Việc tiếp tục học sau khi bị đình chỉ

Discussion in 'Tư vấn về học tập và rèn luyện' started by maithanh7216, Jul 25, 2013.

1. 2
    0
    0
    maithanh7216

maithanh7216 New Member Thành viên diễn đàn

Chào mọi người hiện tại em đang bị tạm dừng việc học để trả nợ môn và tiếp tục học vào năm tới... Mọi người cho em hỏi là mình phải trả nợ hết tất cả các môn mới được học tiếp hay sao ạ... vì hiện tại em vẫn còn nợ 2 môn mà không có tổ chức học lại trong hè... Mọi người ai biết thì trả lời giúp em với... Em đang hoang mang quá:yoyo16:

2. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Jay teen Đợp chai - Nợ dai :)) Thành viên diễn đàn

Anh ko biết là hồi em bị dừng ọc là vì em nợ bao nhiêu môn, nhưng cơ bản khi chỉ còn 2 môn và hè ko trả được thì em có thể trả ngay trong năm, tất nhiên với điều kiện là em chưa bị đánh rớt xuống khóa dưới. Để chắc ăn em nên lên văn phòng khoa hỏi trực tiếp thầy cô trong khoa để xem danh sách tên của em có còn ở trong lớp cũ hay bị chuyển xuống lớp dưới để biết đường vào năm học cho đúng lớp !

3. 2
    0
    0
    maithanh7216

maithanh7216 New Member Thành viên diễn đàn

Cám ơn anh... Em bị đánh rớt xuống khóa dưới rồi anh... Nhưng ý em hỏi là nhà trường yêu cầu trả hết mới được học tiếp... Năm nay e cũng cố gắng trả rồi nhưng bị sót lại 2 môn vậy em có thể năm tới học tiếp vs lớp khóa dưới k... hay là bị buộc thôi học á anh.....

4. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Nếu đã xuống khóa dưới và số môn em nợ chỉ còn 2 môn thì học tiếp thôi em ơi, chừng nào mà em nợ quá 25 đơn vị học trình thì khoa xét thấy ko có dấu hiệu trả nổi mới buộc thôi học

maithanh7216 likes this.
  5. 2
    2
    0
    moMovai0

moMovai0 New Member Thành viên diễn đàn

cho e hỏi e bị xử lí kết quả học tập tạm dừng,nhưng làm bản cam kết xin tiếp tục học và trả nợ.hiện tại e đã cải thiện điểm tích lũy trên 5, nhưng chưa trả được hết môn thì có bị sao không ạ

6. 9,182
    10,481
    113
    Jay teen

Khi làm bản cam kết rồi mà được đồng ý thì cứ học thôi em, tranh thủ mà trả cho hết và cố đừng để cuối năm lại nợ thêm. Ko đến nỗi bị xử lý nặng nếu nợ ko nhiều đâu nhưng em cũng nên lo tới cái giai đoạn tiền tốt nghiệp là vừa, chỉ cần nợ 1 môn thôi là khỏi làm tốt nghiệp rồi nha em !