Mừng sinh nhật 3N

Discussion in 'CLB 3N' started by SieunhanBobo, Aug 10, 2010.

1. 94
    118
    0
    SieunhanBobo

SieunhanBobo New Member Thành viên diễn đàn

3N- MỘT CHẶNG ĐƯỜNG NHÌN LẠI.

Vào ngày 7-3-2009 - một câu lạc bộ về các kỹ năng thuyết trình, giao tiếp trước đám đông… với tên gọi là 3N (Nghe – Nghĩ – Nói) đầu tiên được thành lập tại trường ĐHDL Văn Lang.

Và cũng đúng vào ngày 7 -3 năm nay câu lạc bộ ấy chính thức tròn 1 tuổi. Một năm không phải là một khoảng thời gian dài đủ để đánh giá được thành công của cả một tập thể, nhưng cũng không phải là một khoảng thời gian ngắn để CLB không ngừng nỗ lực vươn lên.

3N hôm nay khác xa với 3N trong khoảng 1 năm về trước; trưởng thành hơn, mạnh dạn hơn và quan trọng nhất là đã tạo được lòng tin nơi các bạn sinh viên; để các bạn thật sự cảm thấy 3N chính là ngôi nhà chung thứ hai mà ở nơi đó, ngoài việc được học tập các kỹ năng mềm, các bạn còn được giao lưu và chia sẽ những khó khăn trong học tập cũng như trong cuộc sống.

Một năm đã qua, từ một CLB chỉ có vỏn vẹn 15 thành viên với số lượng kinh phí ít ỏi và hầu hết là do “tự thân vận động” thì hôm nay con số thành viên chính thức ấy đã tăng lên được 60 bạn. Nhớ lại ngày đầu tiên ra mắt CLB, một không gian nhỏ, một sân khấu nhỏ được huy động từ những con người đầy nhiệt huyết và hoài bão với CLB, ít người, nhưng tất cả đều cố gắng vì một đứa con tinh thần đầu tiên của khoa QHCC&TT. Hôm nay, mừng ngày sinh nhật lần thứ nhất, không gian như chật chội hơn, sân khấu như rộng hơn để có thể chào đón tất cả những tình cảm của các bạn bằng những lời ca tiếng hát mang đến cho buổi tiệc sinh nhật. Tất cả đều xuất phát từ tấm lòng như anh em trong một nhà.

Trong khoảng một năm vừa qua, với trên 20 buổi sinh hoạt với các chủ đề được các bạn quan tâm và cần thiết cho việc học. Bên cạnh đó là các chương trình vì cộng đồng như tổ chức đêm hội Trăng rằm cho các bé tại quận Bình Chánh; phối hợp với quỹ Gia Đình Văn Lang thực hiện chương trình “Cùng Hà Tuyên hoàn thiện ước mơ” cho một bạn sinh viên gặp cảnh không may khi chuẩn bị tham gia dự tuyển vào khoa QHCC&TT… Và đặc biệt hơn là những buổi sinh hoạt dã ngoại nhằm rút ngắn khoảng cách giữa các thành viên với nhau, đồng thời tạo cơ hội cho các bạn phát huy được năng khiếu của mình, và không còn cảm thấy e ngại hay sợ sệt khi đứng trước đám đông…

Bữa tiệc sinh nhật diễn ra thật ấm cúng với có sự góp mặt của thầy Trịnh Thắng – Phó khoa QHCC&TT, Thầy Lê Quang Trang – giảng viên khoa QHCC&TT, Cô Lê Gấm – QLSV, CLB Sol, Event, Ban Quản Trị Diễn đàn SVVL…. Cùng toàn thể các bạn sinh viên yêu mến 3N.

Chương trình diễn ra với các tiết mục văn nghệ đặc sắc, “cây nhà lá vườn”, tất cả đều muốn đem lời ca tiếng hát của mình để chúc mừng cho 3N, chúc mừng cho một sự khởi đầu hoàn toàn mới mẻ.

Chắc hẳn các bạn thành viên 3N tham gia chương trình hôm đó sẽ ấn tượng và không quên được khoảnh khắc “Trao chìa khóa - Mở thành công” của Chủ nhiệm cũ dành cho tất cả các bạn trong Ban chủ nhiệm mới. Đó cũng chính là một nghi thức truyền thống đặc trưng của 3N qua các thế hệ được chuyển giao. Khoảnh khắc chiếc chìa khóa vàng được trao từ tay người cũ sang người mới thật là thiêng liêng, tượng trưng cho một niềm tin được gởi gắm, một sự kì vọng của những người đi trước dành cho các bạn. Hy vọng rằng với chính năng lực, sự nhiệt huyết, hết mình với CLB, các bạn sẽ tiếp tục giữ bùng ngọn lửa trong mình cũng như truyền được lửa đến các bạn thành viên đã, đang và sẽ tham gia 3N, để 3N mãi là một điểm đến học tập, vui chơi đầy thú vị và bổ ích.

“We can do it” – Vâng! Bạn làm được, chúng ta làm được. Câu slogan đó đã theo tất cả các thành viên 3N từ đầu chặng đường đầy những khó khăn thử thách, luôn bên ta mỗi khi ta bất chợt nản lòng. Hôm nay, một lần nữa chúc mừng sinh nhật 3N, chúc thành công, chúc sức khỏe và chúc cả tập thể 3N luôn vững bền để các thành viên 3N lúc nào cũng có thể hô to: “Say 3N can do it!”

Last edited by a moderator: Aug 10, 2010
  2. 38
    20
    0
    HCL

HCL New Member Thành viên diễn đàn

xin chào các bạn trong clb 3N, cho minh hỏi khi vào clb thì mình sẽ tham gia những hoạt động gì và bạn có thể nói sơ wa những hoạt động đó được ko? 1 điều nữa mình muốn biết là clb sinh hoạt vào thứ mấy vào thời gian và địa điểm? thanks!

CLB 3N likes this.
  3. 98
    281
    0
    CLB 3N

CLB 3N Quản lý box CLB Quản lý CLB

Thân chào HCL!

XIn giới thiệu sơ qua cho bạn rằng 3N chính là câu lạc bộ của khoa Quan hệ công chúng và truyền thông. Hy vọng bạn cũng là sinh viên của khoa. Nói như thế thì cũng không phải 3N chỉ dành cho sinh viên khoa Quan hệ công chúng và truyền thông, bởi 3N là nơi dành cho các bạn sinh viên yêu thích và có ý định muốn rèn luyện kỹ năng mềm, trau dồi thêm kinh nghiệm ứng xử cho bản thân cũng như trong công việc sau này. Dù bạn là ai, nếu có cùng nguyện vọng và sở thích thì 3N luôn chào đón bạn, HCL ạ.

Tham gia vào câu lạc bộ 3N vào năm học này, bạn sẽ được học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm từ các bạn, các anh chị và một số diễn giả có kinh nghiệm về kỹ năng mềm. 3N luôn hướng tới việc các bạn được thực hành ngay trong những buổi học, buổi chia sẻ kinh nghiệm chứ không đơn thuần là ngồi nghe - và ra về, bởi chúng tôi muốn chia sẻ cho bạn những kỹ năng mà chúng tôi học hỏi được, mong rằng bạn sẽ đem về một phần nào đó những sẻ chia của chúng tôi và áp dụng vào chính bản thân của bạn.

Học phải đi đôi với hành và tích cực rèn luyện thì mới có thể thành công.

Về phần lịch sinh hoạt dự kiến sẽ tổ chức vào 02 ngày cố định của mỗi tháng. Lịch sinh hoạt sẽ được đăng trên website ngay khi hoàn thành.

Rất mong gặp lại bạn tại buổi ra mắt tân sinh viên của CLB 3N vào ngày không xa.

Chúc bạn vui!

Last edited: Sep 20, 2010
  4. 1
    0
    0
    coc_kem_mua_ha

coc_kem_mua_ha New Member Thành viên diễn đàn

Chào các anh chị trong CLB 3N,em là sinh viên lớp k16q5,em rất thích tham gia vào CLB vì những hoạt động trong CLB thực sự rất cần thiết cho ngành học của em.Nhưng em vẫn chưa dám đăng ký tham gia vì điều kiện đi lại của em hơi khó khăn,em phải đi học bằng xe buýt và nếu CLB có thời gian sinh hoạt vào buổi tối thì em sẽ không tham gia được.Em mong ban quản lý CLB sắp xếp thời gian sinh hoạt vào ban ngày để em cũng như các bạn có hoàn cảnh như em có thể tham gia vào CLB.Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm.

5. 94
    118
    0
    SieunhanBobo

SieunhanBobo New Member Thành viên diễn đàn

Sinh hoạt vào ban ngày chắc chắn là không được rồi em ơi. vì nếu tổ chức ban ngày mình sẽ không có phòng ốc để làm, với lại các bạn trong CLB còn bận học và trước khi buổi sinh hoạt diễn ra phải chuẩn bị phòng ốc nữa. nên việc tổ chức vào ban ngày thì rất khó. Em cố gắng thu xếp để đến tham gia với CLB nhé!^^