Ký sự một buổi lọt vào "ổ" bán hàng đa cấp....

Discussion in 'Việc làm bán thời gian' started by applepam_forever, May 27, 2011.

1. 4
    3
    0
    Mr.NoName

Mr.NoName New Member Thành viên diễn đàn

các cty bán hàng đa cấp ở VN còn tồn tại đến giờ đều hoạt động đúng PLVN ( ngoại trừ việc họ lách dc luật :yoyo202: ) bHip Vn thì cũng bt ko thấy ai nói họ lừa đảo cả. hơn nữa là việc cung cấp tt của bHip khá đầy đủ và có đầu tư. bạn muốn bít rõ hơn thì thử mới bít :yoyo41:

2. 2
    0
    0
    thaitanghoa

thaitanghoa New Member Thành viên diễn đàn

Trước khi tham gia vào 1 công ty MLM nào thì bạn nên tìm hiễu kỹ! Như phí tham gia(phù hợp với mình không,nếu người tuyển bạn có kế hoạch tốt thì người ta sẽ chỉ cho bạn không phải bỏ tiền túi ra đăng ký)? Giá cả như thế nào? Có phù hợp với người VN không? Và bạn nghĩ bạn có thể bán được sản phẩm của công ty không? Và điều cuối cùng là bạn có đủ kiên nhẫn để làm không? Mình chỉ khuyên bạn vậy thôi!

3. 9
    0
    0
    chimai

chimai New Member Thành viên diễn đàn

mình cũng 1 lần như bạn. tởn tới già, thề không bao giờ dính liú tới hàng đa cấp nữa

4. 398
    206
    0
    huong_lovelove

huong_lovelove New Member Thành viên diễn đàn

Đã từng xem qua bài này of chị Táo.
    Nhưng lại k snghi~ kĩ.

Mình đã bị lừa thật
    Mình không ngờ người mình tin tưởng lại như thế với mình.
    Hoàng Kim Thế Gia
    Cái tên nghe rất hay, môi trường sinh hoạt rất ổn, vui vẻ, nhiệt tình, cởi mở, luôn giúp đỡ lẫn nhau, mọi người luôn yêu thương hỗ trợ nhau...
    Đúng là, k ai cho không ai cái j, mình thật sự thất vọng.
    Luật có ghi
    (i) Yêu cầu người muốn tham gia phải đặt cọc, phải mua một số lượng hàng hoá ban đầu hoặc phải trả một khoản tiền để được quyền tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp;
    (ii) Không cam kết mua lại với mức giá ít nhất là 90% giá hàng hóa đã bán cho người tham gia để bán lại;
    (iii) Cho người tham gia nhận tiền hoa hồng, tiền thưởng, lợi ích kinh tế khác chủ yếu từ việc dụ dỗ người khác tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp;
    (iv) Cung cấp thông tin gian dối về lợi ích của việc tham gia mạng lưới bán hàng đa cấp, thông tin sai lệch về tính chất, công dụng của hàng hóa để dụ dỗ người khác tham gia.
    Đó là những điều cấm, nhưng công ty lại sai 3/4. Bản thân mình đến giờ vẫn không tin. Minh` dễ tin người thật:)

Last edited: Mar 13, 2012
  5. 12
    5
    0
    tuoitrecuongngao

tuoitrecuongngao New Member Thành viên diễn đàn

bạn bán cho Cty nào mới được ,nếu bán cho 0riflame thì hoàn toàn ủng hộ và oke đó,quan trọng ở bạn thôi.Mình chỉ nghe mỹ phẩm của 0riflame xài tốt và hiệu quả từ từ,nghe nói cũng an toàn và nhiều người thích xài,nhìn chung bạn nên tìm hiểu nhiều về nó để an toàn!

6. 10
    9
    0
    Axiu994

Axiu994 New Member Thành viên diễn đàn

Xém nữa em bị zính . .cũng mai đọc qua mấy bài viết of anh chị.. :)) ... nói một hồi mới biết nó đang là thành viên of HOàng Kim Thế Gia :)) ...

