"ẩn 2010" hành trình của những người chiến thắng!

Discussion in 'CLB 3N' started by CLB 3N, May 25, 2010.

1. 98
    281
    0
    CLB 3N

CLB 3N Quản lý box CLB Quản lý CLB

Bạn có những khả năng tiềm ẩn, bạn vốn là người rất năng động, bạn có óc suy luận rất nhạy bén, một tư duy tốt. Và bạn đã thể hiện được tất cả những điều này khi tham gia chương trình "ẨN 2010" của 3N CLUB.
    30 con người đã tụ hội về công viên 30/4(Đối diện Hội trường Thống Nhất) để cùng bắt đầu hành trình "TÔI ẨN BẠN TÌM"
    Không điện thoại, không xe máy, và đối mặt với hàng loạt mật thư hóc búa là những thử thách đón chờ các thí sinh tham gia chương trình ẨN. Các bạn phải tự thân vận động bằng đôi chân và óc suy nghĩ của mình.
    Vốn dĩ đã quá quen thuộc với việc nhắn tin bằng điện thoại, thì một thông điệp được mã hóa bằng các kí tự số trên bàn phím điện thoại thiết nghĩ không thể làm khó các thí sinh của chúng ta. Ấy vậy mà có đấy! Khá nhiều đội mất thời gian cho chặng mở đầu. Đoán ra rồi mà sao lại sai nhỉ? Thế thì ngồi làm lại thôi.
    Chặng thứ hai, tìm người mặc áo đen đang ngồi say sưa đọc sách, làm quen với họ, nắm bắt ý thích của họ, tìm đủ mọi phương án để thuyết phục họ giao mật thư của chặng thứ 3. Gian nan và khó khăn vô cùng, Mỗi đội một phương pháp, mội đội một cách thuyết phục. Các bạn đã vận dụng hết tài ăn nói ngoại giao của mình để làm cho những vị khách áo đen khó tính phải xiêu lòng.
    Chặng thứ ba, nghe một câu đố tiếng Anh của một anh chàng ở Diamond, làm sao tìm ra anh chàng này đây? Đi lòng vòng tìm gặp hắn. Hắn lại đưa ra một câu hỏi khó cực "Where are you from?". Tôi ở Tp Hồ Chí Minh, tôi ở Đồng Nai, Tôi ở An Giang,... Vậy câu trả lời nào mới đúng ý hắn đây? Mọi người đều sinh ra từ bụng mẹ hết mà!!!! Một câu trả lời potay nhưng thế mới đúng ý hắn.
    Chặng thứ tư, đến bưu điện Tp, tốn tiền gọi cho tổng đài 3N và nhận được yêu cầu nói 5 lần liên tục câu "Con lươn luồn qua lườn em" với anh chàng to con và đẹp trai nhất 3N. Hehehehe. Chà chà! Ảnh trốn đâu rôi? Ấy kìa, bóng dáng ảnh đang thấp thoáng ở cổng bưu điện, ra chụp ngay. Cha nội này khó tính quá, nói mãi mới chịu đưa mật thư làm sái cả quai hàm. Hận ông lắm đó!
    Chặng thứ năm, chụp ảnh người phụ nữ cao nhất bưu điện thành phố và giao cho một thành viên 3N. Ai cao nhất bưu điện đây? Chị lễ tân àh? Hay chị gói quà?, một loạt ??? hiện ra! Thì ra chính là khuôn mặt phụ nữ được khắc ở cổng bưu điện! Vậy thành viên 3N là ai đây? Một nùi 3N ở đây nè, ai? Ai? Ai? Bạn ấy phải có cái gì đặc trưng của 3N chứ nhỉ? Chính là màu áo đỏ với hàng chữ WE CAN DO IT. Chà cái 3N Member này đi lung tung tìm kiếm mệt bở hơi tai. Lấy được mật thư rồi! Chạy nhanh!!!!!!
    Chặng thứ sáu, đến một nơi cung cấp nhiều kiến thức cho bạn, nơi này tọa lạc tại một nơi phòng trào cách mạng chống Mĩ bùng nổ, nó khoát lên mình màu áo lính. Là nhà sách đó mà! Trên đường đồng khởi chứ gì! Đi nhanh thôi! Gửi lời chúc đến cho 3N! hix hix tốn tiền mua thiệp roài! Xong vậy là qua trạm!
    Chặng thứ bảy, đi tìm môt người ngồi oánh đàn cạnh một nơi thường tỏ chức những buổi văn nghệ lớn của thành phố, đoán cho ra bài ổng đàn là gì. Sao mà oánh mấy cái bài khó không àh! Cha nội này kì cục quá! Cuối cùng ổng cũng giao cái mật thư!
    Thông điệp cuối cùng để về đích là gì? "HEAL THE WORLD". Đây cũng là thông điệp mà 3N muốn gửi đến cho các bạn!
    HÃY NẰM TAY NHAU CÙNG CHỮA LÀNH NHỮNG VẾT THƯƠNG CỦA TRÁI ĐẤT
    Bạn có thề làm mọi điều nếu bạn có niềm tin và phương pháp đúng. ẪN 2010 khép lại với ba đội về đích trước tiên. Nhưng tôi thiết nghĩ, tất cả các bạn tham gia chương trình đều là người chiến thắng. Các bạn dám đương đầu thử thách, biết rằng hành trình của mình sẽ khó khăn đầy, mệt mỏi nữa, nhưng các bạn không ngại ngần gì cả! Các bạn chấp nhận dấn thân vào hành trình đi tìm những khả năng Ẩn của mình, đi tìm bằng tất cả sự nhiệt tình vượt nắng, vượt gió, vượt sự mệt mỏi,..... Các bạn chính là những người chiến thắng. Chiến thắng chính mình và các bạn đã tìm ra tôi "Những điều tốt đẹp ẨN chứa trong chính bạn"

đội về nhất

đội về nhì

đội về ba

... và những người chiến thắng trong cuộc thi lần này

photographer: Thái Nhân Ái

Thay mặt CLB 3N xin cám ơn tất cả mọi người đã chung tay góp sức cho chương trình ẨN thành công tốt đẹp. Dù vẫn còn nhìu hạn chế, mong nhận được sự đóng góp của mọi người cho ẨN 2011 diễn ra thành công hơn!
    Phó chủ nhiệm 3N Club
    Nguyễn Lê Duy
    24/5/2010

Last edited: May 26, 2010
  2. 22
    15
    0
    D.lufy

D.lufy New Member Thành viên diễn đàn

Chờ hoài chả thấy hình về nhât cuảminhf. bị lỗi rồi anh ơi.

CLB 3N likes this.
  3. 98
    281
    0
    CLB 3N

lỗi nào bạn ???
    bạn nói rõ hơn đc k vì mình là thành viên bên ban thông tin
    nếu sai sót gì mình sẽ up hình lại :)
    cảm ơn bạn vì đã góp ý :D

4. 1,110
    524
    0
    TBK

TBK New Member Thành viên diễn đàn

Cho em hỏi anh Nguyễn Lê Duy là ai và nằm ở tấm ảnh nào vậy ạ , có yahoo cho em xin luôn càng tốt nhé hé hé

CLB 3N likes this.
  5. 98
    281
    0
    CLB 3N

a Duy là phó chủ nhiệm clb đó bạn
    tấm hình thứ 2 từ dưới lên a mặc áo sơmi mà "thò" mỗi cái đầu ra thoy á bạn ;;)
    yh của a Duy nè:nguyenleduy_010789 [ đã có sự cho phép :) ]
    cảm ơn bạn nhiều :)

6. 120
    67
    0
    xabongtam

xabongtam New Member Thành viên diễn đàn

ủa, mình xem hình vẫn bình thường mà, nhìn ai cũng xinh tươi hết á, sao ai cũng than mệt mà cái mặt phấn khởi hết biết! cám ơn 3N đã tổ chức Ẩn, hi hi, năm sau nhất định sẽ tham gia, năm sau có tổ chức nữa hog 3N? Khoa khác hay trường khác có được tham gia không?

CLB 3N likes this.
  7. 98
    281
    0
    CLB 3N

clb đang cố gắng để thực hiện các chương trình hay như ẨN và hay hơn ẨN trong thời giam sớm nhất. 3N sẽ thông bó nếu có chương trình mới :D
    khoa khác và trường khác đều có thể tham gia các hoạt động của 3N bạn à
    cảm ơn bạn đã động viên clb nha :)

8. 165
    93
    0
    pe pink

pe pink New Member Thành viên diễn đàn

Anh Duy hả...hoho, dễ xương, mủm mỉm....hehe

Last edited: May 28, 2010
    CLB 3N likes this.
  9. 9
    6