Trung tâm ngoại ngữ này chất lượng như thế nào nhỉ ?

Discussion in 'Câu lạc bộ Anh Văn - Fola' started by kiss sờ, Feb 27, 2013.

1. 46
    9
    0
    kiss sờ

kiss sờ New Member Thành viên diễn đàn

Sắp tới mình định theo học khóa Testmasters ở trung tâm ILA, nhưng đó giờ chưa có học ở ILA lần nào, nên cũng còn do dự, phần vì học phí cũng hơi cao.
    Mình có 1 số câu hỏi muốn nhờ mọi người giải đáp giúp:
    + Có ai đã từng theo học ở ILA thì xin cho 1 vài ý kiến nhận xét về chất lượng đào tạo của nó đc ko?
    + Hiện tại có thông tin khuyến mãi gì không nhỉ?
    + Bạn nào đã từng học hoặc biết về chương trình Testmasters, review cho mình luôn thì tốt quá :D
    Thanks các bạn trước.

Last edited: Feb 27, 2013
    kellybeo and (deleted member) like this.
  2. 476
    442
    93
    hunkenta

hunkenta Well-Known Member Thành viên diễn đàn

Mình từng học qua ILA cách đây cũng khá lâu và mình có lời khuyên cho bạn thế này, ILA là một trung tâm tốt với 100% giáo viên là người nước ngoài hay ít ra cũng là nước ngoài gốc Việt nhưng không phải cứ trung tâm nào tốt và toàn tây dạy thì mình sẽ học tốt. Nếu bạn muốn giỏi T.A, hãy xác định xem bạn có thích nó không, có sẵng sàng dành ít nhất 2h mỗi ngày để học không. Nếu bạn sẵn sàng thì có khi rẻ cỡ NVHTN hay Speak Up cũng đủ. Học phí của ILA thật sự quá cao nên bạn có thể chọn những sự đầu tư vừa tầm và kết quả như nhau thì tốt hơn

3. 0
    0
    0
    sinhvienpro

sinhvienpro Guest

ILA thì về khoản học phí hơi cao thiệt, bù lại được cái có chất lượng , ít trung tâm nào được như thế này. Bác đang muốn thi lấy mấy chứng chỉ hay sao mà đăng kí Testmasters, Testmasters thì đào tạo cho mình thi lấy chứng chỉ, giúp mình đạt tối đa điểm thi, ngay cả trong mấy kì thi quốc tế...

Last edited by a moderator: Feb 27, 2013
  4. 39
    2
    0
    chicken

chicken New Member Thành viên diễn đàn

Trung tâm này thì em chưa học, nhưng thấy đứa bạn thì cũng có thể nói là chất lượng, vì ban đầu khả năng anh văn nó phải nói là tệ, nhưng sau thời gian vào ILA, khả năng anh văn nó tốt hơn, nhất là làm bài thi á, nghe đâu trung tâm này có đào tạo theo nhóm vài người.

5. 43
    1
    0
    alisa

alisa New Member Thành viên diễn đàn

các bác chia sẽ kinh nghiệm chọn trường cái luôn nè mình lúc truớc cũng học 1 trường quốc tế nhưng chẳng ra làm sao cả ,chán lắm

6. 30
    0
    6
    kansai48

kansai48 Member Thành viên diễn đàn

thì chọn theo kinh nghiệm thôi bác như mình thì thường hay hỏi bạn bè này nọ mà tiếng anh mình cũng có bằng rồi với lại học trong trường cũng đủ kiến thức để đi thi nên cũng không quan tâm nhiều quá làm gì

7. 46
    9
    0
    kiss sờ

thank các bác để mình hỏi ý kiến tiếp bạn bè xem sao vì ác cái là tụi bạn toàn học trường điểm nên không có đứa nào học ở ngoài nếu có thì tụi nó cũng chọn toàn trường cao sang nên ngại lắm :(

8. 12
    0
    0
    miruki

miruki New Member Thành viên diễn đàn

lúc trước mình cũng có học ở trung tâm việt mỹ nhưng vì giá cao quá nên chỉ đóng tiền 1 nữa học chưa hết thì bỏ luôn bây giờ rút kinh nghiệm kiếm trường nào đó ngon bổ rẻ mà học lấy kinh nghiệm đi thi thôi à

