Hướng Dẫn Tạo Một Cuộc Thăm Dò trên 4rum

Discussion in 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' started by Darkangel, Jul 8, 2010.

1. 4,691
    8,955
    0
    Darkangel

Darkangel http://dauchuoidalat.com

Hướng Dẫn Tạo Một Cuộc Thăm Dò trên 4rum
    Hiện tại cũng có nhiều thành viên chưa biết cách tạo cuộc thăm dò cho một vấn đề nào đó nên hôm nay Darkangel viết bài này nhằm giúp các bạn có thêm một ít kiến thức khi sử dụng diễn đàn hiệu quả hơn.

Hướng Dẫn:

Bước 1: Các bạn vào Box cần tạo bài thăm dò và chọn vào Gửi Bài Mới để tạo topic mới chưa nội dung và các điểm thăm dò như hình minh họa dưới đây:

Sau khi hoàn thành nội dung của bài viết cho cuộc thăm dò và điền tiêu đề cho bài viết hoàn tất thì các bạn kéo thanh trượt xuống dưới để thấy được phần chức năng dùng thêm khi post bài như hình minh họa:

Trong khung Tạo Bình Chọn các bạn đánh dấu vào mục Tôi muốn tạo một cuộc thăm dò và điền số phiếu cho cuộc bình chọn (số phiếu ở đây chính là các tùy chọn cho câu hỏi của các bạn bình chọn)

Sau khi hoàn tất các bước trên thì các bạn chọn vào Gửi Đề Tài Mới để qua bước tiếp theo nhé.

Bước 2: Sau khi các ban chọn vào Gửi Đề Tài Mới diễn đàn sẽ chuyển các bạn qua một trang mới có dạng như hình minh họa sau:

Tới đây thì tùy vào mục đích và yêu cầu của từng bạn cho cuộc thăm dò để điền vào nội dung cho phù hợp nhé.
    VD: Darkangel điền vào minh họa như sau :yoyo1:

đến đây là mọi thứ đã hoàn tất rồi nhé và các bạn chỉ việc chọn vào Nút Gởi Đề Tài Mới thêm lần nữa để xem kết quả của mình ra sao nhé.
    VD: Kết quả minh họa cho bài viết của Dark sẽ ra như sau :yoyo162:

Chúc tất cả các bạn thành công.

Last edited: Jul 8, 2010
  2. 2
    0
    0
    web

web New Member Thành viên diễn đàn

Em thấy chức năng này rất tốt, qua chức năng này các thành viên sẽ đánh giá một cách công bằng chất lượng và nội dung của một bài viết nào đó. Các bạn muốn kiểm định chất lượng nội dung khách quan hãy thực hiện ngay. Thanks nhiều bác "Darkangel"