Không nhận được mail Kích Hoạt, không post được bài và cách giải quyết.

Discussion in 'Góp ý và thắc mắc' started by Darkangel, Sep 12, 2010.

1. 4,691
    8,955
    0
    Darkangel

Darkangel http://dauchuoidalat.com

Không nhận được mail Kích Hoạt và cách giải quyết.

Tình hình là có khá nhiều thành viên mới thắc mắc về vấn đề này nên hôm nay Darkangel post bài này nhằm giải thích và hướng dẫn các thành viên xử lý tình huống khi gặp trường hợp này.

Đầu tiên là Dark sẽ giải thích những lý do mà các thành viên mới hay mắc phải lúc đăng ký.

1. Lỗi khi điền Email lúc đăng ký

+ Lỗi này thường gặp khi các bạn đăng ký nick yahoo bằng hộp thư tiếng việt và khi đăng ký quên không điền vào địa chỉ dòng .VN nên 4rum không thể gởi mail kích hoạt về đúng địa chỉ các bạn cung cấp được.

VD: nick yahoo Darkdeptrai@yahoo[COLOR="Red"].com.vn[/COLOR] <- Đây là hộp thư YAHOO TIẾNG VIỆT
    VD: nick yahoo Darkdeptrai@yahoo[B][COLOR="Red"].com[/COLOR][/B]<- Đây là hộp thư YAHOO TIẾNG ANH

2. Lỗi Không quan sát kỹ kakaka.

+ Lỗi này là do khi diễn đàn gởi email về cho các bạn đúng địa chỉ mail nhưng do bộ lọc mail của các bạn nhầm tưởng là thư rác (spam) nên chuyển vào hộp thư Spam, Buzz, ...
    Các bạn chỉ việc vào tìm kỹ trong các box sẽ thấy và nhấn vào link kích hoạt là xong.

3. Lỗi Vội Vàng hjhj

+ Darkangel đặt tên nó như vậy là do một số thành viên mới đăng ký xong ngồi chờ xíu không thấy email kích hoạt gởi về , sốt ruột và PM, spam cho BQT và xin Cứu em với...:D

+ Cách giải quyết trong trường hợp này là các bạn chịu khó chờ đợi vì có thể do đường truyền bị lỗi và quá tải nên 4rum chưa thể gởi mail kích hoạt về cho các bạn được.Tuy nhiên nếu sau 24h từ khi đăng ký nick mà vẫn chưa nhận được email thì lúc này các bạn nên PM BQT để được giúp đỡ.

4. Lỗi Chậm Trễ

+ Trái ngược với lỗi trên là cái lỗi này, một số bạn đăng ký nick xong rồi vào đọc bài cần thiết và không vào hộp mail để kích hoạt tài khoản. Vài hôm sau thấy bài nào đó hay hay ngứa tay vào Comment thì không được thế là ...PM BQT :D .Thông thường thì địa chỉ mail kích hoạt chỉ có tác dụng trong một thời gian quy định từ khi bạn đăng ký tài khoản mà thôi.Nên khi đăng ký nick xong các bạn chịu khó vào check mail và kích hoạt tài khoản liền nhé.

....

Hình ảnh minh họa các bước để kích hoạt tài khoản khi mới đăng ký nick trên diễn đàn sinhvienvanlang.com .

+ Mới đăng ký + chưa kích hoạt tài khoản các bạn sẽ thấy thông báo

+ Các bạn Không thể post bài được, nếu post bài sẽ có thông báo:

+ Lúc này các bạn vào kiểm tra hộp thư lúc đăng ký nick.Sẽ thấy email có tiêu đề như hình

+ Click vào tiêu để để vào đọc nội dung thư có dạng như hình bên dưới và Click vào Link Kích Hoạt như hướng dẫn để kích hoạt tài khoản.

[

+ Nếu làm đúng các bạn sẽ được chuyển tới 4rum với thông báo tương tự.

