1 năm nhìn lại

Discussion in 'CLB kỹ năng Balô xanh' started by oOoBILLoOo, Aug 30, 2010.

1. 437
    417
    0
    oOoBILLoOo

oOoBILLoOo Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

Thấm thoái đã 1 năm trôi qua kể từ ngày cậu học trò lớp 12 tạm biệt mái trường phổ thông để trở thành cậu sinh viên năm nhất của giảng đường đại học. Lúc ấy với cậu, 1 năm đầu làm sinh viên sẽ rất dài với muôn vàng những khó khăn, những điều mới mẻ mà cậu chưa từng biết, nhất là với bản tính nhút nhát, cậu không tin là mình đủ sức để vượt qua những điều đó ...

Và rồi cậu tự vạch ra cho mình 1 kế hoạch, ngày đến trường, tối về nha học bài, ngủ sớm, cố đạt thành tích tốt cho năm đầu tiên này. Nhưng quả thực không ai biết được ngày mai, chuyện gì sẽ đến với mình, tốt hay xấu, khi đã đến thì mình phải đón nhận...

Với bản tính ham vui và cũng ham khám phá, cậu không chấp nhận cuộc sống sinh viên của mình lại phải nhàm chán đến như vậy, và cậu nghĩ mình sẽ tìm đến một CLB nào đó để sinh hoạt sau những giờ học trên trường. Và cậu nghĩ ngay đến một CLB Âm Nhạc, một đam mê của cậu, nhưng cái thời điểm mà cậu ngộ ra ấy cũng đã cách ngày bắt đầu đón nhận thành viên của các CLB gần 2 tháng, cậu không biết phải làm sao, hay sẽ bắt đầu như thế nào, vốn dĩ bản tính nhút nhát, câu vẫn cứ thu mình chờ dịp khác.

Những ngày chuẩn bị cho buổi văn nghệ 20-11, cậu đã bị thu hút bởi 1 chị, tuy bề ngoài không có gì đặc sắc (à kể cũng có, lùn hơn cậu 1 cái đầu, hihi), nhưng rất hoạt bát, vui vẻ, lanh lợi. Cậu thu hết can đảm của mình, đến bắt chuyện, và 2 chị em đã có một buổi chuyện trò rôm rã. Và cậu được biết, chị đang tham gia CLB Ba Lô Xanh. Ấn tượng về CLB ấy ban đầu đã đến với cậu, những con người vui vẻ, hòa đồng giống chị, nơi mà cậu có thể rèn luyện những kĩ năng mà cậu đang thiếu, theo lời giới thiệu của chi. Vậy là cậu quyết định, cậu sẽ tham gia "CLB Ba Lô Xanh"

Mãi đến 2 tuần sau, cậu mới dám đến buổi sinh hoạt đầu tiên của CLB (sau khi đã rủ thêm 1 vài đứa bạn cho đỡ phần hồi hộp), cậu nhớ đó là một ngày cuối tháng 10, một ngày khó quên trong lòng cậu, một kỉ niệm đầu tiên trong cậu với CLB Ba Lô Xanh bắt đầu từ đây.

Không quá khó để cậu có thể làm quen với các bạn trong phân đội của mình, hóa ra phân đội cậu có rất nhiều bạn học chung khoa, họ đã đi sinh hoạt từ đầu năm đến giờ rồi, vậy mà giờ, cậu mới đặt chân đến, nhưng cậu thầm nghĩ, đến muộn thì vẫn đã đến, cậu chấp nhận xuất phát trễ hơn mọi người, còn hơn là dậm chân tại chỗ. Có lẽ danh hiệu từ cuộc thi MC của khoa là bệ phóng đầu tiên của cậu. Mọi người trong CLB biết đến cậu là vì nghe cậu đã từng đoạt giải MC gì đó, nên nghĩ cậu rất khéo ăn nói và chuyện trò. Vô hình dung đó đã trở thành một áp lực rất lớn đối với cậu...

Từ một cậu học trò nhút nhát, giờ lại thành một cậu sinh viên làm MC và tham gia một CLB kĩ năng, điều mà cậu chưa bao giờ nghĩ đến. Chỉ mới bắt đầu của một năm đại học, quá nhiều chuyện đã đến, làm cậu không thể nào bắt kịp và cuốn theo nó, cứ vậy, cậu luôn cố gắng hết mình trong những công việc của Khoa, và là một thành viên tích cực của CLB. Và không biết từ bao giờ, cậu là một người có vị trí tròng lòng của BCH Khoa mình, và cũng là một thành viên đáng tin tưởng của các anh chị, các bạn trong CLB - hay ít nhất là cậu nghĩ vậy (cười).

Những ngày tháng vui vẻ cùng CLB Ba Lô Xanh của mình đã dạy cho cậu được rất nhiều điều, từ những kĩ năng thiết thực cần có của một sinh viên, đến những kĩ năng sống, cách làm người và quan trọng hơn hết đó là... phải biết chọn cho mình một hướng đi đúng, đừng ôm cho mình quá nhiều trọng trách để rồi không đủ khả năng để thực hiện hết tất cả.

