Ký sự một buổi lọt vào "ổ" bán hàng đa cấp....

Discussion in 'Việc làm bán thời gian' started by applepam_forever, May 27, 2011.

1. 4
    1
    0
    bethoakute

bethoakute New Member Thành viên diễn đàn

mình dự định tham gia nhóm bán mỹ phẳm, các bạn nghĩ việc làm này có nguy hiểm giống bán hàng đa cấp k? Góp ý cho mình với. Thanks các bạn nhiều! Liên lạc qua nick chat cho dễ nc nha!
    Nick: anhthoa_cogaidentusaohoa@yahoo.com

2. 41
    28
    0
    hoanguyen061191

hoanguyen061191 New Member Thành viên diễn đàn

Đọc mà bức cả nút ( không nghĩ đen tối ak), bán hàng đa cấp như ở nc ngoài có thể chấp nhận được, ở VN mình nó đã bị biến tướng quá nhiều! Không biết những người đang và sắp làm ở đó đc và học hỏi gì ở đó!!!!!!

3. 2,302
    7,465
    0
    baby_91

baby_91 Cựu BQT diễn đàn

Bán mỹ phẩm cũng là 1 hình thức bán hàng đa cấp. Nhưng cái này được xã hội chấp nhận hơn những loại sản phẩm này, vì ít nhất mỹ phẩm cũng dùng tạm được và đỡ phải nghe nhiều giống như Hưng thời đại 8-}

4. 284
    71
    0
    LeVanTeo

LeVanTeo New Member Thành viên diễn đàn

em đi bán hàng ĐC ở nước ngoài bao giờ chưa :) ?????
    ở nc ngoài ko có cụm từ BHĐC đâu nha em , nếu chưa hiểu gì chưa biết gì thì đừng nên nói gì cả :)

5. 41
    28
    0
    hoanguyen061191

hoanguyen061191 New Member Thành viên diễn đàn

Dạ thưa anh! Bán hàng đa cấp là từ chuyên dùng ở Việt Nam, còn ở nước ngoài là Kinh doanh đa cấp (tiếng Anh: Multi-level Marketing Tiếp thị đa cấp) hoặc Kinh doanh theo mạng (Network Marketing). Ngoài cách gọi ra thì phương thức bán hàng đều như nhau cả. Có thể em không hiểu hết, trong lời nói có còn thiếu sót. Nếu anh hiểu rõ thì anh có thể nói cho em và mọi người biết rõ được không.:yoyo88:

6. 6
    0
    3
    hienphuong1

hienphuong1 New Member Thành viên diễn đàn

Chia sẽ kinh nghiệm xương máu!

Cám ơn tất cả các bạn đã nói ra những câu chuyện của chính bản thân mình để mọi người biết nẻo mà lường trước....

7. 6
    0
    3
    hienphuong1

hienphuong1 New Member Thành viên diễn đàn

Hưng thời đại hay cướp thời đại !!!

Khi một ai bước chân vào cái chỗ này thì tụi nó làm mọi cách để mà moi tiền cho bằng được, moi không được tụi nó tung tuyệt chiêu cuối là chửi vã, kể cả việc làm nhục .....mọi người nên cảnh giác khi nghe tới 3 chữ "HƯNG THỜI ĐẠI". Mình nghe xong cũng muốn nổi dza gà luôn....:yoyo51:

8. 12
    4
    0
    LuvKjss

LuvKjss New Member Thành viên diễn đàn

Hên thật hum trước cũng đi nhưng ko có tiền nên ko đóng . hjhjhj
    thank bạn nhìu

9. 984
    394
    113
    oldman

oldman Well-Known Member Thành viên diễn đàn

bảo hiểm nhân thọ cũng thuộc loại đó đấy :D

10. 68
    15
    0
    daigiadinh10A1

daigiadinh10A1 New Member Thành viên diễn đàn

hưng thời đại!!!mình cũng mém xíu nữa là bị dụ òi...những lời lẽ rất thuyết phục để trở thành thành viên "lừa đảo"

