cựu SV iu dấu

Discussion in 'Alô-Kết nối' started by on_iu, May 14, 2013.

1. 134
    250
    63
    on_iu

on_iu <font color="#006666">Quản lý box Cựu Sinh Viên</f Quản lý CLB

hôm trước gặp lại cậu bạn thân rất thân cách đây chưa đầy năm còn tíu tít đi học chung. mới ra trường không bao lâu, gặp lại nói mấy câu đã thấy bọn mình già như cụ í. nhưng có 1 điều mừng lắm, bạn tôi vẫn dành tình cảm yêu mến cho mái trường chung, và tâm huyết muốn chia sẻ với lứa đàn em cùng ngành với mình. thời đi học, tiếp cận được với 1 tờ hối phiếu, 1 mẫu chứng từ, 1 bộ hồ sơ xuất nhập cảng...là khó lắm, nâng niu lắm. giờ đi làm, cầm trên tay những thứ ấy, ngày đêm ăn ngủ với chúng, nghĩ lại lúc mới nhận việc bỡ ngỡ thế nào. chợt nảy ra ý nghĩ, nếu các anh chị cựu SV chúng ta có thể lập được 1 "bộ sưu tập" nho nhỏ các tài liệu chuyên ngành, các tư liệu thực tế xuất phát từ chính công việc thường nhật của mình hiện tại, cung cấp cho các bạn SV học tập, "coi ngó" khi cần thì hay biết mấy.
    từ chính ý tưởng này, mong là các anh chị cựu SV sẽ cùng tham gia, ít ra để đàn em khi cầm trên tay 1 tờ chứng từ cũng có được 1 ý niệm "đã từng gặp chúng" và xử lý chúng "ngon lành", nhé!

Pious and ngoctuongpro like this.