HD làm hiện tên mình trong danh sách Chúc Mừng Sinh Nhật của 4Rum

Discussion in 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' started by Darkangel, Mar 20, 2010.

1. 4,691
    8,954
    0
    Darkangel

Darkangel http://dauchuoidalat.com

Hihi hôm nay Sinh Nhật Darkangel nhưng nhìn hoài mà không có tên mình trong danh sách thông báo Sinh Nhật của 4rum thấy cũng kì kì nên mới quyết định đi tìm nguyên nhân và kết quả là các bạn đã biết hihi đó chính là Bài Viết Hướng Dẫn này kakaka

Một số bạn nói hôm nay này Sinh Nhật của mình nhưng sao chỉ thấy tên các bạn khác trong danh sách những bạn có ngày Sinh cùng ngày phía cuối 4rum bên ngoài trang chủ mà KHÔNG có tên mình nên nhiều bạn :( và cũng có bạn tủi thân rùi :((
    Híc tội nghiệp quá cũng may là Dark chưa :(( kaka nếu mà Dark :(:(( thì có lẽ ko có bài viết này đâu :D

Thật ra thì lý do mà Tên các bạn không có trong Danh Sách thống kê đó là do ban đầu khi Đăng Ký tài khoản hoặc trong lúc chỉnh sửa thông tin cá nhân các bạn đã tắt chức năng Hiện Tuổi & Ngày Sinh đi nên mới có hiện tượng này đó mà hihi.

Và Cách Khắc Phục là:

+ Các bạn Vào chữ Hồ Sơ phía trên góc trái của 4rum.
    + Sau khi vào được Khung Ðiều Chỉnh các bạn chọn chữ Edit Your Details
    + Sau khi chuyển qua trang Edit Your Details các bạn kéo xuống phía dưới một chút xíu sẽ thấy nơi hiển thị Ngày Tháng Năm Sinh của các bạn.
    + Nhìn Xuống phía dưới các bạn chỉ việc click và chọn dòng chữ Hiện tuổi & ngày sinh rồi kéo xuống cuối trang web chọn chữ Đã sửa xong

Hình Minh Họa cho tất cả các Bước Trên. Các bạn chú ý những chỗ có khung Màu Đỏ nhé

-> Thế là Xong rồi đó các bạn hihi.

Chúng ta cùng bật chức năng này lên để mọi người cùng nhau biết hôm nay là Sinh Nhật của bạn và cùng nhau gởi đến bạn những lời chúc cũng như những món quà tinh thần thật ý nghĩa nhé.Đây cũng là một cách để chúng ta cùng nhau thể hiện tình cảm bạn bè, tình yêu thương và tình đoàn kết của mỗi thành viên trên 4rum nhé.

2. 1,023
    294
    0
    ĐẠI TÁ

ĐẠI TÁ New Member Thành viên diễn đàn

ai chà chà, cho chừa mấy tên mún sống bí ẩn :))

bYn likes this.
  3. 9
    2
    0
    Dang Hoc Van Lang

Dang Hoc Van Lang New Member Thành viên diễn đàn

haha.. để sửa lại mới dc..

Artemis likes this.