11. 2
    1
    0
    hoahaxanh

hoahaxanh New Member Thành viên diễn đàn

hóa ra cũng nhìu bạn bị lừa giống mình ah???? phù may mà mình thoát nạn, may mà không mắc bẫy hic thảm thiệt, cái công ty đó chỉ dạy mình lừa đảo tiền của người thân và bạn bè mình thui.không biết các bạn sv đã bị lừa vô HTĐ đến bao giờ mới chịu tỉnh ngộ đây hazzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!!

applepam_forever likes this.
  12. 23
    6
    0
    niềm.u.tự.e.h.ào

niềm.u.tự.e.h.ào New Member Thành viên diễn đàn

thực chất bán hàng đa cấp là tốt mà. sang Việt Nam thì đặt vấn đề lợi nhuận quá cao nên mới biến trướng thế thôi. có ai rủ đi dự hội thảo ở quận 6, hay bình dương gì thì đừng có đi.nếu muốn đi thì đi cho biết, nhưng phải chuận bị tâm lí thật kĩ. bọn cấp cao ở đây nói chuyện thì hay thôi rồi. như thôi miên.

13. 7
    1
    0
    D2A

D2A New Member Thành viên diễn đàn

Cũng đồng tình với nhiều người, bán hàng đa cấp (kinh doanh theo mạng) là tốt. Nhưng khi hình thức kinh doanh mới mẻ đó qua Việt Nam thì nó đã bị biến tướng nhiều rồi. Mới cách đây mấy ngày thôi, mình cũng có 1 buổi lọt tận ổ các công ty lừa đảo đó.
    Đầu tiên nó sẽ cho mình vui chơi để tạo sự hứng thú, tò mò nhưng cũng tìm hiểu khuyết điểm của mình. Sau đó nó mời mình về "nhà sự nghiệp" của câu lạc bộ đó để tham quan, sau đó là trình chiếu các clip về kinh doanh theo mạng + với hàng chục cái miệng cố gắng thuyết phục mình tham gia. Nhưng rất may, mình thoái thác để tìm hiểu thêm...
    Bây giờ, công ty Hưng Thời Đại có 1 chi nhánh nhỏ tách riêng ra đó là Hoàng Kim Thế Gia. Tụi nó nói là công ty cổ phần. Ngay sau ra về, mình lên mạng tìm hiểu mới thấy nực cười. Công ty cổ phần mà cái trang web công ty là domain .tk (tên miền free), rồi cái nhà họp thành viên không khác gì cái xưởng mini...
    Mong là các bạn nào đọc thông tin này xong mà có người mời đi chơi rồi bị thuyết phục tham gia clb kinh doanh theo mạng hay j` đó thì phải suy nghĩ kỹ, vì bản chất của những công ty đó là lừa đảo chính mình và người thân, bạn bè mình.

14. 45
    11
    0
    forestmarch

forestmarch New Member Thành viên diễn đàn

một câu nói hết sức ngớ ngẩn và đầy thiển cận:))(sorry nếu có gì động chạm)

15. 45
    11
    0
    forestmarch

mình thấy cũng tùy,đâu phải ai nói mình cũng nghe, cần thời gian tiếp xúc và bản thân tìm hiểu thật kỹ nữa, chỉ có mình mới tự mở cánh cửa ra thế giới thôi chứ không ai mở nó đc đâu^^

16. 45
    11
    0
    forestmarch

chỉ cần tỉnh táo chút là giác ngộ ah, bạn mình bữa nó gặp mình đặt lên bàn cái đồng hồ của bên đó nói là nhiều người xài bị vô nước với bị phai màu rồi nó bỏ không làm nữa, chỉ cần chịu khó trước khi đầu tư tiền bạc thì đầu tư thời gian vào học hỏi tìm tòi thì sẽ không dễ bị lừa đâu, còn nếu bị lừa thì cũng là bài học đáng giá mà có gì đâu^^

17. 45
    15
    0
    ximuoi

ximuoi New Member Thành viên diễn đàn

Mình cũng bị lọt ổ 1 lần, rùi khó khăn lắm mới thoát đc. Haizzz, ko bít bán hàng kỉu gì mà nghe quảng cáo 1 tháng tới mấy chục triệu, chắc VN thành triệu phú với tỉ phú hết rùi...