9. 40
    1
    0
    nagisa

nagisa New Member Thành viên diễn đàn

cứ học các trung tâm quốc tế đi ,người bản xứ họ dạy thì lúc nào cũng tốt hơn là người VN mình dạy vì thứ nhất là nói giọng chuẩn bên đó thứ 2 là vì đa số là giao tiếp tiếng anh nên mình cũng phải nói và hỏi bằng tiếng anh theo luôn

10. 46
    9
    0
    kiss sờ

thì mềnh cũng kiếm trường đê luyện để lấy bằng điểm cao tí thôi mốt ra trường thì dể kiếm việc hơn còn bình thường thì thi chắc cũng đủ điểm rồi sợ điểm thấy lắm các bác ạ :(

11. 43
    1
    0
    alisa

thế cái test master đó là học nhóm có có 4-5 người thôi hả mọi người thế thì chắc học phí sẽ đội lên cao đây vì học viên càng ít thì phí càng cao ,nếu được chọn thầy cô dạy luôn thì tuyệt nhỉ vì mình thích thầy hơn là cô dạy ,tiếng anh mấy ông thấy ngoại quốc dạy hay lắm

12. 30
    0
    6
    kansai48

kansai48 Member Thành viên diễn đàn

cô dạy cũng được vì cô thường tận tâm hơn và dể hỏi bài hơn ,chủ thớt cứ hỏi thử rồi về báo cáo anh em cũng được ,cái này mình cũng thấy mới nên chắc chưa nhiều người theo học,đi tắt đón đầu vậy :D

13. 40
    1
    0
    nagisa

nagisa New Member Thành viên diễn đàn

ai dạy cũng được miễn hết mình ,có nhiều người dạy mình thấy chán lắm tiếng anh thì cần nói nhiều và mẹo vặt này nọ nhiều mà họ thì lại viết nhiều :yoyo19: ,ILA bạn mình nó có học lâu rồi nhưng là học theo lớp khoảng 20 người gì ấy chưa học kiểu 4,5 người bao giờ

14. 46
    9
    0
    kiss sờ

nhưng phải đi học thì mới biết được thêm nhiều còn xem trên mạng thì mình nghĩ chỉ đủ điểm đậu nhất là đối với những người không rành tiếng anh ấy ,muốn điểm cao thì phải bỏ tiền thôi ,quy luật nó thế

15. 12
    0
    0
    miruki

miruki New Member Thành viên diễn đàn

cố gắng là được học chăm vào nhất là phần thi vấn đáp ấy cái này mình thấy là khó nhất mấy cái trắc nghiệm thì tương đối có thể làm đúng khoảng 70% nếu ôn bài đầy đủ

16. 43
    1
    0
    alisa

mỗi trường mỗi khác mà phải không cái chỉ tiêu ấy điểm ấy trường càng cao thì điểm nên học mấy trường cao đẳng thì dể thở hơn ở vụ bằng cấp tiếng anh này

17. 476
    442
    93
    hunkenta

hunkenta Well-Known Member Thành viên diễn đàn

Tiếng Anh : Nghe nhiều tất nói được, Đọc nhiều tất sẽ viết tốt. Các bạn ở đây có ai lúc nhỏ đến trung tâm dạy tiếng Việt cho người Việt nào để học không ???? Cái lợi duy nhất khi học ở các trung tâm theo mình là có đkiện giao tiếp và động lực ( lớp có gái xinh chẳng hạn)

18. 31
    2
    0
    chuotcon147

chuotcon147 New Member Thành viên diễn đàn

Nhung không phải cái nào mình cũng biết, em thấy muốn thi mấy cai TOEIC hay TOEFL tốt thì cứ đăng kí khóa Testmasters ở ILA khoá này chỉ mình cach lay điem cao ơ các kì thi.:yoyo221:

19. 26
    0
    0
    supermen

supermen New Member Thành viên diễn đàn

Thang ban em cũng nhờ học Testmaster tại Ila mà mới thi Toeic lấy điem tot đấy chứ, khóa này thì hướng dan mình khả năng làm bai

Last edited: Feb 27, 2013
  20. 29
    0
    0
    voivang

voivang New Member Thành viên diễn đàn

Cái này tại bạn bác ko biết thôi, chứ nó có nhóm 2-3 người mà, tùy theo mình thoi, em thì thích hợp nhóm như thế này, dễ tiêp thu hon là lớp 20 người :yoyo21:Có thể được tiếp xúc nhiều với giáo viên bản xứ hơn.:yoyo214: