[Radio"Nhật kí viết chung"] đã trở lạiiiiii :x

Discussion in 'Radio Online' started by tieugia_nhox, Mar 10, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. 6,195
    5,970
    0
    tieugia_nhox

tieugia_nhox Cựu BQT diễn đàn

Còn lại trong mỗi chúng ta sau những khoảnh khắc yêu thương – thù hận, bình yên – chông chênh, hay hạnh phúc – tuyệt vọng, thành công – thất bại…phải chăng là những nụ cười và những giọt nước mắt ? Là niềm tin và những mảnh vỡ cảm xúc lắp ghép trên con đường chúng ta đi ở cuộc đời này ?:yoyo200:

Sau tất cả, là những phút lặng lòng bình tâm, ngồi lại để nhìn về những dấu chân ta đã bước…
    :yoyo215:

Và trong sự trở lại này, Radio “Nhật kí viết chung” của diễn đàn SVVL với phiên bản hoàn toàn mới, xin được làm một người bạn đồng hành để chia sẻ những cảm xúc ấy của các bạn nhé​

:yoyo228::yoyo228::yoyo228:

Bình yên – là lắng nghe tim mình…

Chào mừng các bạn đến với Radio Nhật kí viết chung tháng 3 với chủ đề “ Trà sữa cho tâm hồn” !
    :yoyo22:

Nào, hãy dành tặng dành tặng những điều bình dị, những lời yêu thương, những món quà ý nghĩa nhất cho những điều, những người mà bạn yêu thương nhất để Radio thay lời muốn nói có thể mang thông điệp ấy vào từng ly trà sữa mang phong vị riêng dành tặng cho những tâm hồn đã đang và sẽ được yêu thương, bạn nhé !
    :yoyo135:

Topic này sẽ dành riêng cho các comment gửi gắm và sẽ xuất hiện trong chương trình .
    Radio Nhật kí viết chung tháng 3 với chủ đề “Trà sữa cho tâm hồn” .

Hoặc các bạn cũng có thể gửi email về địa chỉ : radiosvvl@gmail.com

Radio Nhật kí viết chung xin chân thành cảm ơn những thông điệp mà các bạn trao gửi !:yoyo104:

Ban Radio.

Last edited: Mar 10, 2012
  2. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Jay teen Đợp chai - Nợ dai :)) Thành viên diễn đàn

Có được đưa tác phẩm của mình vào radio hơm :">

tieugia_nhox likes this.
  3. 6,195
    5,970
    0
    tieugia_nhox

Radio sẽ nhận và gửi đi những thông điệp mà mọi người gửi gắm, còn "tác phẩm" thì không biết là hình thức trình bày ra sao? sợ "nặng" quá iêm chuyển hổng nổi J ơi :yoyo238:

jane_tran and Jay teen like this.
  4. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Thì bài nhạc thoi :">

tieugia_nhox likes this.
  5. 6,195
    5,970
    0
    tieugia_nhox

iêm hoan nghênh bốp bốp ạ ! ^^!

jane_tran and Jay teen like this.
  6. 1,289
    2,249
    113
    ngoctuongpro

ngoctuongpro <font color="Magenta"><b>Sweet love</b></font>

thật không ta...thế này thì may ra kiếm được một cô bạn gái....
    31/3 này là bạn gái của em sinh nhật rồi....nên cho em gửi thông điệp này nhé:

Nguyễn Ngọc Tưởng gửi bạn Trần Nữ Lệ Trinh

''Em à! em có biết rằng em đã mở lối cho con tim anh bằng ánh mắt tuyệt vời mà có lẽ suốt đời này anh không tìm thấy được lần thứ hai.Tình yêu chúng mình tuy thật giản dị nhưng đẹp em nhỉ? Một tình yêu vẫn luôn bị cấm kị và thiếu thốn vật chất..Giờ đây anh nhớ em nhiều lắm ,nhiều hơn bất kì nỗi nhớ không mang tên nào khác... Cuối tháng này em đã tròn 16 rồi nhỉ,anh không thể bên em để cùng em bước sang tuổi mới.Anh chúc em nơi ấy vẫn bình yên và ấp áp....chúc em sinh nhật vui vẻ....
    Nhái anh yêu Nhái em nhiều..."

7. 6,195
    5,970
    0
    tieugia_nhox

Các bạn thân mến !
    RADIO sẽ chính thức trở lại vào 23/3 này !
    Thế nên từ đây đến hết 20/3, topic sẽ tạm đóng lại và không nhận "bưu phẩm" nữa nhé ^^!
    .......
    Hãy cùng làm nên những điều bất ngờ cho những người mà bạn yêu thương >:D<

nhok_511, Darkangel, Erjn and 3 others like this.
  8. 1,229
    1,125
    0
    bYn

bYn New Member Thành viên diễn đàn

Gửi bài : I Love You-Rhymastic nhá:)
    bYn Nguyễn to " Giấu tên" :D
    Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn đi tiếp. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảm thấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạn không thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họ đã từng thất vọng ♥

9. 3
    5
    0
    tinhyeuthu3

tinhyeuthu3 New Member Thành viên diễn đàn

10. 1,768
    2,603
    0
    Erjn

Erjn Cựu BQT diễn đàn

Bình yên - là lắng nghe tim mình - là nghe mình nói thật với lòng mình...:)
    'Em' nhớ 'anh' thật đấy :)
    Em cảm thấy rất cô đơn khi anh không còn bên em nữa. Nhưng mà, em đồng ý...cho anh quen cô ấy....em đồng ý :)

Lời nhắn của 'em' cho 'anh'
    Bài hát: You're gonna make me lonesome when you go - Miley Cyrus

Last edited: Mar 17, 2012
  11. 408
    514
    0
    Sam

Sam Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

Lời cảm ơn - Duy Khoa
    to : Jay teen
    " Hai à !... Dù thời gian em và hai quen biết nhau không đủ dài...Nhưng hai đã luôn là người anh trai luôn chăm sóc, lo lắng cho em...luôn quan tâm em những lúc em buồn, giúp em vượt qua những lúc khó khăn nhất...Thức khuya dậy sớm đèo em đi học, nhắc nhỏ em ngủ sớm, giữ gìn sức khỏe...Hai đã giúp em nhiều như vậy, mang tiếng là em gái anh...nhưng chẳng làm được gì cho hai, toàn làm cho hai lo lắng, làm khổ hai thôi... Em xin lỗi hai...và em cảm ơn hai... Cảm ơn anh - anh trai của em"

Nhox.ginta, Erjn, timtinhban and 5 others like this.
  12. 1,808
    2,773
    113
    maphongba

maphongba Ác quán mãn doanh Cựu thành viên BQT

Mùa hạ cuối cùng - Trần Thu Hà

to: Tapio9x

"...năm cuối rồi đấy nhé cô nương à, sau hè này rồi không biết sẽ còn được gặp lại mấy lần nữa đâu. Tapio vẫn sẽ là một người bạn đặc biệt, đặc biệt như đến "Map" cũng không định nghĩa được. Từ giờ cho tới lễ tốt nghiệp, Map sẽ để dành mỗi ngày 1000 đồng để mua hoa tặng Tap như lời đã hứa, hehe. Những kỷ niệm này sẽ như một giấc mơ đẹp...đủ để Map mang theo trong quãng đường còn lại...Muốn nhiều lắm nhưng có lẽ không cần Tap nhỉ, Tap vẫn luôn hiểu Map muốn nói gì mà, hehe! Không nội bật, không ồn ào, khác một tí, Tapio là Tapio. "

Last edited: Mar 18, 2012
  13. 1,828
    3,007
    113
    ~*Oc_rain*~

~*Oc_rain*~ Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

Tình ngỡ là mơ - Cẩm Ly
    To: .,. cafe sữa .,.

"Anh ạ, em thật sự muốn chúng mình đi cùng nhau đến hết con đường này, đến ngày mình còn sống trên cõi đời này, em muốn cùng anh xây đắp căn nhà nhỏ xinh cùng những tiếng cười đùa con trẻ, em muốn chúng mình cùng đi qua những ngày giông bão cũng như những ngày nắng đẹp, và em muốn chúng mình đừng bao giờ buông tay nhau ra, anh nhé !

Sẽ còn nhiều những khó khăn, thử thách, những hiểu lầm, những sai phạm đôi lúc là của em, của anh, sẽ còn nhiều, nhiều lắm nhưng hãy nhìn xuống ngón tay áp út trên bàn tay trái để cố gắng anh nhé ! Em tin, chúng mình rồi sẽ vượt qua đc tất cả, chỉ cần ta còn ở trong nhau, còn nghĩ đến ngày mai.

Còn 1 điều mà em luôn muốn nói cùng anh, rằng, em cũng yêu anh, yêu nhiều lắm, yêu bằng cả con tim và khối óc này. Em là đứa con gái rất kiệm lời yêu nhưng em muốn nói với anh hàng trăm, hàng ngàn lần câu ấy. Và sẽ chẳng ai có thể đem em đi đc, chẳng ai có thể kéo em rời khỏi anh. Em biết, môi trường sống của 2 đứa khác nhau rất nhiều, em sống ở 1 nơi quá xa hoa, tiếp xúc với rất nhiều người còn anh thì bị bó buộc nhiều thứ. Nhưng anh ạ, hãy đặt niềm tin nơi em, là bạn của nhau bao năm, anh biết đấy, em k phải đứa con gái dễ sa ngã, thế nên hãy tin em !

Em vẫn thường đc nghe anh nói " đôi khi anh nghĩ là mình đang mơ, 1 giấc mơ rất thật nhưng k phải, đây là sự thật và anh thật sự cảm thấy hạnh phúc ", em cũng từng như thế nhưng giờ thì em tin là thật. K phải là mơ, đúng k anh ?

Em nhớ anh nhiều lắm ! Mong từng ngày đc đón anh ở sân bay như đã từng, anh ạ ! "

Last edited: Mar 19, 2012
  14. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

"Nói hết đi em dù là lời cay đắng trong cuộc đời, anh biết ân tình hết rồi..."

Anh đã nghe đủ mọi lời nói từ em, những lời nói mà có lẽ cả đời anh cũng không tin nổi nó dành cho anh và anh chỉ biết lắng nghe rồi khẽ cười...

27/3...Gần 2 năm rồi, nhanh quá em nhỉ. Anh đã từng nói sẽ cố quên, nhưng con người của anh không bao giờ muốn dứt bỏ một điều gì một cách dứt khoát, huống chi đó lại là những kỷ niệm về một người anh đã từng yêu và được yêu...

"Thôi đành chia tay dĩ vãng, chôn vùi cuộc tình dở dang, thôi xin tàn phai giấc mơ..."

Hãy hạnh phúc nha, "người yêu" của anh... : )

Bài hát đã gửi qua mail của Tiểu Gia rồi nha, cám ơn BBT !

15. 1,199
    1,495
    0
    bxnhoc

bxnhoc Cựu Mod diễn đàn Cựu thành viên BQT

nhớ sinh nhật anh năm ngoái, anh chở e đi lòng vòng từ quận nhất cho tới gò vấp. Hôm đó e mệt nên cũng không nói chuyện nhìu, e mệt đến nỗi ngủ gật trên vai anh, hôm đó khi về nhà e vui lắm cứ cười suốt...sinh nhật anh năm nay anh không chở e đi đâu được nhưng anh ah e không thấy buồn mà lại thấy rất vui..em mua bánh kem mang đến tận chỗ làm cho anh , hai đứa cùng mum mum cái bánh kem nhỏ xíu ..hihi vui lắm..chỉ cần ở cạnh anh nhìn thấy a cười thì ngồi một chỗ e cũng thấy vui và hạnh phúc lăm...e mong mọi điều may mắn và hạnh phúc sẽ đến với anh...sinh nhật ấm áp nha a..:x

to tài xế đáng iu :x

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/m8iwJrgncV[/FLASH]

Thread Status:
Not open for further replies.