Quả thực là cậu đã tự đặt lên vai mình quá nhiều trọng trách, cậu đã không hoàn thành hết trách nhiệm của một thành viên nòng cốt đúng nghĩa.

Những ngày tháng sinh hoạt trong CLB, cậu luôn tích cực đóng góp và tham gia những hoạt động của CLB, cậu trân trọng từng giây phút cậu được đến sinh hoạt với CLB, vì từ lâu, cậu đã xem đây là ngôi nhà của mình, nơi đã dạy cho cậu nhiều, rất nhiều điều mà cậu chưa bao giờ biết đến.

Một năm học mới sắp đến, một thế hệ thành viên mới của CLB sắp vào, dù có thế nào đi chăng nữa, với cậu, cậu vẫn luôn là một thành viên của CLB Ba Lô Xanh, bất kể mọi chuyện

Mong rằng các anh chị trong CLB - những người đã ra đi, những người còn ở lại - sẽ lưu giữ trong trái tim mình những kỉ niệm đẹp về CLB Ba Lô Xanh, và đứng quên ở đó có một cậu nhóc Phân Đội 2, tròn trĩnh, hay cười, và thích chọc cười người khác

Gửi đến các em K16, nếu các em muốn tìm một nơi để chia sẻ, học hỏi, quan tâm và được quan tâm, thì CLB Ba Lô Xanh luôn chào đón tất cả các em, vì:

CLB BA LÔ XANH - NGÔI NHÀ THỨ 2 CỦA SINH VIÊN VĂN LĂNG

trích từ một đêm khó ngủ của cậu
    Thành viên Phân Đội 2
    .....

Last edited: Aug 30, 2010
    pepy, Phăng and GÔN_A1 like this.
  2. 2,125
    2,921
    0
    GÔN_A1

GÔN_A1 New Member Thành viên diễn đàn

1 đêm khó ngủ ngồi dậy tự kỷ ;))

mình đã để năm 1 trôi qua trong sự nhàm chán , vào năm nhât định phải tìm CLB nào đó mới đựoc ;))

CrazyBoy likes this.
  3. 437
    417
    0
    oOoBILLoOo

oOoBILLoOo Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

Tự kỷ là "tự" mình viết lên những "kỷ" niệm của mình ;))

Haiz, nhiều lúc thấy mình đáng trách quá, thôi kệ, sống là vì hôm nay và ngày mai, những gì của hôm qua cho mình biết hôm nay mình sẽ chọn đường nào và ngày mai mình đi về đâu

giờ thì đi ngủ :))

CrazyBoy likes this.
  4. 120
    132
    0
    sunnylove

sunnylove New Member Thành viên diễn đàn

Ko ai ra đi cả e ah...chỉ vì một số lý do nên ko thu xếp đi sinh hoạt đc thui ^^...và thim một số a/c "bị đuổi" khỏi trường nên ko thường xuyên có mặt trong các buổi sinh hoạt đc...nhưng c chắc chắn trong lòng mỗi người đều có những kỷ niệm về CLB dù ít hay nhìu..c hy vọng là năm 2 nì e đã bít cách thu xếp công việc của mình, và sẽ đc thấy e tái xuất giang hồ :yoyo176:

oOoBILLoOo and CrazyBoy like this.
  5. 41
    29
    0
    bngoc_pt

bngoc_pt New Member Thành viên diễn đàn

Chào anh oOoBILLoOo !

Em là 1 mem k17 trong gia đình BLX thân yêu ! Đọc những dòng tâm sự của a trên forum, chúng em dường như đc típ thêm sức mạnh. Có thể những cảm xúc của tụi em bi giờ chưa đủ độ chín mùi so với của a (vì tụi e chỉ mới khám phá & trải nghiệm cùng vs clb đc có nửa học kì à ^^ ) ; nhưng, e tin chắc mình đang sống 1 life có ý nghĩa, thiết thực hơn khi gắn kết với clb. Và, e thật sự thik nhất là đc hòa mình vào những phút giây sinh hoạt tập thể - dã ngoại do clb tổ chức.

Hiện nay, a đag là k15 đúng ko ạ? Đồng nghĩa với việc bài vở cũng nhiều hơn. Nhưng, mọi thành viên trong gia đình BLX đều hi vọng a tranh thủ đc time, để ghé thăm clb
    thường xuyên & tìm thấy cho mình n~ khoảng lặng cuộc sống nhé ! Thân chào anh ^^

6. 13
    4
    0
    thomaxbee

thomaxbee New Member Thành viên diễn đàn

cũng may là ngay năm đầu tiên e đã tham gia vào clb :).cho e hỏi qua tết khi nào clb sinh hoạt vậy ạh???

7. 41
    29
    0
    bngoc_pt

bngoc_pt New Member Thành viên diễn đàn

Umh ^^ Hùi sáng mình mới nhận đc thông báo là: Clb BLX sẽ họp mặt đầu năm vào thứ 7 tuần này (11/2/2012) lúc 15h, tại cs2 nha! Mong các bạn có mặt đầy đủ ngen... Có gì thông báo cho n~ bạn chưa biết luôn nhé! ^^

Last edited: Feb 7, 2012