Chào cả nhà

Discussion in 'Sinh viên Bình luận' started by bentran, Sep 29, 2013.

1. 23
    36
    0
    bentran

bentran New Member Thành viên diễn đàn

Ngày hôm nay là ngày khai giảng chào đón tân sinh viên mới k19, thật sự mình rất vui,và trong lúc làm lễ có đôi lúc mình cảm thấy như có một luồng cảm xúc rất mạnh chạy dọc theo suy nghĩ. Mình đến với trường Văn Lang có thể nói là do một cái duyên, một sự may mắn mình có được,khi vẫn còn loay hoay chưa biết sẽ về đâu trước tương lai phía trước,thì mình nhận được giấy báo ở phường là trường Văn Lang đang tuyển sinh cho khóa học đào tạo công nghệ thông tin cho người khuyết tật chuyên ngành thiết kế đồ họa,lúc ấy mình rất vui mừng và làm ngay hồ sơ nộp về phường,nhưng cảm thấy đợi rất lâu mà vẫn chưa có thấy báo đi học,vậy là mình tìm đến Văn Lang,mình được hướng dẫn rất tận tình từ cô phụ trách,cuối cùng thì giờ mình đã được học tại trường với thời gian 2 tháng.

Khoảng thời gian ấy,mang lại cho mình rất nhiều cảm xúc,bởi lẽ được học tại một ngôi trường đại học là ước mơ của mình bấy lâu,và nay nó đã thành hiện thực,mặc dù chỉ là một khoa nhỏ của trường,và khoa của mình có lẽ có rất nhiều sự khác biệt với các bạn sinh viên bình thường khác,nhưng được học tập và tần suất học cũng không khác gì các bạn nên mình cũng khống thấy có gì tủi thân cả ,mà thật sự thì trong từng suy nghĩ của mình,mình chưa bao giờ cảm thấy tủi thân vì điều ấy,vì mình chỉ khiếm khuyết hơn các bạn một chút thôi mà hì.

Chương trình đào tạo CNTT cho người khiếm khuyết này đã có rất lâu ( giờ mình mới được biết ^^:yoyo104: ) ,trước đây thì như thế nào mình cũng không biết nhìu,nhưng từ khi mình bước chân vào trường mình cảm thấy một điều,có lẽ cái khoảng cách của người khiếm khyết và các bạn vẫn còn rất nhìu, nhưng với một người như mình,đã từng tham gia các hoạt động xã hội ( với các bạn sinh viên bình thường trên địa bàn thành phố) thì mình không mong điều ấy còn nữa,mình muốn rút ngắn cái khoảng cách ấy lại gần hơn,để mọi người chúng ta sẽ hiểu nhau hơn,trân trọng và yêu thương nhau hơn như đúng với văn hóa của Văn Lang,chính vì điều ấy,mình tìm đến diễn đàn,và sẽ tìm đến những CLB ,đội nhóm...và tham gia hoạt động,mình rất mong mình sẽ là cầu nối để kéo gần khoảng cách ấy và hơn hết là xòa bỏ khoảng cách ấy.

Hôm nay,các bạn sinh viên ai cũng trông rất đẹp, mình cũng đẹp hihi ,lúc làm lể xong thì thầy giám đốc khoa cho tụi mình lên lầu 3,vì sợ tụi mình di chuyển khó khăn,mà hôm nay lại đông sợ sẽ bị té ngã ( mình thích thầy này ,vì cái ấn tượng kình hoàng hôm thứ 7 kaka ),lúc ngồi trên lầu 3 mình có xem văn nghệ do các bạn trình bày,hay lắm lun,tới khi mưa xuống thì mình mới thật sự thấy được cái lữa từ các bạn,mưa ầm ầm nhưng mọi người vẫn feel theo nhạc,nói thật lúc ấy mình cũng muốn đắm mình vào không khí ấy lắm,nhưng không được xuống ^^:yoyo185:. Mình là mình thích cái anh mập mập hát hay quá trời,mình cũng thích hát lắm,nhưng chưa được hay,nhưng không sao vì cái sự nhiệt tình của bạn thành viên trong CLB SOL có mời mình tham gia off nên thôi hát hay khồng bằng hay hát,mình sẽ tham gia vào thứ 2 này để làm quen với mọi người,hy vọng mọi người không chê ^^.

Nói cũng nhiều rồi,mình cũng cám ơn các bạn trong đội công tác xã hội đã nhiệt tình giúp đỡ mình lên lầu,và tất cả các thầy cô đã cho mình được cảm nhận một văn hóa đậm chất Văn Lang như vậy,giờ thì mình rất là tự hào khi nói mình là một sinh viên Văn Lang .

Mình chúc các bạn sẽ thành công trong năm học mới,và cuối tuần vui vẽ nhé ^^.:yoyo182:

Duy Le, on_iu, Jay teen and 5 others like this.
  2. 569
    952
    93
    Duy Le

Duy Le Super Moderators Thành viên BQT

những gì e muốn nói a đã nói hết dùm e rồi hihi

bentran likes this.
  3. 23
    36
    0
    bentran

hihi ^^,cảm xúc = bức xúc không được quẩy cùng mọi người nên nó trào ra đó em =)))):yoyo162:

Duy Le likes this.
  4. 569
    952
    93
    Duy Le

hôm đó trời mưa mà mấy bạn K19 vẫn rất nhiệt tình
    khai giảng năm nay thành công hihi

bentran likes this.
  5. 23
    36
    0
    bentran

anh ngồi trên lầu 3 (vì thầy bắt lên ,nên ko ở dưới chơi dc,nhưng dc nhìn toàn cảnh thích quá trời ^^
    :yoyo221:

6. 569
    952
    93
    Duy Le

hihi...............thầy nào mà ko cho a chơi thế @@
    .......................>.<
    :D

7. 23
    36
    0
    bentran

BOSS em ơi,thầy phó giám đốc khoa ^^,tại thầy sợ di chuyển khó khăn =>>>:yoyo157:

8. 440
    657
    93
    UhmBoA

UhmBoA Super Moderators Thành viên BQT

Mình cũng đứng trên lầu xem thôi. Nhưng cảm xúc cũng lại trào dâng. Mặc dù đã dự khai giảng 3 lần rồi! :)))) Mỗi một lần như vậy thì cảm xúc Văn Lang lại trào dâng dữ dội. Iu trường lắm lắm! <3 <3 <3

bentran likes this.
  9. 23
    36
    0
    bentran

Bởi vậy mưa gió gì mình cũng có cảm hứng đến trường hehe
    :yoyo116:

10. 569
    952
    93
    Duy Le

thích câu cảm xúc dâng trào......................Iu trường lắm lắm :))

bentran likes this.
  11. 440
    657
    93
    UhmBoA

UhmBoA Super Moderators Thành viên BQT

E iu trường e. Với bao bạn thân. Và cô giáo hiền. Như iu quê hương.... =))

12. 23
    36
    0
    bentran

bài nỳ nghe quen gê kaka

13. 25
    0
    6
    denled3d3012

denled3d3012 Member Thành viên diễn đàn

Big Ben là một công trình tháp đồng hồ ở mặt Đông-Bắc của công trình Nhà quốc hội ở Westminster, London, Anh. Mặc dù được biết đến rộng rãi với cái tên Big Ben, nhưng thực ra, tên này chính là tên của cái chuông đặt bên trong tháp. Tháp còn hay bị gọi nhầm là St. Stephen's Tower.

Thiết kế 61 m đầu tiên của kết cấu là tháp đồng hồ, bao gồm gạch xây phủ đá; phần còn lại chiều cao của tháp là cơ cấu hình chóp bằng gang. Móng rộng 15 x 15 m, bê tông dày 3 m, sâu 7 m dưới đất. Trọng lượng tháp 9553 tấn. Bốn mặt đồng hồ cao 55 m trên mặt đất. Do điều kiện nền đất kể từ khi được xây dựng đến nay, tháp hơi nghiêng về phía Tây-Bắc, khoảng 220 mm. Do hiệu ứng nhiệt, tháp lắc lư hướng Đông Tây một chút hàng năm.

Mặt chiếc đồng hồ to lớn đủ để tháp Big Ben từng nổi tiếng với cái tên "Chiếc đồng hồ bốn mặt lớn nhất thế giới". Tới hiện tại, Big Ben vẫn được gọi là "chiếc đồng hồ bốn mặt có chuông lớn nhất thế giới". Hệ thống máy móc của đồng hồ Big Ben (thực ra Big Ben chỉ là tên gọi thông tục của chiếc chuông chính nặng 13 tấn được treo ở chiếc Tháp-Đồng hồ này) đã được hoàn thành từ năm 1854 nhưng tòa tháp lại được hoàn thành sau đó 4 năm - năm 1858.

Với ánh sáng mềm dịu và nhiệt độ thấp, đèn Led 3D tháp Bigben là lựa chọn hoàn hảo để trưng bày trong phòng khách, phòng ngủ– tạo điểm nhấn, cuốn hút mọi người, tạo sự mới mẻ, tươi vui, hoặc là đặt tại phòng khách của bạn, trong quán rượu, các câu lạc bộ, nhà hàng, quán bar… như một ngọn đèn đêm diệu kỳ, mờ ảo và cũng có thể là bất cứ nơi nào bạn muốn.

Vậy thì bạn không thể bỏ lỡ 1 chiếc Đèn led 3D tháp bigben “made in Việt Nam” được thiết kế tinh sảo đẹp mắt, kết hợp nhiều tính năng hấp dẫn hứa hẹn sẽ mang đến nhiều thú vị cho người được tặng món quà này. Đèn led 3D tháp bigben hiện đang rất hot, hãy nhanh tay mua ngay cho mình hoặc làm quà tặng bạn bè người thân nhé.

Thông số kỹ thuật đèn led 3d
    o Kích thước: 170 x 100 x 280 mm
    o Điện áp: 5V, 0.5A
    o Loại đầu cắm: cổng USB
    o Thời gian sử dụng LED: 50.000 giờ
    o Trọng lượng : 0.5 kg
    o Giá 300.000 đ/bộ bao gồm: 1 đế LED liền cáp USB, điều khiển, 1 tấm kính acrylic khắc hình 3D chưa bao gồm phí Ship.

Điện thoại: Call 0972.841.191 - (Zalo) 01269.266.888

Địa chỉ: 337/67/16C Cầu Giấy, Q Cầu Giấy, Hà Nội