7. 1
    0
    0
    Libra2210

Libra2210 New Member Thành viên diễn đàn

Khi đã xác định kinh doanh . Thì thông tin là 1 điều rất quan trọng , cho dù bạn kinh doanh bất kì mặt hàng nào . Thì luôn phải đảm bảo thông tin mình có là phải đầy đủ .
    Thường các bạn tham gia 1 cty KDTM rất thiếu thông tin . do vậy thường hay bị 1 vài cty trục lợi .
    Kinh doanh đa cấp không bao giờ là xấu . Chỉ có người sử dụng nó với mục đích nào , tốt hay đẹp do các bạn tự tìm hiểu .
    Bhip vào việt nam được 1 năm . Cũng không có điều tiếng gì lớn cả . ngoại trừ 1 vài thanh niên cứ thấy mác bán hàng đa cấp là gán cho người ta chữ "lừa đảo" nhận xét thôi .
    Đó là chút ý kiến của mình ^^ Thank đã đọc.

8. 126
    144
    0
    tanvinh1507

tanvinh1507 New Member Thành viên diễn đàn

Mình thấy cty bán hàng đa cấp nào cũng như nhau cả..!!Đều cùng mục đích là tiếp thị vs bán hàng nhưng mình phải là người mua hàng đầu tiên..!!Một bộ sản phẩm của họ có giá ngất ngưỡng -> nặng về chi phí :(
    Mình chỉ thấy Amway là không bắt buộc mua hàng nhưng lúc vào phải đóng lệ phí 200k..!!Giá đó nếu mà mình làm lâu dài thì ko sao, chứ làm mà họ đuổi mình thì hơi căng..!!Nói chung là mình rất sợ bán hàng đa cấp :-s

9. 18
    8
    0
    Donis

Donis New Member Thành viên diễn đàn

Hi bạn.
    Mình cũng đã tìm hiểu về Amway cũng như ngành MLM. Đây là nhận xét của mình:
    Nếu các bạn muốn tham gia vào 1 công ty MLM thì có 4 yếu tố để các bạn lựa chọn:
    1. Ép buộc mua hàng
    2. Sản phẩm kém chất lượng
    3. Hệ thống không tạo doanh số
    4. Người vào sau không thể hơn người vào trước.
    Đây là 4 yếu tố mình đúc kết ra được. Nếu công ty có 4 yếu tố này thì ko nên tham gia.

@tanvinh1507: mình mún hợp tác với công ty nào thì bắt buộc phải đóng lệ phí bạn a chỉ là nhiều hay ít thôi. Số tiền đó mình thấy không mất vào đâu cả, nó chỉ thuộc về bạn (tại sao thì bạn có thể tìm hiểu thêm). Còn Amway cũng như các công ty MLM khác, không có bất kì ai có thể đuổi việc bạn cả, trừ khi bạn vi phạm hợp đồng với công ty.

Mình cũng kết luận lại rằng: MLM là 1 công việc rất có triển vọng và đang hot bây giờ, là cơ hội cho những người có tầm nhìn và có ước mơ.

Nếu các bạn mún tìm hiểu thêm về ngành MLM này. Các bạn có thể liên lạc:
    facebook: Đạp Xích Lô
    SDT: 0942706100

Last edited: Oct 9, 2012
  10. 1
    0
    0
    thaovo15

thaovo15 New Member Thành viên diễn đàn

HTD noi~ tieng' lam'... minh` bi du vao` do 1 lan` den' bay h con` thay' ngan'...

11. 6
    8
    0
    xidau

xidau New Member Thành viên diễn đàn

mình nghe người ta tẩy chay Hưng thời đại lâu rồi, sao no1o vẫn hoạt động dc nhỉ?

12. 45
    11
    0
    forestmarch

forestmarch New Member Thành viên diễn đàn

Giống như mại dâm hay ma túy đó, có luật pháp và xã hội lên án vẫn tồn tại, quan trọng là nó không nguy hiểm như mấy cái kia thôi, có kiến thức chút thì làm gì bị dụ, bao đời nay những kẻ lừa đảo vẫn đánh vào một chữ " THAM" của con người mà!