+ Đồng thời các bạn cũng nhận được Email thông báo kích hoạt thành công qua Email như hình minh họa.

+ Lúc này vào 4rum các bạn sẽ ko còn thấy thông báo yêu cầu kích hoạt nick như lúc chưa kích hoạt nữa.

+ Các bạn có thể vào tạo topic mới hoặc reply lại các topica trên diễn đàn như các thành viên khác.

Phù phù cuối cùng thì cũng làm xong cái topic này kaka sảng khoái thoải mái và hơi mệt hjhj.Cái nick trong hình Dark chỉ tạo để lấy cảm ứng viết bài và test các trường hợp bị lỗi thui mọi người đừng manh động nhé.:yoyo168:

Mọi thắc mắc các bạn có thể PM trực tiếp các thành viên BQT của diễn đàn hoặc gởi mail về địa chỉ mail chung của diễn đàn là: diendansinhvienvanlang@gmail.com BQT sẽ trả lời các bạn sớm nhất khi có thể.Thân chào

Last edited: Jul 20, 2011
  2. 35
    7
    8
    nguyenkhoi

nguyenkhoi Member Thành viên diễn đàn

cho myk hỏi, là môi sinh viên trong trường đều có môt email riêng để học trưc tuyến trong trang web của trường nhưng giờ myk nhận được email rôi nhưng khi đăng kí vào học trực tuyến thì bị báo là không hơp lệ, có ai giải thích giúp vấn đề này không?

3. 39
    14
    0
    panda92_tc

panda92_tc New Member Thành viên diễn đàn

em nhận được mail ùi mà khi kích hoạt zô thì hok dc. làm em comment cứ nói chờ ít nhất 30 phút, chờ diệt đã. hichic làm sao đây anh chị cho em comment nhanh, giúp em zới thanks ah

4. 4,691
    8,955
    0
    Darkangel

Darkangel http://dauchuoidalat.com

Vấn đề này e xem bài thông báo dưới này để biết lý do nhé :)

5. 39
    14
    0
    panda92_tc

panda92_tc New Member Thành viên diễn đàn

thanks ah, em hiểu ùi.

6. 2
    1
    0
    TriTri

TriTri New Member Thành viên diễn đàn

Cảm ơn nhiều nhiều!

7. 135
    25
    0
    lovetherain

lovetherain New Member Thành viên diễn đàn

Thằng bạn em đk mà chờ tối giờ vẫn ko thấy email kích hoạt, nhập lại mí lần rồi mà vẫn dzậy, admin xem xét dùm em cái, nick nó là Dép Lào, email: trungbui4@vanlanguni.vn

8. 3
    0
    0
    tientran

tientran New Member Thành viên diễn đàn

Xin chào các bạn,

Tui là thành viên mới, đã đăng ký lâu nhưng giờ mới có dịp trở lại diễn đàn. Tui không nhớ đã kích hoạt tài khoản chưa nhưng sao comment không được, mở topic trong box mua bán cũng không được. Nhờ Mod giúp với. Chúc các bạn một buổi tối an lành.

Thân chào !

P/s : khi đăng nhập không có 2 dòng chữ màu đỏ thông báo về việc kích hoạt tài khoản

Last edited: Dec 27, 2011
  9. 3,186
    5,064
    113
    Rio

Rio Administrator Thành viên BQT

Chào bạn !

Nick của bạn đã được kích hoạt.

BQT hạn chế thành viên post bài tại box này nhé bạn.

10. 3
    0
    0
    tientran

tientran New Member Thành viên diễn đàn

cám ơn bạn nhé !

Chúc thuận buồm xuôi gió !

11. 1
    0
    0
    BOWAXLONG

BOWAXLONG New Member Thành viên diễn đàn

Minh dang ki trong dien dan , va da check mail trong hop thu nhug van ko post bai dc , giup minh voi

nick : BO_WAX_LONG
    Yahoo : home_wax_kit2@yahoo.com