[Cảnh giác] Lừa đảo ở Cty Hoàng Kim Thế Gia

Discussion in 'Việc làm bán thời gian' started by oh_men, Mar 6, 2012.

1. 4
    2
    0
    whatshouldido9999

whatshouldido9999 New Member Thành viên diễn đàn

hoang kim the gia

không biết bạn có là thành viên của công ty không? nhìn nhận thì kinh doanh đa mạng là không xấu, nhưng nó thật không phù hợp với sinh viên, tôi cũng từng là thành viên của công ty này, thủ tục vào rất đơn giản chỉ cần có tiền kí một hợp đồng làm đai lý thì xong thôi. cũng như mấy trường hợp trên, tôi là sinh viên năm đầu của trường cao đẳng kinh tế tài chính vĩnh long, tính tình tự cao thích tự lập, nhỏ bạn chung phòng thấy vậy rạ gẫm vài lần nhưng không được...
    rồi lần đó nó rủ tự nhiên nổi hứng đồng ý và nhận lời tham gia hôị thảo, hội thảo ra sao thì hẳn các bạn cũng biết rồi
    hội thảo diễn ra rất hào hứng trên đường Nguyễn Văn Cừ nối dài, bổ sung thêm lúc trước nó là HƯNG THỜI ĐẠI tru sở ở đó, sau này đổi tên đổi trụ sở thành hoàng kim..
    sao hôi thảo là đến phần chăm sóc khách hàng, một đám khoảng 15 người xung quanh chém gió mây mưa về tương lai một trận làm cho mình choáng váng một trận, cũng thấy nghi nghi những sao lời cam đoan của 4* với nhỏ bạn (tên thì tôi ko tiện nói) là trong một tháng sẽ lấy lại vốn nếu không hoàn tiền...tôi nhận lời nhưng bán tin bán nghi, trở về ktx lấy đồ mà tôi đã bỏ lại trước khi đi vì sợ bị gạt nhưng không ngờ lại có lúc tất tả chạy về lấy vì họ chỉ cho có 2h thôi.
    về phòng lấy cái laptop ra gõ tên và biết được sự thật nhưng nhỏ bạn làm căng quá lại có người hộ tống về lấy đồ nên mình không thoát được (uy tín với nhỏ bạn-ngu thật), phần thì tôi cũng muốn làm rõ chuyện này, trở lại hội thảo và đem theo sợi dây chuyền, tiếp tục mây mưa, không biết ma xui quỷ khiến gì mà tôi lại đồng ý và theo nhân viên đi cầm sợi dây
    kí hợp đồng xong thì các bạn cũng biết rồi, đi học kĩ năng (gọi cho hay chứ thật ra là chém gió với tổ) rồi cũng giới thiệu một vài người bạn vào làm, dĩ nhiên là người đc, người ko, người đc thì không nói gì, người ko thì ...(xấu hổ) kết quả bị mấy trận te tua với mất tất cả mấy đứa bạn hồi phổ thông, tiếc nối...tội nghiệp nhỏ bạn thân mình giới thiệu.
    sao thời gian thì thật cũng học đc chút ít, nói chuyện lưu loát hơn, trôi hơn...nhưng càng ngày càng thâm tiền, mất nhiều bạn, giảm sút việc học, và phát hiện 1 điều là điều quan trọng nhất đối với họ là tiền chứ cũng chẳng dạy bảo gì như những lời đã hứa,...
    nhỏ bạn chung phòng cũng thế, chán, m muốn bỏ và sau khi pahts hiện bộ mặt thật của nó m quyết tâm và cũng bỏ được...
    bài học kinh nghiêm: 2tr+đồng hồ đài loan (không bit có phải không nữa)+khoảng 3tr khi tham gia 2 tháng+tất cả bạn hồi phổ thông và một số bạn mới+kết quả học tập hk2 năm 1 giảm 1 bậc+tinh thần chán nản nghiêm trọng+luôn luôn ái nái với nhỏ bạn thân mặc dù nó nói ko có j+sợi dây chuyền kỉ niệm+lòng tin vs mọi người
    không biết

ngoctuongpro likes this.
  2. 4
    2
    0
    whatshouldido9999

đúng rồi đúng rồi, m cũng đã từng gặp ông QUÁCH TRUNG DUY, LÊ TRUNG PHONG rồi vô số người có máu mạt ở cần thơ tuy là kết quả không đang hoan nghênh nhưng họ có thể làm vậy đó, vì đa cấp mà, cấp cao một hợp đồng 2tr thì họ được hơn 1tr rồi, sau hợp đồng bạn còn chạy bán sống bán chết vì phải lấy lại vốn mà mỗi hợp đồng bạn kiếm đc họ cũng có phần ko ít, rồi tuyến dưới, tuyến dưới của bạn nữa...

