Cty Đỉnh Phong Telecom lừa đảo tinh vi

Discussion in 'Việc làm bán thời gian' started by applepam_forever, Jul 28, 2011.

1. 4
    0
    0
    nhocbaton

nhocbaton New Member Thành viên diễn đàn

ko hề tốn phí dịch vụ bạn ạ. Và chuyễn tiền từ cách này vẫn nhận đựoc khuyến mãi. Chiêt khấu khi bạn nạp vào tài khoản để bắn cho khach hàng ví dụ bạn chuyển vào tài khỏan sim là 500k thì bạn nhận đữơc ngay 30k (tuơng đuơng 6%)khi làm thủ tục chuyển tiền tại chúng tôi còn % hoa hồng khi bắn cho khách thì viettel ko có huởng thêm như các mạng khác. :yoyo20:

2. 908
    201
    0
    __Mr.Kha__

__Mr.Kha__ New Member Thành viên diễn đàn

hức.bạn bè toàn viettel mà ko có chiếc khấu bùn vậy.ví dụ làm sim đa năng của viettel thì mình có thể chuyển đc cho tất cả các mạng chứ.

3. 7
    1
    0
    D2A

D2A New Member Thành viên diễn đàn

Cái công ty này đăng tin quảng cáo tìm việc khắp nơi, rồi sẽ còn có người bị nữa...

4. 1
    0
    0
    baongoc_164

baongoc_164 New Member Thành viên diễn đàn

minh dinh di lam o cong ty dinh phong telecom ma nghe may ban noi thay ghe wa nen hoi ngan ngai.

5. 2,302
    7,467
    0
    baby_91

baby_91 Cựu BQT diễn đàn

KO có nghề xấu, chỉ có con người làm cho nghề xấu mà thôi ^^. Nhưng dù sao cứ né nó ra cho chắc ăn hehe

p/s baongoc_164: Edit lại bài viết có dấu nha bạn :)

6. 875
    1,214
    113
    jane_tran

jane_tran Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

Định tìm việc làm thêm mà đâu đâu cũng lừa đảo thế này thì sao dám đi làm thêm hả trời :-SS

applepam_forever likes this.
  7. 1
    0
    0
    tho sun

tho sun New Member Thành viên diễn đàn

hi các bạn, hôm qua mình cũng đi pvấn ở đó nè, con bé nào đó còn nhỏ tuổi chắc là nó đang làm nhiệm vụ tuyển thêm 5 người nữa, nó bảo mình học việc 5 ngày, thử việc 25 ngày với mức lương tháng đầu là từ 800k đến 3.5tr. nếu làm thì mua cái sim 100k. sau tháng thử việc lương tối thiểu là 3.5tr. mình ko làm, đã vậy xuống lấy xe tốn 3k, đưa tiền tên bảo vệ còn không cho đi với lý do tiền cũ pải đổi lại tiền mới cho hắn. chịu ko nổi lun, công ty hắc ám quá trời

có mấy em lo đi đóng tiền, may mà mình không làm, chứ không mất 100k oan uổng.
    các bạn nên cẩn thận nha!!!

8. 84
    31
    0
    miracle_melody

miracle_melody New Member Thành viên diễn đàn

Mình thành thật xin lỗi và cám ơn các bạn và Mod đã góp ý cho mình về cty Đỉnh Phong. :yoyo235::yoyo152::yoyo152::yoyo152:

Hôm qua Mình đã nhìn nhận vấn đề theo mặt tích cực để bảo vệ cty này nhưng rồi mình đã xem xét vấn đề thêm một lần nữa và đã nhận ra 2 sự việc làm mình thức tỉnh. Đó là cty Đỉnh Phong trước đây có cái tên khác là Khởi Minh và sau này đổi tên lại. Và việc thứ 2 là phí dịch vụ để đăng kí trở thành sim đa phương tiện trên web simdanang.vn chỉ tốn phí có 1.000đ thui và thao tác đăng kí như bạn Nhocbaton giới thiệu ở trên

Có hơi thất vọng vì mình một chút, mình quá bảo thủ :yoyo164:nhưng giờ mình thật sự thoải mái nhờ các bạn trong gia đình VL.:yoyo108:

9. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Jay teen Đợp chai - Nợ dai :)) Thành viên diễn đàn

Nói chung là bợn đã thừa nhận mình bị lừa chưa và có ý định cancel hay ko =]]
    Còn cái bài bạn trích thì nó sẽ bị xóa vì vi phạm ngay thôi =]]

10. 84
    31
    0
    miracle_melody

miracle_melody New Member Thành viên diễn đàn

Hehe...cancel rùi bạn ơi, ko tin tưởng nữa thì làm sao làm việc đc
    Thanks ban nhìu hen!

11. 11
    0
    0
    johnnydang1908

johnnydang1908 New Member Thành viên diễn đàn

hs.sv khó khăn nên mới đi làm thếm.nỡ lòng nào...lam z hả chài ơi

12. 6
    2
    0
    vanthuong90

vanthuong90 New Member Thành viên diễn đàn

Dinh Phong Telecom lừa đảo

hôm nay mình cũng đã đến công ty.và mình đã gặp cách dạy và luyện cách làm việc cho nhân viên.vừa nhìn là mình đã hiểu và ra về. mình có cảnh báo các bạn đi nộp hồ sơ nhưng chẳng ai chịu bỏ.... vì tiếc 100k. chẳng qua công ty này dùng cách đăng tin tuyển dụng và mỗi người được tuyển phải đóng 100k được huấn luyện, từng người như vậy lại tuyển thêm và lừa những sv khác. haizzz... các bạn nào lỡ mà có đóng 100k rồi thì đừng nên tiếc. đừng vì 100k mà bán đứng mình, đi lừa những người bạn cùng là sinh viên như chúng ta.hy vọng rằng những kiểu "kinh doanh" như vậy sẽ bị bài trừ khỏi xã hội trong thời gian nhanh nhất

13. 1
    0
    0
    lean

lean New Member Thành viên diễn đàn

Chào các bạn, mình đang bị vướng vào cty đỉnh phong telecom này,mình k biết làm sao để thoát ra hết, nếu ai đang bị hay đã bị lừa như mình thì cho mình lời khuyên nha, dt của mình là 0912375289, các bạn nt vào dt cho mình nhé! vì mình ít lên diễn đàn, cảm ơn các bạn nhiều!

14. 2
    0
    0
    quangckd

quangckd New Member Thành viên diễn đàn

can đảm thì tố cáo đi...ngồi đó mà kêu lừa đảo...cái tội vu khống cũng ko nhỏ đâu?

15. 188
    155
    0
    oh_men

oh_men New Member Thành viên diễn đàn

Tặng bạn quangckd nè, hành vi của cty đó đã vi phạm pháp luật rõ ràng như thế, thì mình hỏi bạn vu khống ở chỗ nào?
    Còn bạn muốn đòi bằng chứng à, bạn nên nhớ rằng số lượng SV bị lừa cũng ko phải là nhỏ nhé. Nếu như họ có khả năng tố cáo dc thì chắc chắn 1 điều là những công ty như vậy ko còn đất sống rồi chứ ở đó mà còn ... là vì tâm lý của người VN còn rất e dè, sợ sẽ rướt họa vào thân, sợ trả thù ... Ở đây chúng tôi chỉ đứng trên góc độ cảnh báo vs các bạn khác biết tránh xa thôi :)
    Mà chắc bạn là người của những công ty như thế rồi nên mới bênh vực và ra sức bảo vệ cái mà bạn cho rằng mọi người đã "vu khống" =]]
    Cuối cùng, mình chỉ muốn nói vs bạn 1 điều rằng: ĐỪNG VÌ ĐỒNG TIỀN MÀ BÁN RẺ LƯƠNG TÂM VÀ LÒNG TỰ TRỌNG NHƯ THẾ.
    Thân !!!

ph0enix_Shun, Young and Jay teen like this.
  16. 1
    0
    0
    anhdem

anhdem New Member Thành viên diễn đàn

like
    oh_men
    minh cug vao do rui` mat toi 100k vo ich,,,goi, dien hoi nok' co' fai dog 1tr vao tk sau khi h0c 5 ngay ko thy` nok bao~ khog ....h minh chag bk co nen di hay khg nua...bux xuc thiet....len mang. som thy` da khog den noi

17. 8
    1
    0
    ahnguyen

ahnguyen New Member Thành viên diễn đàn

Rất nhiều web tuyển dụng đăng bài của công ty này. Sao không ai xử lý hết. Tớ cũng đã từng có dự định nộp hồ sơ làm thêm ở đây, đơn đã viết xong hết nhưng khi lên google tìm, thấy dân tình bàn tán xom tụ, cty lừa đảo. Đúng là may mắn chưa dính chưởng. Cả nhà nên cẩn thận vẫn hơn, có google thì việc tìm hiểu công ty cũng dễ mà, mất chút thời gian nhưng an toàn hơn. Giang hồ hiểm ác lắm

18. 1
    0
    0
    ngokinh

ngokinh New Member Thành viên diễn đàn

Phủ Dịnh

mình đã làm ở đó thấy không như các bạn nói vần nhận lương bình thương người ta đâu có xù đâu mấy bạn kêu scan công việc nhẹ 1,9tr mà chưa có thưởng nếu làm tốt còn hơn thế nếu có năng lực thì sau 1 tháng bạn sẽ len quản lý và mức lương của ban se là 3,8tr
    nếu công ty này scan thì ko trụ nổi 3 năm
    mình khẳng dịnh công ty ko scan
    và ai có dự dịnh di làm thì pm mình 01635748242 mình có thể chia se nhung gi tốt nhất de các bạn làm tốt

19. 6
    2
    0
    vanthuong90

bạn là người có lương tâm hay không?. những bạn bè mà bạn chơi thân, ngta tin tưởng bạn, còn bạn thì làm công viêc lợi dụng lòng tin bạn bè mà rủ rê lôi kéo các bạn mình vào làm, bán rẻ bạn bè vì đồng tiền là phong cách làm của bạn àh

20. 6
    2
    0
    vanthuong90

nếu bạn chưa nạp 1tr đồng thì bạn ra ngay lập tức đi. còn nếu đã lỡ nạp thì bạn lấy số tiền đã nạp vào sim đó sài tạm vậy. thay vì khỏi nạp card lắc nhắc. khuyên bạn là nếu bạn tiếc tiền. bạn đâm đầu vào làm. dần dần mạng lưới lớn lên là bạn sẽ bị cuốn theo chiều hướng lừa đảo đó. mất hết bạn bè và việc học của bạn cũng sẽ bị hạn chế lắm:yoyo107: