Cùng nhìn nhận về chương trình "hành trình về miền đất tổ"

Discussion in 'Gameshow Hành trình về miền đất tổ 2010' started by CLB Event, Apr 19, 2010.

?

Bạn cho Hành trình về miền đất Tổ bao nhiêu điểm ?

Poll closed Apr 26, 2010.
  1. 9 - 10 đ ( tuyệt với)

0 vote(s)
    0.0%
  2. 7 - 8 đ ( tốt)

0 vote(s)
    0.0%
  3. 5 -6 đ(tạm được)

0 vote(s)
    0.0%
  4. 4 đ ( không hay lắm)

0 vote(s)
    0.0%
  5. < 4đ ( rất tệ)

0 vote(s)
    0.0%
  6. không có ý kiến

0 vote(s)
    0.0%
  1. 318
    902
    0
    CLB Event

CLB Event Quản lý box CLB Quản lý CLB

21h15 Chủ nhật ngày 18 tháng 04 năm 2010, tại sân bóng rổ Cơ sở 2, chương trình "Hành trình về miền đất Tô" đã kết thúc tốt đẹp và để lại ấn tượng sâu sắc với người xem lẫn người dự thi. Ban tổ chức thật sự vui khi nhìn thấy sinh viên Văn Lang nỗ lực trong sàn đầu và hào hứng nơi khán đài.

Tuy nhiên, vì đây là lần đầu tiên hội thi "Sinh viên Văn Lang với truyền thống Đạo đức - Ý chí - Sáng tạo" được tổ chức theo hình thức mới, ý nghĩa mới (như một hành trình về miền đất Tổ) nên không tránh khỏi sai sót. Với mong muốn được biết đánh giá của các bạn sinh viên, các thầy cô giáo hay bất cứ ai yêu mến Văn Lang và có theo dõi gameshow, Ban tổ chức tạo topic này để chúng ta cùng nhau nhìn lại những ưu khuyết điểm của chương trình và từ đó rút kinh nghiệm cho chương trình những năm sau.

Mong nhận được những đánh giá của các bạn, cảm ơn sự quan tâm và đóng góp của các bạn rất nhiều.

P/S: HÃY GÓP Ý THẬT NHIỀU ĐỂ NĂM SAU CHÚNG TA CÓ CHƯƠNG TRÌNH VUI HƠN, HOÀNH TRÁNG HƠN NĂM NAY NỮA NHÉ

Last edited: Apr 20, 2010
  2. 15
    9
    0
    canrut

canrut New Member Thành viên diễn đàn

Póc tem các topic này thôi!

Mình là một sinh viên đã xem đc 3 buổi thi, về nhận xét tổng thể của mình là chương trình rất tốt. Mặc dù vẫn còn rãi rác sạn, hiện giờ không nhớ nhiều, nói tạm 2 cái này, ví dụ như:

-- Về câu hỏi các đêm thi vòng loại mình thấy có sự chênh lệch, như đêm vòng loại thứ 2 khá dễ, trong đó đêm thứ 3 thì khó, cái này là chắc do nhìn nhận chủ quan của mình thôi.

-- BTC hẹn thí sinh 5h có mặt( 4h đêm chung kết), thế mà hôm nào cũng trễ khoảng 40 phút, BTC mới có mặt, cái này chắc BTC trừ hao giờ cao su đây. Nhưng theo mình thì không nên vậy, đã là BTC thì phải nghiêm chỉnh trong giờ giấc.:D

hpig, pe pink and accmet like this.
  3. 40
    71
    0
    baby_u_91

baby_u_91 New Member Thành viên diễn đàn

Mình thấy sai sót lớn nhất là đêm cuối cùng, MC mặc trang phục kì wa' àh :|:|:|
    Đáng nhẽ phải cho MC nữ mặc áo dài thì đẹp và thích hợp hơn rất nhiều
    Bên cạnh đó, đem cuối không còn sức hấp dẫn nhiều như đêm đầu tiên nữa, nó thiếu lửa sao ấy

P/S : Mình bức xúc câu về máy ATM ghê luôn, câu hỏi trên slide khác hẳn với câu hỏi của MC đọc

4. 175
    46
    0
    Mimi Nguyen

Mimi Nguyen New Member Thành viên diễn đàn

uhm mình cũng cùng quan điểm vói 2 bạn lun, không lửa nhu mấy đêm trước, hết chương trình thì khán gjer về hết còn mỗi khán gja khoa MTCN ơ lại với ngưòi thắng cuộc ah, bùn wa!