3. 4
    2
    0
    whatshouldido9999

đa cấp là người này đạp lên người kia để phát triển
    3 lợi ích là bạn sẽ cáo hơn, mặt dày hơn và cơ thể sẽ thon thả hơn

4. 4
    2
    0
    whatshouldido9999

à à thế này nhé, lúc đầu m cũng có cảm giác như bạn thôi, nhưng về sau khi nghĩ lại thì sự thật phũ phàng:yoyo78:
    bạn nghĩ sao khi biết được quy định sau khi tham gia, không được cho mượn tiền, không hỗ trợ, không tỏ ra à goi là galang,...khi có người k0 tham gia tuyến trên bạn nói j? ...
    tuyến trên m thì tốt lắm nhé, cho mượn tiền vì chi phí k ít chắc bạn cũng biết, học trên lớp 2 buổi chiều còn phải cùng tuyến trên đi 40km để học kĩ năng, cho tuyến trên mượn tiền thì không đc đòi vì đã giúp m nhiều mà dù tt dc hoa hồng 450k/2tr kh m tham gia, đòi tiền tuyến trên thì bị dập vào mặt 1 câu '' lam ơn mắc oán sau này đừng mượn dù 500đ'' còn tuyến trên 5* LÊ TRUNG PHONG-CẦN THƠ thì bảo đảm 1 tháng sẽ lấy lại vốn nếu không hoàn tiền, sau thì tại e k cố gắng...bạn nghĩ sao khi m đã hi sinh học bổng của cá học kì vì bận tham gia mấy buổi huấn luyện k0 đủ thời gian ôn bài, bạn nghĩ sao khi tt m bỏ học để theo con đường đó là vì trân trọng cơ hội hay là vì ko dủ khả năng
    thật ra giấy phép đó bạn do QUÁCH TRUNG DUY mua về thôi vì trong hội đồng cấp phép có 1/2 là của bà kế toán cũ kiêm người quyết định trong công ty thời trước vì ôg QUÁCH là người nước ngoài không đc phép đứng tên, sau tranh chấp nội bộ bà kế toán muốn đá ông QUÁCH ra khỏi công ty nên ong QUÁCH mới quyết tâm tìm đc cái giấy phép đó nhá, thị trường cần thơ đã ăn mừng 1 trận vẻ vang vì sự kiện đoá,mấy tt 5* thì vỗ ngực cười te toét là đã qua mặt bà ta, bà cố gắng ngăn cản giấy phép đc kí nhưng k0 nhờ ông QUÁCH đc giấy phép 1 cách trót lọt
    thật sự thì m cũng k bit nhiều vì chỉ ở đó có 2 thang thôi nhưng theo m biết là vậy đó, cũng k ít người có lí tưởng (tt TRỌNG THỨC-thị trường VĨNH LONG) nhưng mục đích cuối cùng là tiền bạn à.
    có khát khao hay k thì m k bit nhưng vì khát khao đó mà k ít người tham gia rồi tiền mất tật mang...nói theo họ là cho cơ hội nhưng sự thật là lấy đi cơ hội, 2tr thì bạn có thể đi học kĩ năng ở một lớp kĩ năng chính quy nào đó rồi...

Song Hyo Woo likes this.
  5. 179
    59
    0
    Song Hyo Woo

Song Hyo Woo New Member Thành viên diễn đàn

CÔNG TY THIÊN TÂN cũng lừa đảo đó mọi người ơi... cẩn thận nhé.. nói chung đừng gia nhập công ty nào cả...lừa hết đó... gê lắm á....

6. 179
    59
    0
    Song Hyo Woo

ĐƠN GIẢN CŨNG VÌ TIỀN THUI..DO CẤP TRÊN BẢO KÊ...cùng khoa lừa nhau là chiện bình thường..sâo đau đớn hơn bạn bè lừa nhau hả...lạ bạn bè thân nữa chứ.. khoa quản trị kinh doanh i known 2 mặt 2 người lừa đó... và khoa khác nữa.... hên là bữa đó k đi hội thảo gì đó..chứ hok là số phận now k bit đi về đâu.. có 1 số lừa tiền từ từ..có 1 số lừa tiền số lượng lớn như tiền triệu lun....

7. 179
    59
    0
    Song Hyo Woo

anh cũng có suy nghĩ giống em nè.. ừ mấy người này tham ja ở công ty đó.. Nên bảo thủ cái quan điểm lệch lạc ấy đó anh.. Em biết mặt mấy người đó (hom bữa lùa e đó).. Nếu có cơ hội em sẽ chỉ điểm để mấy bạn khac biết...riêng khoa em thì em sẽ nói cho mấy bạn biết mà tránh 2 bạn đó ra...e được cô dặn dò kĩ cái vụ này rồi ... Vô đây nó nc thuyết phục gê lắm a// cũng con gái...sau đó em lên học mới suy nghĩ và đánh dấu hỏi why con nhỏ đó mới vô đây mà nc sành sỏi thê....và e đc thek bạn khuyên đừng.. Hehe,... Sau này nó đt làm phiện em nữa chứ...e nổi khùng và kêu đừng làm phiền tui nếu hem có chuyện đó.. Thế là xong a.. Hehe

8. 1
    2
    0
    huynhthai

huynhthai New Member Thành viên diễn đàn

Có đúng không nhỉ?

Mình có người bạn tham gia HKTG.Một hôm nó rủ mình tham gia vào đó.Ừ thì, mình cũng đi thử cho biết.
    Khi đến đó mình cũng trải qua những giây phút bị một người 3sen nói đến bở cả hơi tai.Các thứ kia các bạn đã nói hết rồi.Hôm nay mình cmt một số ý kiến cá nhân.
    Nhưng mà mình nghĩ một người tham gia vào bán hàng đa cấp cần( ý kiên chủ quan nha):
    1.Cần được đào tạo về kỹ năng:
    Kỹ năng thuyết phục người khác; Kỹ năng bán hàng(bạn muốn thành công thì phải bán được càng nhiều càng tốt); Kỹ năng tạo lập hệ thống của riêng mình;
    Khi mình hỏi bạn của mình "Mài làm sao để bán được hàng vậy.À mà mày bán được nhiều chưa?". Thì nó ngơ ngác "Bán hàng gì, tao chỉ tìm kiếm người mới rồi mời đi hội thảo, nếu họ tham gia ký hợp đồng thì được hoa hồng thế thôi".Còn số hàng nó bán đếm chưa đủ năm ngón tay. Nó mới 1sen.Có đúng không các bạn KHTG?
    2. Cần biết những mặt hàng BHĐC:
    Theo mình biết thì KDĐC chủ yếu là bán các loại thực phẩm chức năng, các loại mỹ phẩm,...Vì đây là những sản phẩm có thể bán được với giá cao, thích hợp cho một số người có tiền, mang lại lợi nhuận cao.Thứ 2, đây là những thứ một khi xài thì sẽ hết, mà những người có tiền họ sẵn sàng mua thêm hộp sản phẩm thứ 2,3...Đối với họ thì sức khoẻ là trên hết mà.:yoyo130:
    Ngoài bán hàng, người bán hàng đa cấp còn phải thiết lập 2 mạng lưới của riêng mình:
    a.Mạng lưới bán hàng cấp dưới của mình(không biết dùng từ sao cho hợp lý) đó là các thành viên mình kết nạp vào hệ thống của mình.
    b. Mạng lưới khách hàng quen thuộc: theo mình đây là nguồn thu nhập chính của người bán hàng đa cấp. Như mình đã nói ở trên, khách hàng sẵn sàng mua thêm sản phẩm nếu họ cảm thấy nó có lợi cho sức khoẻ của mình hoặc người thân.Mong các bạn cho ý kiến thêm, đây chỉ là quan điểm cá nhân của mình thôi.
    Còn về HKTG, họ bán đồng hồ, máy lọc nước .... không nhớ rõ. Cho mình hỏi các bạn HKTG: Đồng hồ ,máy lọc nước có thời gian sử dụng bao lâu? 1 tháng, 2 tháng ,1 năm....hay lâu hơn nữa. NẾU là vế đầu thì thời gian sử dụng của chúng quá ngắn, sau khi chúng bị hỏng liệu có ai dám mua chúng lần nữa không. Còn là vế sau, thời gian sử dụng khoảng 2 năm trở lên. À những sản phẩm nay khá chất lượng, nhưng mà như thế thì cũng chẳng có ai lại mua thêm một cái đồng hồ hay một máy lọc nước nữa khi chúng vẫn chạy tốt!!!!Đúng không các bạn!!( câu này mình học được khi đi hội thảo HKTG).
    Thế các bạn có thể bán được bao nhiêu sản phẩm đây. Khi mà đ/với BHDC doanh số là quan trọng nhất.
    Thôi dừng.Nếu bạn nào đọc thấy thiếu gì đó thì bổ sung nha:yoyo206:

Song Hyo Woo and oldman like this.
  9. 188
    155
    0
    oh_men

oh_men New Member Thành viên diễn đàn

Được lên báo luôn rồi nè, các bạn sinh viên, đặt biệt là năm 1, năm 2 nên cẩn thận với loại hình này nha :)
    p/s: tương lai của các bạn là do các bạn quyết định :)

Last edited: Feb 6, 2013
    Song Hyo Woo and oldman like this.
  10. 984
    394
    113
    oldman

oldman Well-Known Member Thành viên diễn đàn

:D toàn bọn đạo đức giả cả... giờ ra đường nhiều khi nhìn thằng nào ăn mặt tươm tất quần tây áo sơ mi, mặt bảnh trai là lại ngại ngại... vì bọn BHDC toàn thế cả... ăn mặt lượm thượm chút, mặt ngầu chút vậy mà nhiều khi lại đàng hoàng :v

Song Hyo Woo likes this.
  11. 56
    24
    0
    winniedu

winniedu New Member Thành viên diễn đàn

Hiện nay có nhiều trường hợp để mình cảnh giác khỏi bị lừa quá.

12. 1,289
    2,251
    113
    ngoctuongpro

ngoctuongpro <font color="Magenta"><b>Sweet love</b></font>

- Mình xin nhắc lại 1 lần nữa ... các bạn tân sinh viên K19 hãy cảnh giác trước tình trạng lừa đảo bán hàng đa cấp hiện tại nha .... và hãy có cái nhìn sáng suốt từ bỏ nếu mình đang tham gia mạng lưới đó .... Hãy dành thời gian cho việc học .... hãy dành thời gian đọc lại comment bên trên để rút ra cho mình bài học

13. 179
    59
    0
    Song Hyo Woo

Em mới bị công ty Hoàng Kim Thế Gia lừa nè. Câu chuyện cũng dài, cũng từ công viên Hoàng Văn Thụ
    Đặc điểm nhận dạng là : hay kể về cuộc sống lúc trước khó khăn, rồi vươn mình lên trên cuộc sống....cuối cùng trở thành 1 doanh nhân thành đạt !

- Em đặt ra rất nhiều câu hỏi cho anh cấp độ 3 SEN :v, anh ấy đều giả đáp được, có lúc hỏi ngược lại em, em không muốn rắc rối nên gật đầu cho qua, lần cuối thì có vẻ ảnh hơi bực vì em hỏi câu sao phải tốn tiền 2tr =>3tr để tiền thế chân, trong khi đó SV nghèo đi làm (như ảnh nói lúc đầu). 1 người ngồi trong bàn, ra ngoài kia điện thoại, em nghĩ trong đầu là gọi cho thèng cấp cao khác ! Trong khi đó, anh 3 Sen ngồi nói miết, em bực mình và đứng lên bỏ về 1 hơi... Kêu em tự ái nữa chứ =]]]] tại 1h em phải học nữa !

P/S: Những bạn K19 hãy để ý và cẩn thận nhé mỗi lúc ra công viên và có người lân la làm quen rồi xin số dt ( tớ được 2 bạn nữ xin sdt rồi nè :)))) )...Tham gia các hoạt động thì được, sau chuơg trình đó sẽ có 1 tiết mục là mới tham gia hội thảo( đặc biệt đừng đi nhé, nếu muốn thử sức mình thì nên giữ vững LẬP TRƯỜNG, QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN. Đừng để chúng đánh vào lòng tự ái nhé ! Nếu các bạn nhạy bén, hoặc chỉ cần để ý 1 chút là sẽ thấy *nghi ngờ* liền thôi. Khi đi đừng đem theo tài sản cá nhân gì nhé !
    P/S: Các bạn nam cũng cẩn thận con gái mà xin số đt thì đề phòng nha ! :)))))

14. 14
    2
    0
    Le_nguyen

Le_nguyen New Member Thành viên diễn đàn

cuộc sống bây giờ vì tiền mà lừa đảo dữ quá, mình cũng bị vài lần nhưng tránh được không mất tiền

15. 8
    1
    0
    ĐìnhLinhQTDL96

ĐìnhLinhQTDL96 New Member Thành viên diễn đàn

Vì kinh doanh đa cấp mà em mua được siêu xe rồi
    Mọi người chúc mừng em đi [emoji41] [emoji41] [emoji41]

16. 310
    235
    63
    Tetsuya

Tetsuya Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

Super Cub hay Super Dream vậy em :yoyo77:

ĐìnhLinhQTDL96 likes this.
  17. 2
    0
    0
    hoa duc

hoa duc New Member Thành viên diễn đàn

:yoyo77:may a c oi cho e hoi voi, e trung tuyen nv2 ngah ky thuat xd nhug mk h dag phan van k pjk co nen hoc k, a c nao da hoc ngah nay r lam on gjup e vs a!!!!!!!!!!!!!
    e dag roi lam
    :(((((((((((((((

18. 569
    954
    93
    Duy Le

Duy Le Super Moderators Thành viên BQT

Nếu em thích học ngành xd thì học thôi...về chất lượng phương pháp dạy thì rất nhiệt tình ok..quan trọng là ở em...em có thích ngành...sự đam mê sẽ giúp em học tập tốt...và đứng vững trên con đường sau này ^^!

19. 2
    0
    0
    bodycream

bodycream New Member Thành viên diễn đàn

bọn nó bắt mình đưa 50.000vnđ mới cho ra về, không có tiền lấy xe luôn hu hu