[Cảnh giác] Lừa đảo ở Cty Hoàng Kim Thế Gia

Discussion in 'Việc làm bán thời gian' started by oh_men, Mar 6, 2012.

1. 188
    155
    0
    oh_men

oh_men New Member Thành viên diễn đàn

Chuyện là như thế này ...
    1 lần đang ăn phở ở gần CV Hoàng Văn Thụ thì mình có gặp 1 anh. Sau màn chào hỏi xã giao thì anh ta giới thiệu đang là Nhóm trưởng của CLB kỹ năng sống LuckyStar và nói rất nhiều về CLB này. Thấy cũng hay, mình đã chủ động xin gia nhập thì anh ta đồng ý và cho số điện thoại để liên lạc. Tối đó, a ấy chủ động nhắn tin hỏi thăm và tiếp tục "chém gió" về CLB của a ấy :yoyo203:
    Liên tục vài ngày sau, anh ấy gọi điện, nhắn tin và "nhắc nhở" mình hãy nhanh chóng tham gia vì anh ấy đang có nhiều "kế hoạch" rất hay dành cho mình. Thấy cũng hay, mình đồng ý và có tham gia thử 1 buổi. Khách quan mà nói, CLB này rất hay và thú vị :yoyo187:
    Kết thúc buổi sinh hoạt, a ấy gặp mình và 2 người đã nói vs nhau về bản thân, về quan điểm sống ...
    ......
    - Ước mơ của e là gì?
    - E muốn mở 1 cty xây dựng (vì mình đang học xây dựng mà :D)
    - Thế e muốn sau khi ra trường sẽ nhanh chóng có 1 cty hay phải chờ đợi?
    - Tất nhiên là nhanh chóng rồi a?
    - A sẽ giúp e có 1 cty rất phát triển như e muốn !!! <-- NGHI NGỜ LẦN 1
    Sau đó a ấy nói tiếp:
    - Sáng mai e rãnh ko? A có 1 kế hoạch rất hay dành cho e đấy. Tham gia nha, a bảo lãnh cho !!!
    - Dạ, mai e rãnh cả ngày (máu tò mò nổi lên) :yoyo168:
    - Vậy sáng mai a e mình uống cafe đi rồi a sẽ dẫn e tham quan cty a rồi cho e gặp giám đốc của a
    - OK
    Sáng hôm sau đúng như đã hẹn, mình đến cty của a ấy. Sau khi cafe và nghe a ấy "chém gió", a ấy dẫn mình dự hội thảo giới thiệu về sản phẩm của cty, nghe giới thiệu về phương thức kinh doanh đa cấp là gì và dc nghe "sếp" của a ấy chia sẻ về kinh nghiệm làm giàu của ông ta và 1 số đại gia ở VN và thế giới nhờ kinh doanh đa cấp... (mình ko có ý kiền gì về kinh doanh đa cấp vì có biết nó là gì đâu, đừng chém e tội nghiệp :D). Sau đó, a ấy hỏi:
    - E thấy chương trình hôm nay thế nào?
    - Dạ, rất có ý nghĩa và thú vị, e rất thích
    - Qua vài lần nói chuyện vs e, a thấy e có tố chất của 1 đại gia trong tương lai đấy, nhưng muốn dc như thế, hãy tham gia vào cty a và nhất định e sẽ thành công <-- NGHI NGỜ LẦN 2 (mình học thì dốt ko biết có ra trường dc ko nữa chứ ở đó mà đại gia cái nỗi gì :|)
    Rồi a ấy nói về điều kiện, nghĩa vụ và quyền lợi khi trở thành member của cty:
    1) Bắt buộc bỏ ra 2 triệu để mua chiếc đồng hồ "made in China" (ko biết là China loại nào nhưng nghe "chém gió" là mặc dù hàng China nhưng là hàng chính hãng :|)
    2) Sau khi trở thành member, hãy "dụ dỗ" thêm 4 người nữa (mỗi người thành công sẽ là 250k). Rồi 4 người này tiếp tục giới "dụ dỗ" thêm 16 người ... càng nhiều cấp dưới thì lương sẽ càng tăng cao <-- NGHI NGỜ LẦN 3
    3) Dc trang bị kỹ năng giao tiếp "miễn phí" ...
    4) Thích làm việc giờ nào thì làm giờ đấy, tự do về thời gian
    Mình nói ko đủ tiền vì lúc ấy mình đem theo chỉ có vài trăm ngàn và hẹn a ấy vài ngày nữa khi nào có tiền thì sẽ liên lạc a ấy để tham gia (vì đang đầu tháng, thường thì gia đình mình gửi tiền vào giữa tháng) ... tuởng a ấy đồng ý, ai ngờ a ấy dẫn mình gặp giám đốc và bị "song kiếm hợp bích" giám đốc + a ấy "chém" tơi tả nào là mình ko biết nắm bắt cơ hội, mình ko dám đương đầu vs số phận, mình là người chờ thời ... Mình khẳng định vs thái độ cương quyết là mình ko đủ tiền thì a ấy lại bày đủ cách để "moi tiền" của ba mẹ, bạn bè, người thân để có số tiền ấy ... và bắt mình lập tức phải phone cho họ để có dc 2 triệu trong ngay chiều hôm đó :| <-- NGHI NGỜ LẦN 4 ... Và đến đây thì từ trạng thái "nghi ngờ" sang "đang bị lừa" :yoyo230:
    Cuối cùng thì đánh liều để tìm đường thoát thân, đành hi sinh cái cặp + cái máy tính mà bạn gái mới tặng dịp sinh nhật (hậu quả là con măt bị bầm tím từ hôm qua đến giờ :yoyo217: ) để nói vs a ấy là đã có tiền và ra ngoài rút tiền. Xong chuồn luôn :yoyo64:
    P/S: tên đầy đủ của nó là Cty cổ phần Hoàng Kim Thế Gia, trụ sở ở 133 An Dương Vương, Q. Bình Tân (gần chung cư Lê Thành ở đại lộ Đông-Tây) ... người gặp và kéo mình đến đây có tên là Lê Văn Thu. Mọi người nên cảnh giác !!!
    Mod đổi dùm e cái tiêu đề nha, cái này hơi nhạy cảm xíu, có thể là 1 cá nhân nào đó đã lợi dụng để thực hiện hành vi mà e đã bị "dính chưởng" :D