Last edited: Dec 21, 2011
  18. 5
    1
    0
    nhocheo_sas

nhocheo_sas New Member Thành viên diễn đàn

cũng bị thèn bạn dzụ qua q.6 1 lần, lúc đầu nó bắt mình nộp 100k để vào trong nghe dự thảo rùi sao khi về có thể lấy lại. Nhưng hômg đó trời xui đất khiến thế nào mà mình chỉ còn 50k. Thế là thèn bạn mình cho mượn 50k đóng đỡ. Đầu tiên là găpk 1 chị gái trẻ giới mình là nhân viên rùi hướng dẫn cho mình cách kiếm tiền nhanh nhất, nói đủ thứ nào là kiếm tiền nhanh, công việc ít, 1 tuần chỉ lên 1-2 lần...sau đó lại còn chốt lại 1 câu: tại sao em ko thử thể hiện bản thân chỉ với 2 triệu? Mình nghe xong cũng muốn mệt rùi, tìm cách đi về thì bị dẫn đến những người khác. Cươi cùng tức nhất là gặp 1 bà cấp cao: Em là sinh viên kiến trúc, thì tại sao em ko thể hiện bản thân cho mọi người thấy đc năng lực của mình? thật là chán khi nghe câu đó, mình đã phản ứng lại mà tụi nó cũng ko cho về. Thế là mình phải viện cớ đau bụng và trốn về lun. Hôm sau gặp thèn bạn đó thì nó nói thái độ mình mất dạy...thật là điên tiết. Nhưng kết quả là 3 tháng sau thì thèn bạn mình mới nhận ra là 1 lũ lừa đảo

19. 10
    2
    0
    livingdreamm

livingdreamm New Member Thành viên diễn đàn

Tớ Năm 1 cũng dính Hưng THời Đại 1 lần . Được 1 a học VL dẫn đi bảo phỏng vấn . Dắt lên hội trường nghe hội thảo và đã bị những lời đường mật hùng hồn kia thuyết phục . Nghĩ lại nào là " e huy động vốn là bước đầu tiên e phải vượt qua . E nghĩ xem nếu mẹ e bị bệnh e ko có tiền thì e phải làm sao để có tiền cho mẹ mổ gấp hay em bị chó rượt chạy cùng đường rồi mà cái tường cao 10 m , lúc này e cũng sẽ cố mà leo qua bằng mọi giá chứ ". @@ Đánh nhau với chó còn hơn là leo cái tường 10m , bọn này nói hớ rồi .

Sau đó mình bị hết anh 3 sao đến chị 4 sao thuyết phục và chém gió và mình đã sêu lòng móc hầu bao 3 xị ra đặt cọc . Về nhà cậu mắng cho 1 trận khi mở miệng xin tiền và kêu mình tự giải quyết gia đình ko cho 1 xu @@. Mình đang kẹt tiền nên qúit định thôi để lần sau có cơ hội thì tham gia (nói vậy thôi chứ tiền đâu và vô) . Mình yêu cầu thằng cha dẫn mik vào hang ổ đó giúp mình nhận lại tiền vì mình không có tiền tham gia . Hắn cứ dây dưa mãi thì mình phán 1 câu " a không giair quyết cho e , e sẽ nhờ khoa giải quyết " . Không ngờ chiêu này có hiệu lực . Thế là sau mấy ngày vất vả đã thoát đc hang ổ của chúng nó .

20. 60
    31
    0
    everlasting612

everlasting612 New Member Thành viên diễn đàn

Thế còn bHIP Việt Nam? Mình đang tìm hiểu công ty này nhưng vẫn không biết thực hư thế nào? Mong mọi người ai biết thông tin gì về bHIP thì tư vấn với nhé! Tks

Last edited: Jan 8, 2012