hpig, pe pink and accmet like this.
  5. 447
    390
    0
    RanChuong

RanChuong New Member Thành viên diễn đàn

mình thấy chương trình vậy là tạm ổn rùi, chỉ là mình cảm thấy đáp án của một số câu hơi thoáng wa', nhất là những câu tiếng anh thì mình nghĩ đáp án cũng nên phải là tiếng anh ..... (vd như câu về Nhà Rồng Harbor á, cúi cùng đáp án nào có Nhà Rồng cũng được chấp nhận, thấy kỳ kỳ sao á ) .... góp ý vậy thui àh :)

hpig, CLB Event, pe pink and 2 others like this.
  6. 580
    322
    0
    $Peter Fun$

$Peter Fun$ New Member Thành viên diễn đàn

ngoài những ý kiến của các bạn đã đề cập ( hoàn toàn đồng ý !!) thì mình cũng xin có thêm vài góp ý:
    1) chúng ta ko nên quá bám víu vào luật chơi của chương trình " rung chuông vàng" mà nên có sự điều chỉnh sao cho hợp lý, phù hợp với hoàn cảnh cuộc thi chúng ta vd: chương trình rung chuông vàng gốc thì ko có thi vòng loại sau đó mới tuyển vào vòng chung kết với số lượng lên đến 30-35 thí sinh/đêm, vì thế theo mình nghĩ tiêu chuẩn đi tiếp thì phải ưu tiên cho những thí sinh trả lời đc nhiều câu hỏi thì sẽ khiến thí sinh tâm phục khẩu phục hơn là xét thí sinh nào bị loại từ câu thứ n-1, điều này sẽ gây thiệt thòi cho những thí sinh đã trụ vững mà ko cần sự trợ giúp từ thầy cô.
    2) bộ câu hỏi cần phải đc xây dựng hợp lý, đáp án rõ ràng ( dễ nhận thấy rằng trong các đêm thi thì đã ko ít lần ban cố vấn nhân nhượng 1 cách nghiệp dư vd: chấp nhận đáp án bánh giầy,giày,dầy hoặc bến nhà rồng là 1 trong số vd rõ ràng nhất )

friend_4ever, pe pink and accmet like this.
  7. 513
    147
    0
    accmet

accmet New Member Thành viên diễn đàn

Những ý kiến đóng góp thẳng thắng, chân thành của các bạn sẽ giúp ích rất nhiều cho BTC rất nhiều trong việc nhìn nhận ra những khuyết điểm của mình, qua đó có thể làm tốt hơn trong những chương trình tiếp theo, giúp sinh viên Văn Lang chúng ta ngày càng có nhiều sân chơi hoàn thiện và phát triển hơn.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều ^^!

$Peter Fun$ likes this.
  8. 165
    93
    0
    pe pink

pe pink New Member Thành viên diễn đàn

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bạn rất nhiều, một gameshow hoành tráng như vậy lần đầu tiên được tổ chức ở trường mình mà thời gian chuẩn bị lại rất ngắn nên cũng không tránh những thiếu xót, với sự quan tâm nhiệt tình của các bạn như vậy mình tin chắc rằng những chương trình sau sẽ hay và hấp dẫn hơn cho sinh viên tụi mình. hehe:yoyo26:

$Peter Fun$ likes this.
  9. 318
    902
    0
    CLB Event

CẢm ơn góp ý của bạn, về điều này thành thật xin lỗi với các thi sinh!
    Thực ra thì mọi người đều đã có mặt ở CS2 từ rất sớm để chuẩn bị các khâu khác, nhưng nếu bạn để ý sẽ thấy phòng C109 luôn có người học vào khoảng thời gian đó ^^ Người phụ trách phần này đã vào năn nỉ thì lớp học mới ra sớm để thí sinh vào đó :D

duyluc.vl and $Peter Fun$ like this.
  10. 318
    902
    0
    CLB Event

Nếu bạn tìm hiểu rõ hơn về chương trình Rung chuông vàng, bạn sẽ biết được những góc khuất của nó ^^
    VD như gần đây nhất là trường Sư phạm thành phố tham gia Rung chuông vàng, ngay câu hỏi đầu tiên đã loại 100%, chương trình phải cắt, đổi câu khác và quay lại. mới câu 6 đã chỉ còn 1 bạn, câu hỏi anh văn gặp trúng bạn SV vật lí, ông Khalid Muhmood phải đánh vần đáp án ra mà bạn ấy cũng ko ghi được ^^
    Không nói nhiều về RCV nữa, nói đến chương trình của chúng ta nhé, đây là gameshow trực tiếp, ko có quyền cắt dán, quay đi quay lại và ban cố vấn tạo điều kiện hết sức có thể cho SV. Ban cố vấn dễ thương như thế mà bạn không thích sao :D
    Dù sao thì cũng cảm ơn sự quan tâm của bạn