13. 3
    1
    0
    Spring Xuha

Spring Xuha New Member Thành viên diễn đàn

Hỳ e là sv K18 trường mình hôm Thứ 7 cũng nghe nhỏ bạn rũ rê đến chỗ nó làm việc nằm trên đường Nguyễn Oanh gần cầu An Lộc....cũng dạng bán hàng đa cấp nhưng đến nơi lại chẳng thấy món hàng nào....nó dẫn đi lung tung bắt tay làm quen trên 5 người trong cty...nghĩ cũng mắc cười đứa nào đứa nấy nói chuyện như một cái máy foto copy càng nói nói càng thấy nhàm y như nhau, giới thiệu ai cũng là nhân viên ưu tú trong cty hỏi chuyện mới biết co anh trai kia chỉ mới vào có 3 ngày mà họ cũng giới thiệu là ưu tú và rất thành công trong môi trường này . Cuối cùng mất mấy tiếng đồng hồ công việc cụ thể là em chỉ cần mời 2 bạn bè của mình gia nhập cty mỗi người em sẽ được nhận là 450k , 2 người là được 900k đc 1 cặp như thế thì e được 1 tiệu đồng và 2 bạn của em sẽ mời tiếp 2 người nữa khi nào các tuyến dưới được 25người em sẽ được cty thưởng 12 triệu và 1 số quyền lợi khác của cty . Lúc đầu nghe cũng thích thật nhưng cuối cùng để gia nhập cty e phải đóng 3triệu đồng,khi e nói hiện tại ko có số tiền trên thì chúng cũng đưa ra 1 số cách như chủ topic là về nói dối gđ là đi học thêm nghe tới đấy là ghét vs tức lắm rồi , về nhà suy nghĩ khi nào tuyến dưới đc 14 người thì e chĩ đc có 1tr700k thoi, vậy thì ko biết khi nào mới lấy lại đc hoàn vốn là 3tr lúc đầu...Càng suy nghĩ thỉ cty này cũng cao tay thật khi vừa đủ 25 người tức là em được 12tr trong khi đó cty sẽ có trong tay 75tr và trừ 12tr thì cty đc 63tr từ mình. hihi nghĩ đến đấy là thấy rõ bản chất thật của họ rồi :))

Last edited: Oct 15, 2012
  14. 18
    8
    0
    Donis

Donis New Member Thành viên diễn đàn

hi bạn. Mình cũng có một người bạn cũng làm công việc y chang vậy và cũng đóng 3tr công ty có tên trogia gì đấy mình ko rõ. Thì công ty đó của bạn mình thì mình có tìm hiểu là hình tháp ảo (còn gọi là lừa đảo). Còn trường hợp của bạn, bạn có thể xét công ty đó có lừa đảo hay không bằng 4 yếu tố mà mình đã đưa ra ở trang trước. Bạn có thể tìm hiểu xem và nếu lừa đảo thì bạn cũng nên khuyên khéo bạn của bạn.
    Chào bạn.

bonus: Những công ty như vậy chỉ là con sâu làm sầu nồi canh thôi. Mình mong rằng các bạn có thể suy nghĩ tích cực hơn về ngành MLM cũng như đa cấp hiện nay và không vì những công ty lừa đảo mà lại nghĩ xấu nó đi.

15. 10
    2
    0
    caothu201

caothu201 New Member Thành viên diễn đàn

Đánh vào lòng tham của con người. Mà bây giờ mình thấy nó còn biến tướng thành dạng các lớp học kỹ năng nữa. hic

16. 36
    32
    0
    trangwo

trangwo New Member Thành viên diễn đàn

hum nào nhỏ bạn mình cũng đi nghe cái đó,thế là khi về nhà,ngày nào cũng bị gọi diện dụ dỗ vào công ty,lúc mình nói là đang là sinh viên k có tiền thì được chỉ cho cách l2 nói với bố mẹ đi học thêm hay là gọi điện thoại vay bạn bè,chẳng có nghề gì làm ra tiền m2 không phải bỏ công sức cả

17. 0
    0
    0
    kechettreo

kechettreo Guest

mình ghét nhất cái lũ chó bán hàng đa cấp,

có thằng em nó đi học năm 1, xong nó đi bán hàng đa cấp giờ éo muốn nhìn mặt nó lun

haizz

18. 17
    5
    0
    mephuot

mephuot New Member Thành viên diễn đàn

cái gì cũng có 2 mặt mà. Không phải tự dưng mà Robert Kiyosaki khi được hỏi lại trả lời rằng nếu được làm lại từ đầu ông sẽ chọn loại hình kinh doanh này

19. 3
    0
    0
    nhoknhim

nhoknhim New Member Thành viên diễn đàn

:( Mình cũng từng vào cái "động" ấy. Cũng may về kể với ông anh, ổng mắng cho 1 trận rùi mình im luôn. Qủa thật, từ lúc bước vào cho tới lúc bước ra khỏi cái nơi ấy, cứ như bước đi trên mây vậy @@

20. 56
    24
    0
    winniedu

winniedu New Member Thành viên diễn đàn

"những ai không tham gia vì họ không có bản lĩnh hoặc là đầu óc của họ có vấn đề" không tham gia BHĐC đã bị sỉ nhục rồi. Bó tay