cho mình hỏi tí nhé ^^

Discussion in 'Tư vấn về học tập và rèn luyện' started by thienthanh22994, Jun 8, 2013.

1. 1
    0
    0
    thienthanh22994

thienthanh22994 New Member Thành viên diễn đàn

ngành quan hệ công chúng bên trường mình có khung chương trình như thế nào vậy hè ^^ mình đang hỏi giúp đứa em sắp thi đại học, về môn học nếu được thì các bạn cụ thể giúp mình nhé, ah cho mình hỏi thêm là về kĩ năng viết, ngành này có đòi hỏi nhiều về kĩ năng này không...mong sớm có câu trả lời ^^:yoyo242::yoyo242::yoyo242::yoyo242::yoyo242:

2. 134
    250
    63
    on_iu

on_iu <font color="#006666">Quản lý box Cựu Sinh Viên</f Quản lý CLB

bạn thân mến,
    khoa QHCC&TT tại Văn Lang đào tạo nguồn nhân lực năng động cho thị trường lao động hiện đại, chương trình đào tạo chính quy 4 năm, với các môn cơ sở như Marketing căn bản, văn học, mỹ thuật, tiếng Việt thực hành, âm nhạc, hội hoạ...túm lại là ngành này học rất nhiều môn, đòi hỏi lượng kiến thức xã hội rộng.
    các môn chuyên ngành học về tổ chức sự kiện, viết thông cáo báo chí, dựng phim, chụp ảnh...
    SV sau khi tốt nghiệp làm việc trong các công ty truyền thông như đài truyền hình, toà soạn báo, công ty tổ chức sự kiện, gameshow...hoặc các công ty kinh doanh trong bộ phận quan hệ công chúng, PR nội bộ, Marketing...
    đối với ngành này, kỹ năng viết lách, Khiếu văn chương là 1 lợi thế lớn. đặc biệt là kỹ năng thuyết trình, nói chuyện trước công chúng, và sự tự tin năng động.