Last edited by a moderator: Mar 16, 2012
  2. 9,182
    10,482
    113
    Jay teen

Jay teen Đợp chai - Nợ dai :)) Thành viên diễn đàn

Tội nghiệp, tự nhiên mất cái cặp với cái máy tính =]]
    Sao ku hiền thế, có gì mà phải để "hàng chuộc thân" như rứa =]], cứ cương luôn đi ra kêu em ra lấy tiền, mang hết mọi thứ theo bảo là em ko thích gửi đồ lại rồi đi, nhát quá bị nó hành =]]

Nghe tên công ty là bik "đẳng cấp" rồi há, cái tên càng bay bổng thì bản hcaast càng "đẹp đẽ" nhẫy, thời buổi gì đâu mà...=.='

Song Hyo Woo and oh_men like this.
  3. 188
    155
    0
    oh_men

oh_men New Member Thành viên diễn đàn

lúc mà e nói vs nó là e ra rút tiền, e cũng lấy cặp rồi nhưng nó đòi đi theo mới ghê ... mà xe e thì cùi, nó thì đi EX thì sao mà trốn nó dc, sợ nó biết địa chỉ nhà rồi rắt rối sau này nữa ... đành chịu vậy :|

Jay teen likes this.
  4. 9,182
    10,482
    113
    Jay teen

Jay teen Đợp chai - Nợ dai :)) Thành viên diễn đàn

Chui hẻm hóc mà trốn chứ, xe cùi nó lợi thế lắm á =]]
    Túm lại đời phải có 1 lần bị lừa, kinh nghiệm để lần sau tập đua xe =]]

5. 337
    581
    0
    boyrau

boyrau New Member Thành viên diễn đàn

Bạn không việc gì phải "trốn" cả, cứ thẳng thắn và cương quyết giữ quan điểm. Không công ty nào đủ quyền hành để giữ bạn lại đâu. Ngặt bằng họ đòi đi theo, đã ra ngoài đường rồi xem như bạn an toàn, cứ xổ toẹt những gì bạn muốn nói hoặc ghé chú công an nào đứng gần bạn nhất.

Suy cho cùng, đa cấp hay lừa đảo gì cũng đều là "làm kinh tế", nếu không xác định được "đối tượng tiềm năng" - những người yếu vía, do dự hoặc thiếu hiểu biết - họ cũng chẳng việc gì phải hao tâm theo đuổi. Vậy nên việc của bạn chỉ là thể hiện mình không phải loại đối tượng đó, thế thôi :)

nhatnguyethoa, Jay teen and oh_men like this.
  6. 459
    550
    113
    nhok_511

nhok_511 Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

cái này mình cũng gặp qua rồi...nhưng do ông anh có nói và huấn luyện trước khi zô xì phố nên mình đã giữ vững quan điểm và cãi lại...^^
    nói chung gặp dạng này nó nói sau cứ nổ lại banh xác nếu như muốn thoát thân nhanh chóng...bọn này dùng mấy chiêu tâm lí công kích ghê lắm.......nhớ lại lần đó đi ra mà nhức cả đầu..........
    lúc đầu nhỏ bạn(bạn của bạn thân nên nghĩ là tốt)...rủ đi chơi....do tính ham zui nên đi theo.....vừa bước tới cổng "chỗ chơi"....nó khoác cái áo vét zô và "chào mừng các bạn đến với công ty..." là nghi nghi rồi.....tự nhiên đi chơi mà nói gì kì vậy.....đã zj còn giới thiệu sản phẩm này nọ.....ah còn kiu mỗi ngươi zô mua cái thẻ 100k nữa chứ...giả vờ kiu quên đem tiền chờ lát về rồi trả lại.......zô đó thì cứ 1 ngừơi hô trăm người hứng.....ngồi đó cứ mắc cười vì không hiểu có gì mà quyết tâm dữ vậy...còn hỏi cách làm ăn này nghe qua ở đâu chưa....nhok kiu nghe rồi...con nhỏ hết hồn tra hỏi nghe ở đâu....nhok cười...ah lúc học triết ông thầy có giảng về cái này....:))..
    trong buổi thuyết trình ai cũng làm ra vẻ nghiêm trang lắm lắm(cấm sdung điên thoại lun)
    haizz......lúc lên xe bus có 2 người ....thấy quen quen........ai ngờ gặp ở trỏng............3 người kể 3 cách lừa khác nhau.......rồi ngồi chế zui ơi là zui.......^^

Last edited: Mar 6, 2012
    nhatnguyethoa, Jay teen and oh_men like this.
  7. 398
    206
    0
    huong_lovelove

huong_lovelove New Member Thành viên diễn đàn

HOÀNG KIM THẾ GIA. A oi e da~ bi lua. Từ một người e rất tin tưởng:((((((((((((((((((((((((

Last edited: Mar 13, 2012
    baby_91 likes this.
  8. 534
    389
    0
    ph0enix_Shun

ph0enix_Shun New Member Thành viên diễn đàn

Đời là thế đó em!! bài học kinh nghiệm cho em đó!! anh nghĩ em nên lắng nghe những người lớn tuổi và thực sự quan tâm đến em!!
    Muốn biết rõ 1 vấn đề cần chia sẻ và lắng nghe em nhá :)

9. 473
    441
    93
    hunkenta

hunkenta Well-Known Member Thành viên diễn đàn

Sao bạn không thu don đồ đạc rùi chạy đến trụ sở C.A Phường gần nhất, để xem hắn làm gì đc nào

oh_men likes this.
  10. 398
    206
    0
    huong_lovelove

huong_lovelove New Member Thành viên diễn đàn

Thật sự là môi trường đó rất tốt cho sv, đến bây h vẫn k thể tim đc chỗ lừa đảo ngoài những điều pháp luật cấm, các anh chị toàn là sv, thân thiện, nhiệt tình, rất tốt, thật sự tốt, có người còn học các trường lớn Ngoại Thương, Kinh Tế, Ngân Hàng, sài gòn, TC-Mar, Nông Lâm, ĐH Mở, Công nghiệp........(mặc cả đồng phục). Nếu k ai khuyên mình từ bỏ có lẽ mình vẫn tiếp tục tham gia và đã lấn sâu vào con đường thối tha đó.

Last edited: Mar 14, 2012
    oldman and (deleted member) like this.
  11. 2,302
    7,468
    0
    baby_91

baby_91 Cựu BQT diễn đàn

Gan bay, dám đem "nướng" luôn cả máy tính bạn gái tặng nữa àh? Thế thì Oh_men đúng là ĐẠI DA rồi :))
    Mấy công-ty này, các "sếp" nói nhẹ ko được là bu vô, gây áp lực tinh thần liền hà. Vì vậy nếu ko có ý chí thép là dính chưởngg thôi ^^. Thôi, coi như mình mua kinh nghiệm cho bản thân đi oh_men.

P/s: Không có nghề xấu, chỉ có con người làm xấu nghề mà thôi.

huong_lovelove and oh_men like this.
  12. 1
    1
    0
    dinhhiepqp3

dinhhiepqp3 New Member Thành viên diễn đàn

cong ty hoan kim the gia

Đây thực ra là môi trường rất tốt. Có lẽ có người lợi dụng để kiếm lời thôi.
    Thực tế không có ai giao tiếp với bạn như vậy đâu. Để có thể tham gia được vào hoàn kim thế gia bạn còn phải trải qua một cuộc phỏng vấn. Nếu được bạn mới qua. Muốn qua được cũng toát mồ hôi hột chứ không ít đâu
    :yoyo168::yoyo168::yoyo168::yoyo168::yoyo168::yoyo168:

1 person likes this.
  13. 1
    1
    0
    votumaimai

votumaimai New Member Thành viên diễn đàn

thôi 1 lần bị zj sau này có kinh nghiêm hơn mà bạn

huong_lovelove likes this.
  14. 1
    0
    0
    saigon08102007

saigon08102007 New Member Thành viên diễn đàn

cong ty hoan kim the gia

woow dc 5 sen mời đi luôn.ghê.thu nhập người đó 1 tháng tới 30 mấy triệu đó you.kee.chúc mừng bỏ của chạy lấy người.đáng để đàn em học hỏi

Last edited: May 5, 2012
  15. 5
    5
    0
    mariaholic

mariaholic New Member Thành viên diễn đàn

sáng nay theo chân một anh cùng khoa lên công ty ấy... vừa mới vào đã thấy nông nặc mùi tung của, may mà chỉ mang cái mạng không nên ko gủi đồ, nhưng nó còn bắt phải bỏ 50k thế chân để lấy thẻ khách mời. < MÁU TÀO THÁO NỔI LÊN
    kinh nghiệm sau khi đi "hôi thảo" đa cấp của "công ty" Herbal life, không ngò lần này cọn bị chính người trong khoa mình dụ. vào cái hội thảo này còn bựa hơn cái Herbal life, cứ như là bị tẩy não các bác ạ, bị hai con nhân viên của cty nọ kèm sát ván, khiếp gái lứa gì mà cứ sáp sáp vào con trai. Vào cái hội thảo ko dc quay phim chụp hình ghi âm... :<
    sau khi nghe "đổng sự trưởng" Quách Trung Du "trả bài" nói về con đường lập nghệp "theo mạng" của y, mà mình thấy cái định nghĩa của y hoàn toàn chả giống cái gì so với trên Wiki nói, quầy , lực lượng nhân viên thay nhau hô lên "đúng gồi đúng gồi" !thiệt là bựa nhân!, đã vậy sau lưng còn có mấy cái camera quay qua quay lại nên mình ko chuồn ra được.
    Sau ba tiếng bị hành hạ lỗ tai, lại tiếp tục "được" các sếp lớn sếp bé thi nhau chém gió. bảo cho biết, anh đây học body language rồi nhá, giỡn với anh là ko dc.
    bọn chúng chém mà không hề chớp mắt các bác ạ! đã vậy, cơ mi mắt lại còn thỉnh thoảng giật giật, chứng tỏ chúng đang "trả bài" cử chỉ tay thì liên tục đưa lên mũi, chứng tỏ đang nói dôi, mắt thì ko nhìn trực tiếp vào người đối diện, chứng tỏ đang nói dôi. tình hình lúc đó là "bão" đang vây xung quanh em
    => em kiên quyết giữ vững lập trường mặc dù buồn ngủ gần chết, nuốt không nổi cục gạch. nỏ nói mấy câu bâng quơ rồi bảo em về suy nghĩ lại vế tương lai mình. MIẸ lấy đếu tư cách gì mà lên lớp, toàn chờ người ta nói tuổi trước rồi mới nói tuổi mình, xuầy, mặt già như cụ thế mà bảo bằng tuổi mình, định lừa anh chắc!

ĐIỀU LÀM EM NGHI NGỜ NHẤT LÀ: TẠI SAO CÔNG TY NHƯ VÂY LẠI DC CẤP GIẤY PHÉP KINH DOANH CHO MỘT MẶT HÀNG CHẢ CÓ GIẤY CHỨNG NHẬN, GIẤY PHÉP KINH DOANH CON DẤU LẠI BỊ ĐÓNG MỜ ĐI!

lần trước là Herbal Life, ko ngờ lần này lại còn tởm hơn thê!

huong_lovelove and oh_men like this.
  16. 7
    3
    0
    càphêđá

càphêđá New Member Thành viên diễn đàn

you la thành viên của cong ty sao mà hung hăng vậy !

17. 7
    3
    0
    càphêđá

càphêđá New Member Thành viên diễn đàn

nhát quá... thách bố nó cũng chả giám zữ lại hok cho mình ra... sao bạn hok làm lớn lên... đánh nhau cũng đc sợ đếch gì... thôi cũng là 1 kinh nghiệm cho bạn ...

18. 9
    2
    0
    synh_synh123

synh_synh123 New Member Thành viên diễn đàn

Lúc mình mới học năm nhất, mình cũng bị dụ vào 1 công ty bán hàng đa cấp (mà nó tên gì mình cũng quên rồi :| ). zô nghe mấy người đó bùm một hồi, rồi kiu mình mua cái đồng hồ 2triệu (xấu quắt) để được làm thành viên... mình nói mình rất thích nhưng không có tiền, ngày mai sẽ mang tiền lên mua rồi dự hội thảo. Và mình chuồn luôn :))
    đúng là cần phải cảnh giác, dự mí cái hội thảo đó sẽ bị tẩy não ...... ~>"<~.......

19. 352
    280
    63
    meo_mat_loi

meo_mat_loi Well-Known Member Thành viên diễn đàn

thì nhất quyết ko tham gia là được chứ gì đâu, mình có tội gì đâu mà sợ nó bắt .... bạn mình cũng bị trường hợp tương tự ... đưa nó 100k rồi mà còn nhất quyết đòi lại , no cũng phải trả. .. ngày mai lấy hết dũng khí lên đòi lại đi ....

20. 1,828
    3,008
    113
    ~*Oc_rain*~

~*Oc_rain*~ Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

đây đây đâu xa, ngay cs1 trường mình nhé ! hôm bữa qua cs1 xin giấy chứng nhận, đang ngồi ghế đá chờ TG thì có 1 bạn nam tự xưng là sv năm 2 trường Cao Thắng học điện lạnh gì đó bắt chuyện rồi hỏi " bạn sv năm nhất hả ? " chu cha ! rồi hỏi đủ thứ về công việc sắp tới của mình ra sao, tiêu chí nghề nghiệp, ước mơ hoài bão bla bla... sau đó nói " mình có quen 1 anh cũng thành đạt lắm, bạn cho mình sđt có gì mình hỏi anh mình cho ". đt đang cầm trên tay nên đành lòng phải cho.

tối về, tự dưng bạn ấy nt dồn dập, bắt đầu nói về cty y hệt như bạn ở #1 nói, cty Hoàng Kim Thế Gia lun á, dụ dỗ đã rồi quay qua chê bai, đả kích khi thấy mình từ chối. mình cũng làm cho 1 chập bạn ấy mới nín ! haizza khổ quá, sv giờ bị dụ dỗ quá chừng !

các bạn cũng nhớ cảnh giác nhé !

Young likes this.