Khoa - ban ở trường. Nay mình xin gôm lại 1 topic để các bạn dẽ tìm hiểu nha.

Ảnh thì cũng còn thiếu nhiều, nên sẵn tiện đây mong các đàn anh, đàn chị có ảnh nào hót đẹp của khoa mình thì up lên để các bạn tân sinh viên cùng xem với nhé ^^
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

M Ĩ T H U Ậ T C Ô N G N G H I Ệ P

Nổi bật giữa đám đông màu đỏ chính là các bạn khoa MTCN. Khoa không bắt buộc mặc đồng phục khi đến trường, nên các bạn cứ thoải mái nhé… cơ mà đừng có mặc quần đùi áo ba lỗ nha…)

Các bạn sẽ học ở Cs2 ( P.V.Trị) với sự sáng tạo của mình thì mỗi năm các bạn sẽ thiết kế mẫu áo mới ảnh trên là mẫu áo của các anh chị K20 J

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    K I Ế N T R Ú C X Â Y D Ự N G

Không nổi bật như màu đỏ, những chàng Kiến- xây chất lừ với tong đen. Khoa không bắt buộc mặc đồng phục khi đến trường… và cũng như khoa MTCN mỗi năm khoa lại có cuộc thi thiết kế áo để chọn ra mẫu áo ngầu nhất ^^

Cs1 (N.K.Nhu) là nơi mà các bạn sẽ học, với số lượng sinh viên nhiều nhất trong các khoa và ai nấy cũng ngầu khoa luôn là lực lượng hoạt náo trong các sự kiện của trường với khẩu hiệu “ we will rock you “

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    T À I C H Í N H N G Â N H À N G

Đây là đồng phục khi đến trường vào thứ 2 hàng tuần của các bạn TCNH, các ngày còn lại mặc đồ tự do nha

Sắc vàng của các bạn khoa TCNH luôn nổi trội giữa đám đông… thật là vàng tươi . [FONT=&quot]Áo vàng mặc vào những buổi hoạt động mang tính tập thể của Khoa/ Trường[/FONT]. À quên khoa học ở cs2 nhé !!!

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Q U A N H Ệ C Ô N G C H Ú N G V À T R U Y Ề N T H Ô N G

Đồng phục đến trường áo dài xanh nõn chuối đối với nữa, quần tây áo sơ mi trắng đối với nam. Các bạn sẽ được mặc 1 ngày trong tuần.. ngày nào thì tùy khóa

Áo thun xanh lơ thể hiện sự năng động và thanh lịch, mặc vào các buổi sinh hoạt chung, sự kiện trường ( ngoại khóa.. ) Các bạn cũng học ở cs2 luôn nhé ^^

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Q U Ả N T R Ị K I N H D O A N H

Áo dài xanh tung tăng, các bạn sẽ mặc 2 ngày trong tuần khi đến trường nhé. Nam thì cũng quần tây sơ mi trắng J
    Áo thun thì mình chưa tìm được hình… chắc nhờ các anh chị khoa trên cmt ảnh bên dưới nha .. hi

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    D U L Ị C H

Màu hồng… vẻ đẹp tìm ẩn. Có mặc khi đến trường nhưng không rõ là mấy ngày nữa L Các bạn nam và nữ còn mặc quần tây áo sơ mi kết hợp caravat nữa… nhìn sang chảnh lắm.. đùa thôi )

Các bạn sẽ được học ở cs2 nhé… áo thun hồng mặc ở các sự kiện của trường …!!

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    K Ế T O Á N

Xanh nõn chuối.. Tuần 3 buổi 2,4,6 các bạn mặc áo xanh này đến lớp nhé… không mặc áo dài, tuy nhiên các bạn là khóa mới có thể đề xuất mặc thêm áo dài nếu muốn nha.. hehe

Áo thun xanh dùng cho các buổi sinh hoạt ngoại khóa và sự kiện trường luôn .. quá tiện đúng hông nè J) mà quên các bạn học ở Cs2 nhé ^^

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    T H Ư Ơ N G M Ạ I

Áo dài màu cam nhạt và 1 buổi nào đó trong tuần nha … hehe nam thì cũng quần tây áo sơ mi trắng thôi.. hì

Cs2 các bạn sẽ học ở đây. Và áo hoạt động sự kiện của các bạn là đen kết hợp cam.. ^^

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    C Ô N G N G H Ệ S I N H H Ọ C

Áo dài màu vàng nhạt, nhẹ nhàng tự nhiên… hình ảnh quá chuẩn luôn rồi nhé… Các bạn sẽ mặc áo dài thứ 2 hàng tuần nha. À mà các bạn sẽ học ở cs1 nhé, thiết nghĩ các bạn sẽ được ưu ái lắm vì cs1 toàn trai không à … hehe

Áo thun thì có nhiều thiết kế và nhiều màu ở mỗi khóa nên giờ mình cũng không biết up hình nào thôi nhờ các anh chị khoa trên khoa CNSH post ảnh hộ mình cho chính xác ^^

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    C Ô N G N G H Ệ V À Q U Ả N L Í M Ô I T R Ư Ờ N G

Không bắt buộc mặc áo dài khi đến trường, nên các bạn thoải mái thể hiện gu thời trang của mình nhé.
    Ở các sự kiện trường thì các bạn diện chiếc áo thun xanh nhé J à mà các bạn học ở Cs1 nha ^^
    N G Ô N N G Ữ A N H

Áo dài màu xanh da trời nhé.. Các bạn sẽ mặc áo dài vào thứ 2 và thứ 5 hàng tuần. Nam thì mơ mi trắng với quần tây hay jeans gì cũng được J
    Các bạn sẽ học ở cs1, còn áo thun hoạt động thì cũng nhiều mẫu quá.. mình không biết chọn mẫu nào.. chắc nhờ mấy bạn bên ngoại ngữ post hình thêm

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    K Ĩ T H U Ậ T P H Ầ N M Ề M

Áo sơ mi trắng kết hợp caravat đỏ cho cả nam và nữ.. J các bạn sẽ mặc vào thứ 7 hàng tuần.

Học ở cs1, bên trên là ảnh áo thun K18IT, áo trắng K17IT

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    K Ĩ T H U Ậ T N H I Ệ T

Khoa không bắt buộc mặc đồng phục khi đến trường. Nên các bạn cứ tự tin thể hiện cá tính nhé, các bạn sẽ học ở cs1.
    Tuy nhiên ở các sự kiện chung thì nên mặc áo khoa nhé bên dưới là ảnh áo khoa của các bạn ^^

Last edited: Aug 29, 2015
  2. 440
    657
    93
    UhmBoA

UhmBoA Super Moderators Thành viên BQT

Góp gạo ăn chung nè :))

Khoa Thương Mại
    Có 2 loại: Trơn bóng và nhún không bóng, Màu cam nhạt

Khoa Công nghệ sinh học

Khoa Du lịch
    Mỗi năm thì khác màu khăn và màu clavat nha!

Khoa Môi Trường
    có 2 loại áo:
    1. Áo thun: Màu xanh lá truyền thống. Cổ áo màu xanh đậm. Có logo Khoa ở ngực trái. Áo thấy dày nhưng mặc thì thoải mái k gây khó chịu. Trz nóng mặc vẫn bt
    2. Áo sơ mi: sơ mi trắng tay dài, cổ áo viền xanh chạy dọc hết đường nút áo ( Mìk thík sơ mi vì mặc rất vừa. Nhìn đẹp mà toát vẻ lịch lãm

Mỹ thuật công nghiệp
    Không có mặc đồng phục đi học. Cơ mà cho lăng xê thêm xíu. Tại đang nhớ khoa quá chịu không nổi! :))))))))

P/s: Cám ơn hình ảnh và thông tin tham khảo trên trang Confessions

Last edited: Aug 28, 2015
    anhnguyen, Duy Le and !!!phunhuan!!! like this.
  3. 116
    168
    43
    !!!phunhuan!!!

!!!phunhuan!!! Moderator Thành viên BQT

đang hóng đồng phục năm nay của khoa Kỹ Thuật Phần Mềm :))

4. 569
    952
    93
    Duy Le

Hóng, thấy khoa It có thi thiết kế áo khoa đồ mà ^^

5. 1
    0
    0
    Young girl

Young girl New Member Thành viên diễn đàn

Khoa thương mại màu lạ quá ^^

6. 569
    952
    93
    Duy Le

:)) Màu cam nhạt... Em học khoa Thương mại ah ^^

7. 42
    124
    33
    Chuột Siêu Nhân

Chuột Siêu Nhân Active Member Thành viên diễn đàn

Kéo xuống thấy đồng phục Kiến Xây hết muốn coi :)) :)) :))
    klq mà đồng phục PR sao ko lấy hình tui. Tui cũng có mặc đồng phục bộ. Đẹp gái lắm =))

Last edited: Sep 4, 2015
  8. 569
    952
    93
    Duy Le

Èo...... người mẫu đẹp vậy cơ mà... :)) Đợt em tổng hợp xin hình cực khổ lắm....haizz quên tỏng mất chị Pr ^^

!!!phunhuan!!! likes this.