friend_4ever and $Peter Fun$ like this.
  11. 580
    322
    0
    $Peter Fun$

$Peter Fun$ New Member Thành viên diễn đàn

vâng !! cảm ơn đã cho mình biết thêm 1 số thông tin ngoài lề thú vị (hồi giờ mới biết :yoyo61: sr! ) đồng ý cả 2 tay là các thầy cô trong ban cố vấn đã tạo rất nhiều thuận lợi cho các thí sinh, nhưng dù sao thì bản chất vấn đề ở đây vẫn là 1 cuộc thi, mình thiết nghĩ đã là 1 thí sinh đc vinh dự thi đấu thì họ cũng đã sẵn sàng chấp nhận sự thắng thua, được mất rồi:yoyo233: cái quan trọng ở đây là họ bị loại như thế nào và những ng khác đi tiếp xứng đáng hơn ko ^^! xin đính chính thêm là chỉ 1 số câu thì có vẻ thầy cô nhân nhượng thái quá, còn những câu có đáp án như: giải việt dã hay việt dã đều chấp nhận, sảnh lầu cs1, trống đồng hoặc 1 trong 4 vật thiêng cũng chấp nhận...etc thì sự can thiệp là hoàn toàn hợp lý, bởi tính chất của vấn đề từng câu hỏi là khác nhau mà:yoyo206:

friend_4ever likes this.
  12. 614
    57
    0
    namlun2391

namlun2391 New Member Thành viên diễn đàn

Vì đây là lần đầu tiên trường ta tổ chức kiểu này nên các bạn thông cảm... thiếu sót đương nhiên phải có. Ý kiến đóng góp của các bạn là vô cùng quý giá. BTC sẽ ghi nhận và rút kinh nghiệm.

13. 129
    56
    0
    shin

shin New Member Thành viên diễn đàn

Chương trình tổ chức dài dòng . Nhất là vào cuối buổi thi MC nên nói ngắn gọn lại.
    Về slide ghi các câu hỏi thật sự không tốt . Nên có màn chiếu lớn .

14. 41
    24
    0
    voe123

voe123 New Member Thành viên diễn đàn

^^ mình thì thấy tổ chức rất vui và rất hay,tuy chỉ có lúc đầu mình bị thi ngay đêm đầu tiên,chơi giờ dây thun mà căng tới hít căng đc lun làm mình hơi có chút bức xúc thui,nhưng sau đó thì vui quá nên zăng lun

15. 282
    123
    0
    super nova

super nova New Member Thành viên diễn đàn

các bạn góp ya rất đúng. thậm chí có câu hỏi còn có đến 2 đáp án trả lời, nếu thí sinh tra lời không đúng đáp án của BTC thì loại. như vậy là thiếu công bằng cho các bạn trả lời đáp án còn lại (mặc dù vẫn đúng). ví dụ đêm thi ngày 15, có 1 câu hỏi bằng hình vẽ là hãy tìm hình nào không giống các hình còn lại. đáp án của BTC là đáp án D vì nó ko đối xứng giống như các hình khác. nhưng trả lời đáp án C cũng đúng tại vì hình C ko hề có 1 góc vuông nào trong khi hình A,B,D đều có góc vuông. thật là tiếc cho các thí sinh bị loại trong câu hỏi này. hy vọng sau những sai sót các bạn đã nêu, lần sau chúng ta sẽ có 1 chương trình hoành tráng hơn và hay hơn nữa..........

pe pink and friend_4ever like this.
  16. 165
    93
    0
    pe pink

pe pink New Member Thành viên diễn đàn

Bạn ơi, đêm đầu tiên nên chưa chuẩn bị được sàn đấu xong sớm vì 1 số sự cố. Nhưng thấy bạn zui là ok rùi. hehe

17. 14
    6
    3
    chitrongtc4

chitrongtc4 New Member Thành viên diễn đàn

- Về câu hỏi các đêm thi vòng loại : đêm vòng loại thứ 2 khá dễ, trong đó đêm thứ 3 thì khó.
    - Nhiều lúc thí sinh đã bị loại nhưng lại còn ráng thêm quyền cứu trợ để vớt thí sinh lại.

18. 2,977
    2,401
    0
    Kiến Gió

Kiến Gió New Member Thành viên diễn đàn

câu đầu tiên trong đêm thứ 3: về lễ hội hoa và trà ở tỉnh nào...
    ĐA: tỉnh Lâm Đồng, trong đó có tp Đà Lạt là lễ hội hoa, còn tp Bảo Lộc là lễ hội trà
    như zậy trả lời là tp Đà Lạt sẽ ko chính xác

19. 80
    0
    6
    baotripccc

baotripccc Member Thành viên diễn đàn

Tư Vấn PCCC - Thiết Kế PCCC - Thi Công PCCC - Lắp Đặt PCCC ==> thicongpccc.vn