[Cảnh giác] Lừa đảo ở Cty Hoàng Kim Thế Gia

Discussion in 'Việc làm bán thời gian' started by oh_men, Mar 6, 2012.

1. 2
    2
    0
    skyline93

skyline93 New Member Thành viên diễn đàn

em xin tâm sự như thế này, hic, hiện bây giờ em cũng đang bị dụ dỗ vào công ty này này, thật sự em là người vô can, có biết cái gì đâu.
    số là vầy : mới đầu thằng bạn rủ em đi sinh hoạt ngoài công viên gia định chơi (hội sinh viên gì gì đấy) mình vô tư, có biết cái con mẹ giề đâu, rủ thì đi chơi cho vui, rãnh mờ.
    ra đó sh thì cũng thấy vui, nhưng dc cái mệt quá, họ đòi mình chia sẻ kinh nghiệm này nọ, nói muốn khô nước miếng luôn.

hôm sau nó lại rủ em đi tiếp, ok đi thì đi (tại chưa biết gì), rồi lại bị kêu cha sẽ kinh nghiệm.

tới tuần sau, nó bảo bên công ty có chương trình chia sẽ các bước giúp người thành công, do ổng giám đốc trực tiếp giảng dạy. cũng y như anh oh_men bảo, rất nghiêm trang nên tắt điện thoại, hôm đó đến 22h mới dc về, má ơi, em về tới nhà là 23h hơn, khiếp.....!!!!!!

qua bên đó á hả, họ bảo em bắt tay làm quen, chia sẽ kinh nghiệm, trời ơi là trời, em nói tràng giang đại hải, nói khô nước miếng, họ bắt em phải hứa này nọ, hỏi khi nào vào, rồi xúi em mượn tiền bà con bạn be, nếu gặp khó khăn về kinh tế.

có bà kia còn khủng bố hơn ( tên Thoa, mắt 1 mí ). bả nói với em như vầy
    " chị cho em thử thách trong vòng 24h em phải xoay ra 2tr ra để có thể làm member cùa công ty, nếu như có thể làm được như vậy thì sau này em sẽ lla2 người thành công ". cái logic này ở đâu ra thế hả trời ?

biết công ty bán hàng đa cấp rồi, nên em đã tìm đường lui, nhưng mà cái thằng bạn giới thiệu á, nó học chung vs em mới ác chứ !

nó lại rủ em ngày mai 24/10/1012 đi qua công ty, học hỏi, kinh nghiệm thành công rồi còn nhiều kế hoạch cho các bạn chưa là thành viên, em từ chối thằng bạn nhưng lại ko dc, nói thẳng ra hì hơi ngại. nhưng nó cứ bám riết. em bực mình, nhưng không sao, vì đã hạ quyết tâm là ko có tham gia vào cty, ko mua 2tr, vì ko có dư tiền há !

em bức xúc quá, hôm nay nhiệt huyết sôi trào nên lên chém chúc cho bớt bực, nếu ko em điên mất.

oldman and Jay teen like this.
  2. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Jay teen Đợp chai - Nợ dai :)) Thành viên diễn đàn

Nếu em là bạn thật sự thì nói thảng với bạn em và nói thẳng ko được thì đừng làm bạn nữa đi em !

3. 1
    0
    0
    ngheoquatroi

ngheoquatroi New Member Thành viên diễn đàn

theo tui cứ cương quyết nói em nghèo rớt mùng tơi lấy dâu ra tiền mua,co cho thì xài tử không thì thoi.chi vậy thôi.nghèo ma ai dám cản .hahaha

4. 3
    0
    0
    kisima6693

kisima6693 New Member Thành viên diễn đàn

:yoyo176: Yes...
    Tui đây này sinh viên trường công nghiệp nek`, bữa xém dính chưởng bên Vafuco đã cảnh giác cao độ mà giờ lại trúng "Mỹ Nhân Kế" của "Hoàng Kim Thế Gian" nek`...hjhj nhỏ đó kju dj đâu mình cũng đi theo như mệnh lệnh ấy...Rốt cuộc gặp thằng Quách j` đó noj' xàm...rùi kiếm đường lủi luôn...ai cũng nói cơ hội làm giàu mà nhỏ đó với tuyến trên lại chỉ có trong túi 10k không đủ ăn trưa, làm tui ga lăng hết gần 70k :yoyo235:

Last edited: Oct 27, 2012
  5. 3
    0
    0
    kisima6693

:yoyo176: Yes
    Mình cũng bức xúc wa' nên lên chém gió cho đỡ tức...mấy bạn có ai thấy buổi chào gì gì của mấy thằng cấp cao của nó chưa khoảng 13h30 ấy...toàn ca tiếng hoa, nếu không phải cty lừa đảo mình cũng không làm, mình ghét cái bọn Trung Quốc (Cty cổ phần Hoàng Kim Thế Gia của người Đài Loan đầu tư mà) làm cho nó là góp thêm tiền mua đạn cho lũ Trung Quốc bắn mình ngoài Trường Sa đó :yoyo126: Những gì Made in china mọi người hãy cùng mình tẩy chay hết nào :yoyo205:

6. 2
    2
    0
    skyline93

skyline93 New Member Thành viên diễn đàn

em là em nói rồi, nhưng dường như bản tính của họ là đỉa thì phải, cực kì dai, mà nói dài nữa, nản gì đâu luôn á !
    nói thiệt chứ, tui gặp họ mà sợ còn hơn gặp phải "bã" nữa. sợ cực kì luôn.

7. 3
    0
    0
    kisima6693

skyline93 à, không phải họ dai như đỉa đâu...Họ chỉ đang cố gắng lập thành tích để lấy lại 2tr bị lừa thôi...tội nghiệp lắm :yoyo77: bị lừa lại tiếp tục làm người khác bị lừa :yoyo36:

8. 3
    1
    0
    Spring Xuha

Spring Xuha New Member Thành viên diễn đàn

E cũng từng bị nhỏ bạn zụ vào 1 cty cũng dạng bán hàng đa cấp ntn phải đóng 3tr...nó cứ bảo đợi vào nói chyện vs giám đốc nhưng e cố gắng chuồn trc, về tìm hỉu mô hình bán hàng đa cấp ở VN thì đa số toàn thuộc dạng lừa đảo .

9. 2
    1
    0
    chimotuocmomaimai123

chimotuocmomaimai123 New Member Thành viên diễn đàn

Các bạn ơi! co thể cho mình nói điều này được không? Minh hiện đang làm trong công ty Hoàng Kim Thế Gia. mình cũng đuọc giới thiệu vào công ty luc đầu mình cũng lo lắng minh sẽ bị lừa, nhưng khi mình đến và học tập một thời gian thì mình yêu quý công ty vì nơi đây đã cho mình tìm lại con người mà mình đã đánh mất. mình tìm lại ước mơ. Nơi công ty mình đã học được rất nhiều điều vể cách sống và cách mình làm người. Từ khi đến với công ty mình đã trưởng thành hơn và nhìn mọi chuyên trở nên sâu sắc hơn. Nếu nói về sự thấu hiểu công ty mình chắc chăn không ai trong các bạn hiểu về nó hơn mình. Các bạn ơi! hôm nay minh nói điều này không phải để thuyết phục các bạn tham gia công ty, mà mình muốn noi điều nay là mong các ban hãy thật sự hiểu về công ty hãy nhận xét, đánh giá công ty. Đây là môi trường học tập và rèn luyện bản thân minh tuyệt vời. Còn về cách mà những người bạn của các bạn mời các bạn có thể sai với cách mà chính cty đã đặt ra là: giới thiêu đến mọi người về môi trường làm viêc cua cty, khi mà người minh giới thiệu thật sư khao khat muốn làm ở cty thì mời họ đến với cty kí hợp đồng. Và cty mình làm việc hoàn toàn chính quy, được nhà nước câp phép hoạt động. mình chi nói tới đó thôi hi`

oldman likes this.
  10. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Chỉ nói 1 điều thôi : Chính bạn còn đang ko hiểu mình đang làm gì và chính bạn còn chưa hiểu mình đang làm ở nơi nào !

11. 2
    1
    0
    chimotuocmomaimai123

chimotuocmomaimai123 New Member Thành viên diễn đàn

Sao bạn biết mình ko hiêu. co thể minh ko nhận dược lợi từ cty nhung minh đã thay dổi rất nhiều từ khi tham gia cty, minh da trở nên manh mẽ hơn, tự tin hơn. Trai tim minh chân thành hơn khi dối xử với mọi người. Liệu những cái do nơi nào sẽ cho minh. minh không mất j` cả mà minh còn đươc, những điều mà nhiều người bỏ hàng tỉ dồng cung chưa chắt co được, liệu minh co hời woa ko. Các bạn có bao giờ suy nghĩ trân trọng gia dinh của mình, muc tiêu của bạn có bao giờ là mang lại cho gia dinh mình hp nhất. minh chợt nhạn ra những điều này từ khi minh tham gia công ti. mình đã cảm ơn ba mẹ minh đã sinh ra mình ở trên cõi đời này. còn các bạn bây giờ thi sao, liệu co nghi như minh hay lo hưởng thụ cuôc sống trong khi cha mẹ minh cực khổ. Từ khi đến cty mình dã co rất nhiều người bạn,mình có lí tưởng có ước mơ co bản lỉnh để dối diện thử thách, bạn co ko? co phải chinh nơi đó dã cho minh nhiêu hơn nhung j` minh bo ra không? còn bạn thi sao tiếp tục đánh giá cty một cách vô căn cứ hay sẽ tìm hiểu kĩ hơn về cty.

12. 4
    1
    0
    boycntt93

boycntt93 New Member Thành viên diễn đàn

Nghe tới chém gió là liên tưởng tới bán hàng đa cấp, 10 lần ngồi cafe nghe nhóm bên cạnh nói chuyện sôi nổi thì 8 lần là các bạn bán hàng đa cấp "chém gió" :|

13. 1
    0
    0
    thoanhthu

thoanhthu New Member Thành viên diễn đàn

Xem lại

chào bạn!! bạn nghĩ công ty này kinh doanh lừa đảo sao? nếu thế thì bạn hãy cho mình biết đc hình thức lừa đảo của họ hay không!
    theo mình nghĩ thì chắc bạn biết đc hình thức nguời ta hoạt động chứ chưa thực chất nắm đc cách thức người ta hoạt động cho lắm!
    bạn thử ví dụ nếu bạn đc tham gia vào công ty ấy bạn sẽ đc những lợi ý gì chưa?
    bạn bỏ ra ~2triệu để mua một sản phẩm và trở thành một viên của họ! không đơn thuần bạn bị lỗ đâu.
    hãy thử nghĩ nếu bạn tham gia vào công ty và ngay sau đó bạn giới thiệu(không phải là lừa đảo nhá) một số người nào đó nhất định vào công ty thì bạn cũng sẽ đc một số tiền kha khá so với số tiền mà bạn bỏ ra để mua sản phẩm của họ! còn ngưòi bạn giới thiệu sẽ cũng giới thiệu cho người khác và họ cũng như bạn đc một số tiền nào đó và trờ thành một ĐẠi LÝ của công ty!... đấy là giúp nhau cả thôi mà!
    còn việc gì gì mà bạn bị đánh bởi một nhân viên 5c thì chắc tôi nghĩ cái đấy bạn bức xúc gì đó quá nên bịa ra thôi!MỘT CÔNG TY LỚN KHÔNG LÀM VIỆC BẰNG CÁCH ÉP BUỘC.đấy là nghệ thuật của lời nói đấy!
    xl các bạn khác!! đấy chỉ là ý kiến riêng của mình thôi!mong các bạn đừng chém!

14. 0
    0
    0
    pé xù ^00^

pé xù ^00^ Guest

đúng là kinh doanh đa cấp ở trên TG thì ok..còn ở tpHCM thì là t.hợp hy hữu

...định hk cmt...mà đọc cmt này mà máu sôi sùng sục :yoyo237:...chắc 90-100% pạn là 1 phần trong cái "tập thể đàng quàng" đó...giọng điệu nói y chang ~ ng trong clb lucky star( hay cty Hồng kim thế gia) =.= ...Có thấy tiêu đề bài này k mà còn dzô đây thể hiện " quan điểm đúng đắn" :yoyo89:..muốn chèo kéo khách thì ra "địa bàn" cv Hoàng văn thụ mà hoạt động kìa =.=

(xl mọi ng nếu cmt của mình nói nặng lời j...vì bức xúc wá thoy >.<)
    ..xù cũng từng bị dụ như j...may đầu óc lúc đó còn hoạt động k thoy h khóc than roy, sau zụ đó x nhắc nhở kon bạn x, lời nhắc còn chưa "nguội: y như rằng nó cũng bị dụ, may mà mình nói trước vs nó roy k là xong đời :p...1 cty như j nên cảnh báo vs mọi ng để tránh bị lừa :-?

Last edited by a moderator: Nov 14, 2012
    Song Hyo Woo likes this.
  15. 254
    82
    0
    SailorMoon

SailorMoon New Member Thành viên diễn đàn

mình cũng có cơ hội được "học hỏi" ở cty này. họ nói bên họ theo hình thức bán hàng đa cấp hay còn gọi là bán hàng theo mạng gì đó. mà hình thức này ở VN bị pháp luật nghiêm cấm.
    vậy các bạn còn phân vân gì nữa ?

16. 1
    0
    0
    chicao

chicao New Member Thành viên diễn đàn

thu vui

:yoyo9:mình mới tham gia hoạt động của công ty Hoang Kim Thế Gia, cok mot ban keu mjnh tham gia mà mình không cok tiền,kêu mjnh gọi hỏi mượn bạn bè nhưng không dc, mình gọi mẹ mình cũng không cho nữa, nên mấy chị kêu vi xin lại xem dc k , giờ mình cung k biết nên lấy tiền hoc mà đống vào đó k nữa .........mong các bạn giúp mình suy nghĩ xem có nên đăng ký không các bạn:yoyo25:

17. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Sau khi đọc cái bài này mà em còn hỏi có nên lấy tiền đóng nữa hay ko sao em?

applepam_forever likes this.
  18. 984
    394
    113
    oldman

oldman Well-Known Member Thành viên diễn đàn

:D có lẽ công ty bạn không lừa đảo thật :D thế mình xin hỏi bạn? công ty bạn đã bán được bao nhiêu sản phẩm cho các khách hàng là người tiêu dùng rồi ?!? chắc đếm trên đầu ngón tay hả ? vì tất cả sản phẩm bán đều bán cho nhân viên công ty cả ? thử hỏi 1 công ty kinh doanh mà lương nhân viên được trả từ chính lợi nhuận của việc bán sản phẩm của công ty cho chính nhân viên của mình thì là cái gì ? thế chả khác gì nói 1 cách vô văn hóa xíu mà chính xác ( mấy mod bớt chém)là mình tự ... rồi ăn đấy :D
    Bạn nói vào công ty có nhiều cái lợi :D mình thấy là đúng, cái lợi có nhiều thật, nhưng mà cái lợi đó không là gì so với công sức và những thứ mình đã bỏ ra, như lương tâm nè , đạo đức nè, bạn bè nè và cái lớn nhất đối với 1 người làm kinh doanh đó là chữ tín. 2 triệu bỏ ra ban đầu để đầu có vẻ như là quá nhỏ đối với mọi người, mình công nhận nó quá nhỏ , chỉ bằng học phí 2 tháng thôi :D nhưng đừng đem nó làm lá chắn cho những chi phí khác đằng sau...
    Làm công ty này thành công !!! ok !! thành công với 1 số người ở lớp trên cùng thôi :D còn đa phần là bóc lột của người dưới thấp, nó vốn là bản chất của kinh tế tư bản chủ nghĩa. người làm lớn được hưởng nhiều, nhân công vốn là nguồn lao động chính nhưng lại hưởng rất ít.và đâu phải ai cũng được hưởng như nhau :D vua phải hơn thứ dân chứ :D thử hỏi ai cũng muốn làm vua thì sao ? loạn à ? còn cái người mà đi đâu, gặp ai cũng bảo rằng :" oa , bạn có tướng làm vua ghê đó!!! hay đợi mình chết rồi mình nhường ngôi vua lại cho bạn ha !!:D)
    Tóm lại làm kinh doanh chẳng qua là 1 hình thức lừa đảo, nhưng lừa làm sao mà người ta cfhấp nhận thì là thành công? 1 món hàng mua từ chợ đầu mối phân phối giá sỉ là 1 nhưng có thể về đến nơi tiêu thụ nó lên 5, người mua sẵn sàng mua và mua nhiều đó thôi và nó không bị ai cấm hay lên án cả !!!:yoyo63:

Last edited: Nov 16, 2012
    Jay teen likes this.
  19. 1,289
    2,249
    113
    ngoctuongpro

ngoctuongpro <font color="Magenta"><b>Sweet love</b></font>

Đọc comment của bạn thực sự làm người nghe rất bức xúc ....có lẽ bạn là một nhân viên của công ty nên mới như thế:

Đứng ở một khía cạnh khách quan tý xíu.... bạn tự hỏi mình thử xem...món hàng bạn mua có đáng giá với số tiền bạn bỏ ra hay không.... ( đó là cái lừa thứ nhất... ).
    cái thứ hai...ngay từ khi bước vào một công ty....không cần tuyển...chỉ cần bỏ tiền ra mua hàng của họ là bạn đã có thể làm nhân viên của họ....( thực sự việc tuyển dụng vô lý nhất từ trước tới nay ) ...trong khi đó.....bạn có dám nói thẳng với người mà bạn giới thiệu và làm việc tại công ty và vào công ty mua hàng một cách đường đường chính chính hay không??? ( hay là bạn chỉ học cái cách đánh vào tâm lý của mấy đứa ham làm giàu một cách mù quáng.... để rồi dụ dỗ nó vào)

Bước vào công ty....với một đống người...đủ thành phần xã hội mà đại đa số là sinh viên năm nhất.... thấy ai cũng mơ mơ hồ hồ nghe mấy nhân viên cấp thấp dẫn đi giới thiệu..... hết người này tới người khác... muốn bỏ về cũng không được vì lỡ bỏ lại 50k vào cổng rồi.....

Mình đã từng bị bạn thân dụ vào công ty một lần..... và phải công nhận rằng ...mọi người ở đó nói chuyện rất tự nhiên và thoải mái.... nhưng đề cập đến vấn đề lừa đảo mình xin chốt lại các bạn một số ý kiến như thế này:

-Trước khi bạn mua một sản phẩm nào đó....bạn nên tìm hiểu thật kỹ và tham khảo giá thị trường ở nhiều nơi khác nhau....

- không đi với người lạ mới quen....mà đề cập tới mấy cái vụ sinh viên tự làm giàu....mà không phải bở sức lực và mồ hôi của mình.

Không nên máy móc học cách làm giàu bằng câu nói khá nổi tiếng của tụi đa cấp :" Bạn đừng nghĩ rằng công ty sẽ trả lương cho bạn bao nhiêu trong tháng....mà bạn lấy được tiền bao nhiêu từ công ty"

Làm giàu ai cũng muốn...nhưng nếu là sinh viên năm nhất...bạn hãy quan sát kĩ tại sao các anh chị khóa trên của mình bao nhiêu năm sống ở SG vẫn chưa giàu được.... ( họ cũng từng tiếp xúc với công ty).

- Là sinh viên...việc học là nghĩa vụ hàng đầu...vì chỉ có học mới cho ta kiến thức và công việc làm ổn định...học vì gia đình và học vì sự phát triển của đất nước...( ba mẹ nào cho con ăn học ....nai lưng ra làm...lại không buồn khi biết con cái trong SG lo làm giàu một cách mơ hồ..... lừa đảo.)

- Việc làm việc tại công ty đa cấp ( lừa đảo) sẽ chiếm mất thời gian của bạn rất nhiều dẫn đến tình trạng bỏ học ...( có thể bỏ mạng nếu như giới thiệu bạn nào đó vào công ty...mà người ta biết đó là công ty lừa đảo)......

( mấy chú lừa đảo thường chọn người khác giới vì sợ bị quánh)

p/s: mấy bạn năm nhất vào đọc bài này nha :

Last edited: Nov 16, 2012
  20. 1
    0
    0
    kaivnit

kaivnit New Member Thành viên diễn đàn

thấy thích bé này rồi đấy :yoyo149::yoyo149::yoyo149::yoyo149: